Nokia bổ sung tính năng "Peek" cho Lumia 925 - lướt bàn tay để xem thời gian ngoài lockscreen

Blaze1st
10/7/2013 16:0Phản hồi: 78
Nokia bổ sung tính năng "Peek" cho Lumia 925 - lướt bàn tay để xem thời gian ngoài lockscreen
untitled-357 copy.jpg

Nokia ngày hôm nay đã cho người dùng tải về bản cập nhật mới nhất của ứng dụng Display+Touch, trong đó có một tính năng bổ sung khá thú vị là "Peek". Trước đây, khi muốn xem thời gian ngoài lockscreen trên Lumia 925, chúng ta cần phải chạm hai lần vào màn hình. Tuy nhiên với Display+Touch phiên bản 1.6, mà cụ thể ở đây là chức năng "Peek" (trong mục Glance), bạn không cần phải nhấp hai lần vào màn hình của máy nữa, mà chỉ cần lướt bàn tay qua là 925 sẽ tự động hiển thị thời gian cũng như cho ta biết máy đang ở chế độ rung hoặc yên lặng. Nghe qua thì thấy quen quen đúng không nào? Đúng vậy, cách hoạt động của "Peek" trên 925 khá giống với một số chức năng vui vẻ trên các dòng Galaxy của Samsung, điển hình như là "Quick Glance", cả hai có điểm chung là đều tận dụng cảm biến tiệm cận của máy.

Việc Nokia bổ sung tính năng "Peek" và bắt đầu tận dụng cảm biến tiệm cận trên Lumia 925 có ý nghĩa khá rõ ràng: có thể trong thời gian tới, Nokia sẽ bắt đầu chú trọng hơn tới công nghệ này và áp dụng nhiều tính năng thú vị hơn liên quan đến các gesture, tương tự như trên Galaxy S4 hay Optimus G Pro. Hiện chức năng "Peek" trên Display+Touch 1.6 chỉ áp dụng cho những smartphone đã cài bản cập nhật Windows Phone GDR2 và gói tính năng Nokia Amber - tức là hiện chỉ có Lumia 925 mới có "Peek" - các dòng máy khác phải đợi đến tháng 8 khi cả 2 bản cập nhật được tung ra.
  • Bạn có thể tải bằng mã Microsoft Tag bằng cách nhấn nút Bing Search bên dưới màn hình điện thoại, chọn Bing Vision và hướng camera lên mã Microsoft Tag.
  • Nếu truy cập bài viết này bằng điện thoại Lumia, bạn hãy nhấn vào biểu tượng ứng dụng ngay bên cạnh Microsoft Tag.
Screen Shot 2013-07-11 at 2.14.59 AM.png

78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon!
Chờ 1020 xem thế nào !!
Chứ thấy dòng 9xx cũng không đột phá lắm !!
@huutuan_se7en bác sang quá. e xài 1202 thôi! 😁
@tru91 1202 bự hơn 1020 rùi :D
chưa có amber nên chưa sài được
Drak
ĐẠI BÀNG
11 năm
Này là giống quick glance của ss chứ sao lại là smart scroll nhỉ?
Nếu bé này về VN mà dưới 13 củ thì sẽ kiếm 1 em ủng hộ Nokia vì những nỗ lực vừa qua.
Anh Sung, anh Táo bây giờ chỉ nâng cấp nhè nhẹ là vặt tiền được nhiều người rồi.
chẹp, nếu vậy thì những gì quét ngang nó nhận hết thì phải rất tốn pin ko
@mrlongtt chắc là có tính toán trước rồi bác
@mrlongtt cảm ứng da người thì mới là nhận biết. cái gì cũng chạy ngang thì bỏ trong túi nó chạy loạn xạ
tốn pin cho cảm ứng mà không đốt sáng màn hình thì cũng chỉ tiêu hao 2-5% pin thôi. không đáng kể
L3Dzuong
TÍCH CỰC
11 năm
@mrlongtt Cùng chung suy nghĩ với mình rồi
H thấy e nào cũng vuốt vuốt. Xem cái lọ xem cái chai. Bao h vuốt dc trên máy mà người đối diện cho xem mới vui
xyzmen
CAO CẤP
11 năm
@leconghuy3107 nghe đâu tốn ít nhất 300k/h thì kiếm được nhiều "em" có chức năng này lém nè....
@leconghuy3107 cháu chắt 14 đời nữa nó sẽ vuốt cái chai cho bạn coi, ráng đợi tới đó đi
@xyzmen Bác dùng thử chưa chất lương ra sao. Có bền k ạ. Mua ở đâu thì uy tín. 😁
L3Dzuong
TÍCH CỰC
11 năm
@leconghuy3107 lx.us đầy ra đó bạn .:D
Yêu nhất Nokia, ước j có tiền chờ 1020 ra lụm về liền @@
xem cho biết thôi, chứ tiền đâu mà mua, 13tr là bằng tháng lương luôn 😔
V’t
TÍCH CỰC
11 năm
@cacabibi lương bác cao thế
@cacabibi Bác để dành 2 tháng lương là xong ngay í mà. :p

