Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia App Social, xem đề xuất ứng dụng hay cho máy Lumia

Duy Luân
24/11/2013 7:49Phản hồi: 27
Nokia App Social, xem đề xuất ứng dụng hay cho máy Lumia

App Social là ứng dụng giúp bạn duyệt qua những ứng dụng hay được chọn lọc từ nhiều người trên mạng. Ví dụ, chúng ta có một bộ sưu tập những ứng dụng Việt, trò chơi Việt, tập hợp app cho sinh viên, các app đọc tin tức Việt... Điểm thú vị của phần mềm đó là nó có khả năng tận dụng sức mạnh của cộng đồng mạng để đưa ra những ứng dụng Windows Phone tốt, tức là không chỉ Nokia Mỹ hay Nokia Việt Nam có khả năng đề xuất app nào nên dùng, mà ngay cả bạn và những người dùng khác cũng có thể chia sẻ ứng dụng nào mình cảm thấy hay.

Cài đặt
Từ điện thoại các bạn vào Store hay Cửa Hàng (nếu để ngôn ngữ Tiếng Việt) sau đó tìm theo từ khoá "App Social". Ngoài ra bạn cũng có thể dùng máy quét vào mã vạch dưới đây (nhấn vào nút tìm kiếm cứng, rồi nhất vào biểu tượng con mắt và quay camera vào mã vạch).

Sử dụng
Khi bạn khởi động ứng dụng App Social lên, bạn sẽ thấy ngay danh sách những app tốt và được nhiều người dùng nằm trong mục "đèn pha". Còn khi lướt sang thẻ "đặc sắc" chúng ta sẽ thấy những phần mềm do Nokia đề xuất, ứng dụng không thể thiếu, ứng dụng đang giảm giá... Cũng ở đây bạn sẽ tìm được những người dùng nổi tiếng và các app do họ đề nghị. Giống với những mạng xã hội khác, bạn có quyền theo dõi (follow) một người nào đó để xem họ có cập nhật app nào mới hay không, và nếu có thì có nhấn vào và cài ngay.

Lưu ý: khi cài, bạn sẽ được tự động chuyển qua Windows Phone Store để cài như mọi ứng dụng bình thường khác

Video hướng dẫn sử dụng

27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiếc là chỉ cho máy Lumia
cũng tốt lấy 2 cái top 10 hơn là 1 cái top 20
Nokia Lumia, Windowsphone, DuyLuan :x dầu ăn =))
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
Đã cài từ lâu và vẫn thường xuyên check em nó để cài những app từ đây.
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
cái này chính là app highlight ngày xưa hả. Dùng ngon phết 😃
@ttthanh14 chính là hắn đó
có cho đc 525 k chủ thớt 😁 ;)
@manhhk261091 có chứ
livfc2010
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này hay, nhưng windows phone nhiều app thu phí quá. Một số cái hay không biết mua thế nào.
quá ngon cho đội lumia thế này các hãng khác ai dám làm WP nữa chứ.
Đề xài thử app này!
anhquocfn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MrDuc2010 ko biết xài để lại mình đi bạn, nghe bạn nói biết bạn ko biết xài rồi
@anhquocfn chuẩn đó bác.nghe ổng nói mà ngứa ấy quá
@anhquocfn Mình fan WP và iOS và thấy bạn ấy chẳng nói sai cái gì
@bangnguyenxuan Công tâm mà nói thì bạn ấy đang nói sự thật.wp cần phát triển mạnh hơn nữa để hoàn thiện và thu hút nhiều dev tài năng và tâm huyết.
@bangnguyenxuan Nói là thiếu nhiều app của Google thì cũng là dễ hiểu thôi mà.
Không sai nhưng ko từ đó nói rộng ra được. Mình thấy WP có ít app nhưng ko ít quá đến mức khó chịu hoặc không thể làm việc được
cảm thấy ko bằng pb trước (app highlight)
Chúc mừng các bác Lumia với một App rất hay và được nâng tầm
Hóng Normandy hết năm thôi.... WP xài cá nhân lắm.. Điện thoại mượt đẹp nhưng chạy không đúng OS thì như cảm ứng trên quan tài thôi.
Dùng thêm AppDeals hay Strore Deals để "săn" những app đang giảm giá hay đang free! 😃

Quá tuyệt vời.
cái này e dùng lâu rồi mà giờ bác mới nói
mình là fan của nôkia .em nó xài hđh nào mình cũng thích .
tự lựa thấy vẫn tốt hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019