Nokia 7 plus lên android Pie hay bị mất cảm ứng phần nút home

TragedySteps
12/10/2018 0:27Phản hồi: 33
Tình hình là có ai bị giống em không? Máy hay bị đơ cảm ứng phần dưới chỗ phím điều hướng và 1 khoảng phía trên nửa. Khi restart lại máy thì hết
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng dùng máy Nokia 7 Plus. Máy mình từ khi nâng cấp lên bản androi 9.0 thì cũng bị đơ phím điều hướng và 1 phần phía trên của phím điều hướng mất cảm ứng. Khi khởi động lại thì dùng bình thường. Cứ để sau một đêm là bị hiện tượng như vậy.
cassdcs
TÍCH CỰC
5 năm
@trongbang1982 Chờ bản vá lỗi thôi bạn
haohan776
TÍCH CỰC
6 năm
Máy mình ko bị sao nhé.dùng vẫn ổn như bản O thôi
TragedySteps
ĐẠI BÀNG
6 năm
@haohan776 Haizz bác hên vãi, mình ngày nào cũng phải restart. Lên forum của Nokia cũng nhiều người bị mà không biết cách khắc phục
Slump
ĐẠI BÀNG
5 năm
chả hiểu sao nokia 7+ của mình ko trả lời được cuộc gọi ???
Có chuông báo, có rung nhưng ko có màn hình để nhận cuộc gọi, ko biết ai đang gọi cho mình luôn 😔 ???
Mình có kết nối bluetooh với garmin 645 nên chỉ bấm trên đồng hồ này để nhận được cuộc gọi thôi.
Liệu có thể chỉnh đc ở chỗ nào nhỉ ?
@Slump đem tới tiêm bảo hành cho chắc bác ơi, chứ anh em mình ko rành lắm đâu, đến đấy nhân viên người ta nhiều kinh nghiệm xử lí dễ
Bình_Yên
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Slump m cũng sài con 7 plush đây, công nhận em ấy quá ngon, từ cấu hình đến chụp ảnh, nói chung là ngon trong tầm giá
@Slump bác đem đến cửa hàng bảo hành đi, máy bác sao ấy chứ máy m chạy ngon ơ, ko có gì để phiền lòng luôn
ngoc_mai
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Slump chắc lỗi gì đấy thôi, chứ thấy con 7 là bá cháy luôn đó, anh em công ty mình có đến 5 người sài
mẹ lỗi thí mẹ luôn muốn tảy chay nó đây
ChiChiBaoLoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phamvanquangh bác khôi phục lại cài đặt gốc coi sao, chứ máy em sài bthg nà
@phamvanquangh E dùng kon này giống bác, nhưng e kết lắm, thiết kế đẹp, cấu hình mạnh, HDH Android nguyên bản nên dùng máy sẽ bền cực kỳ
mysimplelife
ĐẠI BÀNG
5 năm
@congaisieuquay đã vậy chip 660 nên game nào chiến cũng mượt cực kỳ đó b
phomaique88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mysimplelife Chuyện, cấu hình Nokia 7+ vẫn là ngon nhất trong khoảng gia đó mà bác ơi, chọn tới chọn lui e vẫn qdinh mua kon này đó
chán con 7 plus lắm rồi lỗi cảm ứng liên tục; Nokia làm ăn kiểu gi
anhdeptraisg
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ivyivy Chuẩn cmnl, m sài cũng ưng từ lúc đầu, pin trâu bò, máy chơi game cả nửa ngày cũng ko hề bị nóng
chupachup12
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phamvanquangh Bác nói chung chung ý vậy là sao, e cũng chả hiểu lun? Trong khi máy e vẫn đang dùng bthg
haluhalu99
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chupachup12 Công nhận, máy của Nô dùng bền, lại yên tâm, m làm rơi mấy lần, máy vẫn oki
holaamiga
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chupachup12 M cũng ko hiểu bác top chê ở điểm nào? Giá so với cấu hình vầy là hạt dẻ rồi, sài lại khá ổn
Vậy phần mềm chưa ổn định rồi . Chạy lại phần mềm đi . Khong hết thì xuống bản cũ zin lại vậy
sockwave
TÍCH CỰC
5 năm
Máy mình xài vẫn bth này. Có điều bị 1 vấn đề khi lần đầu mở khóa máy, là lúc scroll cái list notification thì nó nhận nhầm là click vào cái noti luôn.
ivyivy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sockwave E sài dòng này, nhưng ko thấy có lỗi gì cả, mở khóa vẫn ngon lành, chơi game các thứ đều mượt cả
haluhalu99
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sockwave Reset lại thử đi bác, chắc các app có xung đột gì chăng
mysimplelife
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sockwave Hên, máy em chả sao cả, vẫn dùng đc bthg, hiển thị các thứ đều oki
Slump
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình reset máy thì lại ok 😃.
tvkkido
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này có vài lỗi vặt
1.sau khi update fw thì hay treo cảm ứng,ấn nút nguồn tắt màn hình rồi mở lại thì lại ok. Lỗi này rất nhiều người bị
2.nhiều khi vào danh bạ tìm kiếm tên thì ko thực hiện được cuộc gọi,nếu tìm tên từ lịch sử cuộc gọi thì gọi ok.
Em đi bảo hành tại Nokia Care nó thay màn cho là hết :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019