Nokia 6 2017 chính thức lên Android 9 Pie, anh em đã cập nhật mời chia sẻ trải nghiệm
Kính Cận 0_0
2 nămBình luận: 19
Nokia 6 2017 chính thức lên Android 9 Pie, anh em đã cập nhật mời chia sẻ trải nghiệm
Tuy ra mắt gần 2 năm, nhưng Nokia 6 phiên bản 2017 cũng chính thức có bản cập nhật Android 9 Pie, bản cập nhật cũng đã có mấy hôm rồi. Tính đến thời điểm hiện tại các smartphone Nokia chạy Android đã có đến 8 thiết bị được cập nhật lên Android 9 Pie bao gồm: Nokia 8, Nokia 7 Plus, Nokia 6.1 Plus, Nokia 5.1 Plus, Nokia 6 mới ( Nokia 6.1), mới đây là Nokia 5 và giờ là Nokia 6 2017, riêng Nokia 8.1 thì được cài sẵn Android 9 khi bán ra. Nếu anh em đang dùng những dòng máy trên chưa cập nhật lên phần mềm Android 9.0 Pie mới nhất thì lên ngay để trải nghiệm những tính năng mới nhé! 😁

Video chia sẻ cập nhật Android 9 Pie trên Nokia 6 2017

Bản cập nhật phần mềm Android 9 Pie (V6.12H) trên Nokia 6 có dung lượng là 1720.2MB, nên để quá trình cập nhật diễn ra nhanh anh em nên kết nối mạng wifi mạnh và pin máy trên 50% nhé.

Những tính năng mới trên bản cập nhật mới:
  • Thông báo, menu cài đặt và điều hướng hệ thống mới.
  • Mức độ ưu tiên nguồn pin thích ứng dành cho những dịch vụ/ứng dụng mà người dùng sử dụng nhiều nhất.
  • Độ sáng thích nghi và tối ưu hoá
  • Thao tác dự tính trong ứng dụng
  • Digital Wellbeing giúp bạn tập trung vào những điều quan trọng nhất với bạn
  • Bản vá bảo mật của Google tháng 2/2019.

Rất tiếc trên Nokia 6 trong giao diện camera khi lên Android 9 Pie mình tìm thì không thấy có những thay đổi như trên Nokia 5 là có thêm bộ lọc ánh sáng, những hình vui vẻ khi chụp ảnh hay quay video, không rõ những cập nhật sau có hay không.

Anh em đang dùng đã cập nhật thành công lên Android 9 Pie mời chia sẻ thêm những trải nghiệm mới, những cảm nhận sau khi lên Android 9 nhé!
Tiếp1234
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cho lên khoảng cả tuần rồi bác mà giờ bác mới đăng, ngoài ra nokia 2.1 và 3.1 plus cũng đã có mặt android 9.0 rùi
@Tiếp1234 Cảm ơn bạn, mình có ghi là bản cập nhật có mấy hôm rồi, nhưng mình bận chạy xe ôm hong có thời gian để viết bài chia sẻ ngay, vì đa phần bài mình viết là hình hoặc video mình tự chụp, quay, hong dùng hình trên mạng nên mất thời gian hơn. Tuy là chia sẻ muộn xíu, nhưng đâu đó cũng có nhiều anh em chưa hay để lên, nhất là người dùng cơ bản nhiều khi không hay đâu, nhưng có bài chia sẻ biết đâu ai đó sẽ cần.

Với lại bài này ngoài việc chia sẻ có bản cập nhật thì cũng là bài để anh em đã lên rồi cùng thảo luận xem có mượt có ổn hơn sau khi cập nhật xong không ấy mà 😁
thanks anh kính cận. để về up lên cho máy của ba mẹ mới được
@rungxanh2901thanhlam Hôm Tiki giảm anh cũng mua một em màu đen tặng mẹ ở nhà, cũng chưa chắc cuối từng về quên up lên cho nóng 😁
crazyman12
ĐẠI BÀNG
2 năm
Lên xong là biết liền, máy mượt, pin vẫn cứ bền thôi top ơi
ChiChiBaoLoc
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thấy mấy đứa bạn em lên bản mới và khen lắm, e thì cứ tà tà
@ChiChiBaoLoc Có bản mới lên cho sướng haha
holaamiga
ĐẠI BÀNG
2 năm
May có b nhắc nhở, e cũng lên và lên thôi
phomaique88
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mua kon này giờ có dc ko mấy b? Giá có thơm ko?
@phomaique88 Nhu cầu cơ bản khoẻ, máy cứng như cục gạch, loa to, giá giờ lại rẻ, được cái màn Full HD, chứ nếu mua máy mới ra mắt tầm giá đó thì màn chỉ HD thôi, nhưng Nokia 6 2017 đợt trước các nơi giảm giá đợt cuối bỏ mẫu rồi, giờ mua máy mới tìm hơi khó.
Kô để ý lên, h phím gõ như rùa, ch play kô cài, update đc j
xuantruc89
ĐẠI BÀNG
1 năm
@kiemcun con nokia 6 của e lên 9 xong phà phà, mượt mà, dùng thích mà, chắc máy bác bị lỗi rồi, reset đặt lại máy từ đầu đi
Thuhoaikim
ĐẠI BÀNG
1 năm
@kiemcun nếu vẫn ko fix đc thì bác đem đi bảo hành đi, ra kỹ thuật họ cài lại rom là mượt ngay 😆) như mới
@Kính Cận 0_0 chắc bác cài ứng dụng chạy ngầm nhiều nên có tình trạng chậm với giật lag ấy, bác xoá hết những phần mềm ko cần thiết, xoá app đang đa nhiệm, reset lại máy là mượt ngay 😁
@ngocphuongthanh Tag nhầm rồi bạn trên hỏi mà :D
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019