Nokia 6.2 với màn hình nốt ruồi sẽ ra mắt vào cuối tháng này?
Duy Luân
2 nămBình luận: 66
Nokia 6.2 với màn hình nốt ruồi sẽ ra mắt vào cuối tháng này?
Tài khoản Twitter Nokia_Leaks vừa đăng thông tin về chiếc Nokia 6.2, còn được gọi là Nokia 6 2019. Nó sẽ sử dụng màn hình 6,2" với camera khoét lỗ tương tự như chiếc Nokia 8.1 Plus đang được đồn đoán, tuy nhiên do nằm ở phân khúc thấp hơn nên chip chỉ là Snapdragon 632, RAM 4GB hoặc 6GB, camera kép sau lưng đều có độ phân giải 16MP với thấu kính ZEISS, âm thanh OZO Audio. Máy sẽ bán ra đầu tiên tại Trung Quốc vào khoảng cuối tháng 1 hoặc đầu tháng 2, sau đó sẽ được mang ra thị trường quốc tế sau.

Có vẻ như Nokia quyết chơi tới cùng với thiết kế full viền và sử dụng màn hình khoét lỗ thay cho tai thỏ trong năm sau nhỉ?

Anh em nhớ vào Tinhte.vn/nokia để giao lưu hỏi đáp chia sẻ kinh nghiệm và nhờ tư vấn về điện thoại Nokia nhé.

Nguồn: Twitter
Có vẻ nokia đang chơi khô máu với mấy ông huawei hay xiaomi thì phải, nhưng làm gì thì làm cũng phải giữ nét riêng của nokia, chứ đi theo xu hướng mấy ông TQ này không còn nét riêng biệt gì nữa.
@Ngọc Tài04 sang rùi, giờ mình vẫn úp mỳ hoặc bánh mỳ trứng 10k...
@ngayxuan09071982 Đc nè
@adagioleonard là sao, tui không hiểu 😃
huytrung.nm
ĐẠI BÀNG
2 năm
@adagioleonard 150k là loại vietnam sản xuất ấy ạ. Haha. Xài 2 ngày là vứt. Em từng bị lừa rồi
vinhbao1989
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ăn dc redmi Note 7 ko
Ủng hộ Nokia bỏ tai thỏ và mọc thêm nốt ruồi.
Trán và Cằm gọt thêm tý nữa thì đẹp trai.
@tranvutruong nokia9 pureview, không nốt ruồi, không tai thỏ. Hóng siêu phẩm sắp ra 😁
@Ngọc Tài04 😃 Quá đẹp nhỉ
@tranvutruong mặt trước thì đẹp, nhưng mặt sau thì tới 7 cái lỗ, e hơi dị ứng sợ mấy cái lỗ đó, nhưng bù lại thì camera có lẽ sẽ rất bá 😁
Mới mua 8.1 máy ko có đèn báo notification, không biết mấy máy khác của Nokia có không?
@hoanghieu2503 không nhé bác, e dùng nokia7plus :v
@Ngọc Tài04 Uh mình ko cần lắm nhưng ko có thấy thiếu thiếu
@hoanghieu2503 lúc e mới mua về cũng kiếm giống như bác, nhưng hình như tất cả dòng điện thoại dòng nokia đều không có tính năng này thì phải
@hoanghieu2503 không có con nào của nokia bán chính hãng có đâu bác, hình như trước có con 6 bản tq có thì phải
@Ngọc Tài04 @hoanghieu2503 Thôi chuyển qua dùng xiaomi để ko thấy thiếu nữa zậy..
thực sự là chờ Nokia9 lâu quá, hy vọng ra sớm đi chứ chờ thế này chờ hoài à 😁
@Cuộc sống tốt phần mềm nokia ko cùi mà bác đang dùng trên 1 phiên bản android one . cái đó thì hãng nào máy nào dùng android one cũng thế . nokia họ muốn update tối thiểu 2 năm ( đến flasgship Samsung còn chưa chắc nhận dc điều này) nên họ dùng giải pháp android one
@palmtj27 e cũng có suy nghĩ giống bác, phần mềm của nokia thật ra không cùi, từ pin, camera tất cả đều quá tốt. Chẳng qua về thiết kế thì vẫn chưa nổi bật thôi
@palmtj27 Bác quả là thông thái 😁
Tuhq
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vule123 Giống mình
Ngoc7plus
TÍCH CỰC
2 năm
khiếp quá đẻ như samsung luôn. gà siêu trứng luôn rồi.
@Ngoc7plus vỡ kế hoạch hóa gia đình rồi bác haha
Ruiz
CAO CẤP
2 năm
Ngon, đó, con 6.1 vẫn bá đạo, đẹp, ra thêm 6.2 😁
jiji75
TÍCH CỰC
2 năm
Nokia 6.1 chip 636 khi không ra con này rút lại còn 632
@jiji75 Giá sẽ rút lại
Đình.Bảo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@jiji75 6.1 là chip 630 mà, 6.1 plus mới là 636
Ntht006
CAO CẤP
2 năm
Cho những ai không thích tai thỏ. Chắc hẳn là ngon rồi, giá cả dưới 6,5 củ là OK.
No đã trở lại và lợi hại hơn xưa!
Hehe
hóng Nokia 7.2
632 chắc bán 3tr nhễ
prodang2509
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nguyenly2016 Bác kiếm đâu ra con 632 giá 3tr thế con chip này mới ra mắt nha bác.
Loc Kien
ĐẠI BÀNG
2 năm
Máy tầm trung bây giờ khó chọn quá
photokts
TÍCH CỰC
2 năm
Nokia đẻ lắm
Sao mình vẫn có cảm tình với thương hiệu Nokia!
ninh135790
TÍCH CỰC
2 năm
@bskhang2000 vừa đẹp, vừa ngon, chất riêng vẫn còn ko cảm tình sao được !
Nokia đẻ trứng cá rồi.
duongvannam
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình vẫn có cảm tình với Nokia, nhưng có 2 điểm mình chưa thích, đó là màn hình (tai thỏ/giọt nước) và trình quản lý ảnh của máy lộn xộn (ko dễ tìm như máy của hãng khác)
Nó kìa bắt trend cũng nhanh
Ryzkie
CAO CẤP
2 năm
Nokia đẻ lắm cũng là chuyện thường thôi mà. Nokia cũ cũng mắn lắm 😁.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019