Nokia 808 PureView có Firmware mới, nâng cấp tính năng chụp ảnh

TDNC
3/10/2012 2:49Phản hồi: 281
Nokia 808 PureView có Firmware mới, nâng cấp tính năng chụp ảnh

Hôm qua, Nokia cho biết bản cập nhật Belle FP2 đã được phát hành đồng thời cho các máy Nokia 808, 603, 700 và 701. Trong đó, Nokia 808 được cập nhật nhiều nhất và chủ yếu liên quan đến việc chụp ảnh. Đáng chú ý nhất là khả năng cho phép chúng ta có thể xem lại các thông số chụp ảnh như ISO, cân bằng trắng, dung lượng...
[prebreak][/prebreak]
Chi tiết những điểm mới của Belle FP2:
  • Thêm chế độ xem hình Gallery Grid khi đặt máy nằm ngang. Cho phép chọn và xóa nhiều hình trong Gallery Grid.
  • Bổ sung thêm nhiều chức năng khi xem ảnh từ widget của Galleria, vuốt để xem tiếp ảnh, chia sẻ, sửa ảnh...
  • Xem lại thông tin ảnh chụp như ISO, độ phân giải ảnh, cân bằng trắng, dung lượng file ảnh, địa điểm chụp. Đồng thời hiển thị ảnh chụp lên bản đồ Nokia Maps.
  • Chế độ Creative Mode có thêm nút Reset dùng để đưa mọi cài đặt về mặc định.
Ngoài ra còn có:
  • Nâng cấp trình duyệt lên 8.3, cải thiện HTML5.
  • Bàn phím làm việc nhanh hơn.
  • Thêm chế độ Nokia Car Mode cho phép truy cập dễ dàng tới các tính năng của máy khi đang lái xe.
Các máy Nokia 603, 700 và 701 cũng sẽ được cập nhật các tính năng trên ngoại trừ các tính năng chụp ảnh của PureView. Để cập nhậ, bạn có thể kết nối với máy tính rồi cập nhật qua Nokia Suite hoặc cập nhật không dây bằng chức năng Software Update của máy.

Theo Nokia
281 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay quá . Hi vọng N8 cũng có
@vitcon0nline299 có đâu . Lên đc. Mà rút gọn thôi. Ko có thì anh em cook mấy hồi . 😁
thêm chỉnh tay càng nhiều càng tốt! 😁
Hay thật nếu mua con này thi máy ảnh sẽ còn lâu mới bị lỗi thời. cho dù Nokia có trang bị thêm nhiều chấm vẫn có cảm giác nằm ở chiếu trên hơn khối con trang bị 8-12 chấm. Tiếc là chỉ có Camera trên con này ngon thôi ngoài ra các thứ không = IOS hay Android được ngoại trừ hỗ trợ tốt cho nghe gọi thôi. Chờ nó rớt giá "thê thảm" tôi sẽ mua 1 chú làm máy ảnh nghiệp dư kiêm phone dự phòng...hờ.(bo go tieng viet tren win8 do et )
@pond1597 Chưa được dùng thì đừng phán bừa .
So với điện thoại thì quá xâu còn so với máy ảnh thì rất đẹp.
nhqdat
TÍCH CỰC
12 năm
@vnstockguru Nhìn thì xấu. Chứ trên tay thì rất đẹp. Nhất là con màu trắng.
@vnstockguru ko xấu đâu ông , cầm em nó cực kỳ thoải mái và forcus đấy , màu trắng đẹp lung linh đó .
chán thằng Nokia là hay "đem con bỏ chợ". may mà thằng này còn dc nâng niu tí còn N900, N9, N8 ... bị bỏ chợ hết rồi
@izzi_kaka đã sài qua 4 em N95, N900, N9, N97 thế là quá đủ cho nokia. chẳng thích sài 1 cái máy dt mà chính hãng của nó nói chúng tôi sẽ không phát triển HDH cho nó nữa. 😔 buồn chết.
@thangngocit vậy ra bác chưa dùng N8 à . N9 thì nó là cuộc vui mau tàn thì đúng rùi , còn N8 nó khác với N9 đó bác ạ . Symbian còn được hỗ trợ vài năm nữa cơ . chưa bỏ hẳn đâu .
@izzi_kaka N8 thì ông anh đang sài 1 con bác ah ( mà cài pm hay làm gì ông cũng quăng mình) . bác thấy đó lúc N8(cao cấp nhất bấy giờ) mới ra chả hầm hố với camera 12M. cũng như 808 bây giờ. đùng 1 cái nokia nói không phát triển symbian cho dòng máy cao cấp thế chả hoá ra là N8 là hàng trung cấp ah. với lại nói Nokia nói thế thì tất cả nhà phát triển ứng dụng ko viết ứng dụng cho symbian nữa. hỗ trợ gì nữa. nói vậy để an ủi người dùng thôi. chỉ là vài 3 cái cập nhật nho nhỏ cho vui thôi.
- nói rộng 1 tý như con lumia 900 bây giờ ra đời chưa dc 1 năm(lúc đó là cao cấp nhất của nokia) nokia nói nó ko lên dc wp8 rồi tung ra con 920. thế hoá ra người dùng chết đứng khi mới mua 1 cái điện thoại cao cấp lại phải sài HDH cũ. mặc dù nokia có nói vẫn hỗ trợ người dùng l900 với Wp7.8 nhưng mình nghĩ đó chỉ là trách nhiệm thôi
- bác cứ thử so sánh độ rớt giá của mấy cái dt nokia là biết. mình chỉ nói suy nghỉ của mình với ông Nokia thôi còn hàng nokia thì chất lượng tốt. chỉ là mỗi hãng có 1 chiến lược kinh doanh mà mình thì ko thích chiến lược hỗ trợ của nokia lắm
@thangngocit Đồng ý với bác , Elop có những cái phát biểu chỉ muốn đấm cho 1 phát . cái vụ Lumia 900 là Nokia có lẽ cũng ngỡ ngàng với ông Microsoft ấy chứ .
vẫn máu me em N808 này mà chưa đủ đk !
@Nokfev đề tiền mua 920 ngon hơn nhiều..
@thang_1234 máu cái cam là chính với lại trông hầm hố !😁
Nâng cấp rất đáng giá !
Nhưng giá thì chưa thấy giảm....😁
Thích nhất tính năng video and zoom in full hd trên 808.

