Nokia care đúng là "làm ăn sống nhăn"

goodbyemylove82
23/7/2009 18:53Phản hồi: 90
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy của nokia vn thì ko sao. . nhưng mang ra care mà gặp phải thợ ko có lương tâm thì tan nát .. thằng bạn em có con 6220c đi biển rơi xuống cát bị rít phím .. mang lên care .. em nghe mà cứ run run .. may mà cho đến giờ máy ko sao cả 😆 ........
chicoBB
ĐẠI BÀNG
15 năm
đúng rồi, mang đi sửa máy thì cũng nên cảnh giác. Luộc đồ thì chưa dám nói nhưng cái vụ xước máy là chắc rồi, có lần mình đi cài phần mềm con e71, thế mà nó cầm luôn máy của mình cho vào ngăn bàn của nó...ai mà biết được trong ngăn bàn của nó có những gì, thấy nguy hiểm nên mình đòi lại máy ngay và tháo thẻ ra cho nó cài trên thẻ thôi, nhưng khi cầm máy mình cũng vẫn kiêmtra lại...cho chắc ăn...heeeee!
rockfan711
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thực ra là các bạn Nokia khá là rẻ rách.
E 63 của e tuổi đời có hơn tháng nâng như nâng trứng. Hôm qua 3h đêm đi ngủ, cất máy cẩn thận, pin đầy ắp. 7h dậy chết ngóm. Thế là mang ra Care kí vào main chờ lấy máy mà 0 bít bệnh gì rồi
Buồn ơi ta xin chào mi, khi người yêu đã bỏ ta đi (vào tay N Care 😔)
Nói thì nói vậy ý mà :p
- Thường khi đã mở máy nó sẽ "ngâm' cho ít nhất 3 ngày :D Có j anh đợi bọn em gọi thì còn khuya 🆒 Phải thúc giục :biggrin9gp:
- Nếu do main thì họ viện là gửi về hãng roài hẹn sang tuần :D
rockfan711
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chuẩn sáng nay gọi lên: "anh ơi máy anh bị lỗi 1 linh kiện ở trong nên bọn e gửi lên hãng tầm 4, 5 ngày nữa thì đc". Haizz, buồn quá 😔
Chăm chỉ phá là bắt bài hết mà 😁
Bác làm em sợ quá .. em cũng E63 xài từ tháng 3 đến giờ rơi tầm 5 lần hình thức xuống rồi mà chưa thấy chết :-s ... sợ phết ....!
Số em chưa phải lần nào mang máy đi sửa 😁. Nghe mấy bác trên Tinhte nhân xét về Nokia Care mà sợ quá :S
thandieuvh
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đọc mấy bài về N care mà phát sợ. Nhớ hôm qua up firmware v300... cho con E71 của mình mà quên lock code định mang ra Care nhưng may quá đi nửa đường quên thẻ. Hik. Chán quá quay về nhà ngủ giấc. Tỉnh dậy nghịch máy lại nhớ ra lock code. thế mới kinh chứ, mừng rớt nước mắt luôn....!

Hôm nay đọc tiếp 1 bài mới về N care
http://vietnamnet.vn/cntt/2009/09/867287/
mà thấy hãi hết cả hồn.
rockfan711
ĐẠI BÀNG
15 năm
Vẫn chưa lấy đc máy 2 tuần chẵn rồi. Buồn quá 😔(
Thay main thì mất 1 tuần, ko biết lỗi j mà ngâm lâu thế ko biết 😁 Thà sửa ở ngoài còn nhanh hơn, đúng là free nên bị nó "hành" :p
tidus1989
ĐẠI BÀNG
15 năm
hì, ăn thua gì, mình thay main bị găm 3 tháng cơ mà :-j
đầu tiên là nó kiểm tra có phải lỗi main ko, mất độ mấy ngày, sau đó là gửi vào trong hãng trong miền nam kiểm tra tiếp, mất độ 1 tuần, sau đó là chờ ý kiến của NC cao hơn bên Thái thì phải, độ hơn tuần nữa, rồi gửi trả máy ra Bắc, hơn tuần nữa, cuối cùng là chờ main gửi ra, hơn tuần nữa ;)) thay main thì chắc là phải 1 tháng đấy :"> còn sửa ngoài thì ghê hơn, nó ko có main để thay nên sửa luôn trên main mình, may thì sửa đc, ko thì bị chọc cho nát bét ra khỏi bảo hành luôn 😔
hôm rồi FW thấy lỗi quá,cắm NSU chạy lại ko được,mag ra care khỏi lấy tích kê chờ,vào đưa máy cho nhân viên bàn nhận máy rồi chờ 15' có luôn 😁,quen biết cứ gọi là làm chuẩn ko cần chỉnh ;)
MySu
ĐẠI BÀNG
15 năm
bọn nokiacare này thật sự khốn nạn vô lương tâm..........

chia buồn cùng vói bác,em từng bị mấy thằng nokia DBP hành hạ khách hàng o có 1 chút TINH TẾ . bác nên gủi 1 cái mail vào nokia care và nói cho rõ ngọn ngành , nhở noí cho dữ vao...........................kết luân là ..........bó tay với NOKIA CARE...........TOÀN LÀ MẤY THẦY CÙI BẮP
MySu
ĐẠI BÀNG
15 năm
N care mà phát sợ....................

:eek:
BÁC NÀY MAY QUÁ.....................CHÚC MỪNG BÁC 😃
thandieuvh
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thank nhé. Nghĩ lại thấy may thật. Và cũng xin chia buồn với các bác ra NC mà không may mắn!
MySu
ĐẠI BÀNG
15 năm
xách tay cho lành

HOAN HO Bác...............................................😁, o biết mấy thầy CARE có vào đây o bác oi?
cứu với mấy Bồ ơi

cho mình hỏi máy mình khi người ta gọi đến thì lâu lâu bi treo máy,hoặc tự động khởi động lại. Vậy máy bị gì vậy mọi người? mình mới mua máy nên ko rành, máy mình là E71, hàng chính hãng.
Máy bạn bị lỗi phần mềm, 4mat hay chạy lại phần mềm là hết :p

- 4mat thì sẽ mất hết dữ liệu lẫn phần mềm đã cài
+ Bằng lệnh: *#7370# -> 12345 😃
+ Bằng tay: 4mat 4 ngón - ấn giữ đồng thời 4 phím * + 3 + Call + Power cho đến khi máy khởi động lại & hiện ra bảng chọn vùng mới thả tay ra nhé 😁

- Chạy FW thì bạn có thể tự làm hoặc mang ra Care (mất 1 buổi sáng, lấy phiếu -> vào ngồi ghi giấy kiểm nhận -> 2h sau lấy) :happy8se:
bon NOKIACARE DUNG LA DOG KO THE CHIU DUOC........

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019