Nokia chính thức ra mắt C7, chiếc máy cảm ứng Symbian^3 siêu mỏng

niky
14/9/2010 8:22Phản hồi: 112
Nokia chính thức ra mắt C7, chiếc máy cảm ứng Symbian^3 siêu mỏng
Ngay sau C6-01, Nokia cũng chính thức giới thiệu thêm một di động cảm ứng mà bấy lâu nay đã rò rỉ rất nhiều thông tin - C7. Chiếc máy này mang cấu hình gần như tương đương với C6-01. Máy cũng sử dụng màn hình cảm ứng AMOLED, cũng có camera 8MP hỗ trợ quay HD 720p và cũng chạy Symbian^3. Tuy nhiên, do được hướng đến đối tượng người dùng cao cấp hơn nên nó có nhiều điểm nổi bật hơn C6-01 như: bộ nhớ trong 8GB cùng khe thẻ microSD hỗ trợ lên tới 32GB, màn hình cảm ứng rộng hơn 3,5", mỏng hơn (chỉ 10,5mm) và có thiết kế nhôm chắc chắn, thon gọn, và đặc biệt là có phần quý phái hơn...

Giá bán trước thuế mà Nokia công bố là €335 (430 USD, khoảng 8 triệu 500 ngàn VNĐ), quý IV sẽ phân phối. Bạn quan tâm có thể tham khảo chi tiết trong file kỹ thuật đính kèm bên dưới bài.

Cập nhật: Video cận cảnh C7 tại Nokia World 2010. Cuối bài.

112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao nokia sản xuất ra nhìu dt hao hao giống nhau thế nhỉ .. mình thấy cũng ko khác mấy so với C6-01 😃
JOE COLE
ĐẠI BÀNG
14 năm
là fan của nokia nhưng thực sự rất thất vọng với em E7 này, bo tròn ở góc chẳng có gì làm quyến rũ cả mà thay vào đó là sự cục mịch
nat09cn2
ĐẠI BÀNG
14 năm
tên e nó là C7,mà với độ "dày" 10.5mm thì nó có cục mịch không hả bác.nhưng e này nữ dùng thì hợp hơn nhiều
hoangpt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đây là C7 chứ bạn. So con này với E7 thì C7 thua xa
y chang em,tuy "nội thất" hoành tráng nhưng càng ngày càng thất vọng về mẫu mã của nokia
E7 khác nó là C7 đó pac ơi
Không đọc kỹ chỉ giỏi chê bai
chẳng biết giá thế nào. chắc phải đắt lắm. máy này nữ dùng đẹp hơn nam
bjboyn00b
TÍCH CỰC
14 năm
Chức năgn tốt, mỗi tội là hơi thon, nhìn ngoài chắc sẽ đẹp, hơn, c7 thì giống c6 rùi, phiên bản hơn thui mà
Con này nhìn kiểu dáng có vẻ không được bắt mắt cho lắm @@
giống c6-01 là thế nào,bạn kiểm tra lại mắt đi nhé,cuối năm nay thực sự là 1 cuộc đua ác liệt của các hãng sx đt.kết quả sẽ ntn đây,ae đừng nói linh tinh trước nhe kẻo mất vui:playfull:
Nokia quanh đi quẩn lại cũng không có cái gì mới hết
hnt.n007
TÍCH CỰC
14 năm
Fan của Nokia nhưng mà thật buồn tại thiết kế của em nầy nhìn ko đc đẹp, nam tính ai cũng thích kiểu vuông góc ở cạnh, nhìn nó mới cá tính, còn em này nhìn chán chán sao á:|
Nói đc câu này cũng kêu em là Fan của Nokia.
Biết mỗi mẫu máy là nhắm vào phân khúc khách hàng khác nhau. Con này nhắm vào chị em phụ nữ. Cần gì nam tính, nản đừng hỏi.
Nó đưa 1 máy mầu hồng cũng kêu ko fai mầu nam tính hả?
Công nhận là thiết kế bo góc nhìn không đẹp thiệt (ý kiến cá nhân) nhưng mà Nokia đâu có nói là điện thoại này sản xuất ra dành cho nam đâu bạn, nữ cũng phải xài đt mà
ghone1990
ĐẠI BÀNG
14 năm
Con này mặt trước thế là ổn.Mặt sau thì hơi xấu nhất là cái camera.Thiết kế nó vuông vuông có phải đẹp hơn không.Thích Nokia có nhiều phím nóng hữu ích.Chả bù cho HTC tối giản hết mức 😃
tối giản hết mức phải nói là iphone bác ợ
mackiller
TÍCH CỰC
14 năm
Một sản phẩm cạnh tranh với Samsung Wave... Thế nào SSW cũng down giá xuống thêm thôi!
promano
TÍCH CỰC
14 năm
Mình thì đang chờ đợi Nokia U của nokia 😁
TuDien1
TÍCH CỰC
14 năm
hình này lấy ở C6-01

hình này C7-00
tính năng thì ko có ji để chê, tiếc cái thiết kế hơi chuối 😔
thiết kế quá đẹp, nữ xài thấy đẹp hơn nam ! mấy bác kia xài điện thoại gì mà sao chê thậm tệ vậy ? đã cầm trên tay và sử dụng chưa ?
Người viết bài này đã đăng nhầm hình C7 và C6 ở trang chủ !
nokia ngày càng xấu 😔
nản thật
(đang xài E71 😁, con smart phone ok nhất của Nokia (E72 kế thừa E71))
mackiller
TÍCH CỰC
14 năm
Đổi 2 hình C7 & C6-01 với nhau ngoài trang chủ dùm đi!
thanhtamlx
ĐẠI BÀNG
14 năm
màn hình Amoled thì tuyệt nhưng không biết cảm ứng điện dung hay điện trở đây:unsure:
trông không đẹp lắm.thích con E7 kia hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019