pikachu3d
TÍCH CỰC
12 năm
@phuocthanh234566 Nâng cấp đáng giá thì bác phải trả thêm tiền, may nó chưa lên giá đấy :p
J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
Nokia sao ko làm con Nokia Camera nhỉ
41 mp
pureview
Ois
Chụp thiếu sáng

Đảm bảo con Galaxy Camera tèo luôn 😆
@J_Tuan cần gì ra Nokia Camera bác , con 808 này cũng đủ để con Galaxy camera tèo rồi .
J_Tuan
CAO CẤP
12 năm
@izzi_kaka Tưởng tượng Nokia gộp hết tinh hoa công nghệ Pureview lên 1 máy nhỉ :x. Oa!
Hpti
ĐẠI BÀNG
12 năm
@J_Tuan ừ thì kũg mong nokia ra kái đó nhưng mà liệu chất lượng chụp có được như samsung không khi mà chẳg thấy nokia sản xuất máy ảnh
@Hpti 2012-09-08-0070_x.jpg
Đủ trả lời bác chưa . Nếu còn lăn tăn , cứ đưa ảnh SamSung lên đây .
@J_Tuan Dĩ nhiên nhưng do Nokia đang hấp hối cho nên trông chờ vào các con máy đủng đỉnh nhằm gỡ gạt hay níu kéo thương hiệu nổi tiếng uy tín nhưng sắp chít này. Nếu muốn thì cũng không đuợc thai nghén, phát sinh ý tưởng lập dự án thiết kế....tốn rất nhiều time và công sức mà bạn biết đó Nokia thời gian có thể nói phải tính từng ngày(hơi quá chỉ ví von thui) vì vậy chỉ tập trung vào thế mạnh của họ ở mảng Phone và đính kèm thêm camera thui. Các em tablet và dự án laptop đã vào dĩ vãng rồi. Buồn thật nhưng đối với tôi Nokia vẫn là No1 trong làng di động.
chú Nô sao cứ phấn tái loay hoay quá...WP thì chưa thành công, Symbian thì bỏ rồi, Megoo cũng vậy. Còn gì nào...Android chăng
@J_Android lại phán bậy ... chẳng có cái nào đúng . Symbian ko phải là bỏ mà là ko làm máy cao cấp chạy Symbian nữa , còn WP8 chưa bán ra sao biết chưa thành công , còn nữa Nokia mà chạy Android thì mới thực sự là die .
prin77
CAO CẤP
12 năm
@J_Android firefox và webOS =)))
prin77
CAO CẤP
12 năm
@izzi_kaka chính xác,theo android thì cứ ra máy mới mà hết vốn..wp là ổn nhất
con này chụp thì số 1 rồi, nếu giá cỡ 7tr thì có thể mua để thay máy ảnh du lịch đc luôn, giá hiện giờ còn cao
@BQDuong Như giá của em nó hiện giờ thì em làm cố làm con 600D + N1280 là ổn 😁
@HoangPigg em nó ngoài chụp ảnh và gọi điện thì em nó còn chơi game , chat chit , lướt web , bản đồ , chỉ đường , xem phim , dùng ứng dụng nữa bác , để mua thêm khối thứ đó bác lại phải tối thêm khối tiền đấy .
Delta_goku
ĐẠI BÀNG
12 năm
@izzi_kaka kg có free hả bác
meebo
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn có người bán 808 còn khá mới fullbox giá 8tr chưa fix đấy
@meebo Ai bán bạn cho tui link với , đang muốn gia nhập hội người " cao tuổi " nè 😁 .
vodanh_tk
TÍCH CỰC
12 năm
Từ lúc SS giới thiệu con Galaxy Camera, thì chả thấy anti fan nào chê em Nô 808 này thô và dày nữa 😁
soackvm
TÍCH CỰC
12 năm
Ko có máy để mà thử ý
caphi
TÍCH CỰC
12 năm
Mình chưa dùng qua nhưng nghe đồn là con này cảm ứng rất cùi. Chỉ được mỗi camera 😁