"Cái gì không thể mua được bằng tiền thì có thể mua được bằng rất nhiều tiền". 😁
@blueseaN9 Ông này chắc là Tổng giám đốc mới có lương vậy, hâm mộ quá, mình mà co lương như bạn thì mỗi tháng mình đổi 1 cái điện thoại, có gi mới ra mình múc hết, vì lương 140 triệu/tháng mà. haha. lúc đó iphone mấy cũng mua, Sam ra bao nhiêu con cũng hốt, htc bao nhiêu cũng hốt, nokia bao nhiêu cũng chơi luôn, dư tiền...
zZKoDZz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cacabibi khoe lương trá hình :gạch:
Xá Xị
ĐẠI BÀNG
11 năm
proximity sensor chơi kiểu này tốn pin :p thấy ứng dụng hay nhất của nó là áp tay nghe điện thoại và tắt màn hình cho đỡ hao pin còn nokia thì tiêu pin để coi đồng hồ :p
Từ note2 cũng đã thấy có tính năng này rồi.
@dungkk93 Bác qua bên symbianviet lập topic hỏi các thánh bên đó đi bác!! Ko bác inbox cái mail của bác cho mình mình rãnh thì kím dùm cho!! Nhân tiện bác xài đt gì để mình tìm cho dễ?
dungkk93
ĐẠI BÀNG
11 năm
@warmboy24 e dùng n8 mà , cái quẹt xem giờ e chưa thấy bao giờ
Mình thấy cách Nokia sử dụng cảm biến tiệm cận khá hay và độc đáo. Còn trước kia thì mình thích tính năng "úp máy để tắt chuông". 😃
mấy con winphone lumia ngày càng hoàn thiện, nokia thì cập nhật liên tục, ông Ms thì chỉ lo skype, xbox, win rt cùi bắp
WP và NO ngày càng bá đạo và em thích thế
Có thì tốt, không có thì cũng không sao 😁 Cái cảm ứng găng tay Nokia quảng cáo có vẻ bá đạo, nhưng mình đeo găng dầy quá nó vẫn không cảm ứng được _.__!!
@hypous bác mua máy tàu cmnr.............heheheeeeeee chất vài tấm giấy a4 lên 520 mà nó vẫn cảm ứng xuyên mấy trang giấy lun
@hjhdahjdo Bạn này hiểu nhầm rồi, lumia 520 cảm ứng dùng găng tay và muỗng hoặc thứ gì cứng cũng được chứ không phải là giấy. Thằng galaxy s2 chất 12 tấm giấy a 4 vẫn tác dụng được như thường, chỉ có găng tay và vật cứng nó không tác dụng được thôi.😃
@vtb center Găng tay phải bật cảm ứng cao nhé. Có điều chỉnh cảm ứng mà
@caubevang01 bạn hiểu lầm ý mình rồi, mình nói là nói thằng s2 không dùng được vật cứng hoặc găng tay chứ không phải là 520. Tuy nhiên cảm ứng của thằng S2 tuy không giống như thằng 920 hoặc S4 nhưng cũng rất nhạy vì mình xếp 12 tấm giấy loại A4 chồng lên nhau mà nó vẫn cảm ứng được ngón tay của mình đặt lên trên chồng giấy đó.
mấy bác trên lạc hậu quá,bây h ai còn xài 925 nữa,lại còn hóng 1020 nữa cơ chứ,mình xài hẳn 1200 đến 6500 từ đời tám hoánh nào rồi😁
Những ai quá cuồng các sp không đến đâu thì mình không tiếp..chứ riêng tính năng này trên Samsung hay Nokia thì mình lại rất thích. Mê mẩn từ nokia 6700 gold clock. Nokia 8800 cacbon art. Đến đầu tiên đến giờ trên N9. SamSUng s4.
Vớ vẩn ah? Không quan tâm ah? Hao pin nên tắt hết ah?.. vậy bàn chi đến điện thoại hay công nghệ mới làm gì nhỉ.
Cũng có thể các hãng như Nokia hay Samsung , Htc, ... đều thua các bạn hết.Ok?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019