Ps:Em chỉ nghe thằng bạn em nói thôi, k có ý đồ gì ở đây. Em trả gạch lại cho các bác đấy
@caphi Thằng bạnbạn là thằng ngồi trên đống cức . 😃
@caphi chắc thằng bạn bác lại nghe thằng bạn nào đó nói thế
@caphi ko cùi đâu bác dùng ok lắm đấy
quangdt5
TÍCH CỰC
12 năm
tuyệt đấy, đợi đến cuối năm xem có giảm giá không rồi mua 😁
@quangdt5 cái đà này thì k hạ giá đâu ng ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!hjxhjx
@p3 k3o mUt
Nokia quyết tâm không đi theo Android nhỉ, giờ vẫn còn kịp vì Android mới đi 1/3 chặng đường mà, giờ chỉ có Nokia mới trụ được và có khả năng sẽ đi lên, ....
@ngocdung_const mình nghĩ nếu WP thất bại thì Nokia sẽ tự cho ra 1 hệ điều hành mới, chẳng hạn như NoDroid 😁 chứ chắc là ko xài Android đâu
daotu79
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhưng chắc chắn là cùi hơn iphone,samsung và htc...
zu.4u_sft
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daotu79 vầng, cùi lắm, đừng có xài. ng ta nói apple, samsung, htc, sony chứ k nói "iphone, samsung, htc" đâu bác. Nhìn là hiểu 1 ifan cuồng tới mức nào rồi
@daotu79 chưa chắc đâu nhak, IP và SS đều có cái k bằng nokia, như nhìn khách qan nhak, IP khó khăn trong cài đặt , nhìu khi mún cài thêm cái j` vào cũng khó do nếu chương trình đó mà có lộn xộn j` thì cái máy iu dấu treo cứng ngắt lun ; còn bên SS mình thý nhược điểm đầu tiên nó k = nokia đc là cái chụp ảnh k đẹp, nó cứ đờ đờ s ak', khó chịu lắm............nên bạn đừng có nhìn phiến diện mak` phán nhak
arcwin
CAO CẤP
11 năm
@p3 k3o mUt Chấp làm gì mấy thằng cuồng ấy bạn!
@arcwin mỗi đt có cái hay riêng.tiếc cho n808 là k cài đc windows phone.k thì tuyệt vời
chưa được cầm thử em này, nhưng nhìn ảnh của nó chụp ra đẹp. Màn hình to ra tí nữa thì thích lắm đây
daotu79
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiển nhiên rồi,cái đó ai cũng biết mà bạn.Mình trước là fan của nokia nhưng vì cảm ứng kém quá nên xa em nó.hy vọng 920 sẽ lấy được lại thị phần cho no.
@daotu79 Bạn dùng máy gì?
@daotu79 Bạn dùng đến máy đời nào? Symbian s3v5 kiểu như mấy con 5530 phải không?
@BudLuv chắc bác ấy xài mấy con điện trở
cau2pro47
ĐẠI BÀNG
12 năm
@CoffeeHN dong cam ung cua nokia theo em cam nhan thi den' tan ban ana van kem'.chi khi len belle thi moi' cai thien nhieu.con wp va mego thi ko con gi de che nua.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019