T-Rex Pro

Nokia công bố loạt ứng dụng độc quyền cho Lumia
bk9sw
9 nămBình luận: 178

Nhân dịp ra mắt Lumia 920 và 820, Nokia cũng thể hiện mong muốn giúp hệ điều hành Windows Phone 8 trở nên hấp dẫn hơn bằng cách ra mắt những ứng dụng đặc thù dành riêng cho nền tảng này cũng như dòng điện thoại Lumia qua sự hợp tác với các nhà phát triển lớn. Trong đó, đáng chú ý là Rovio với trò chơi bắn chim Angry Birds Roost - phiên bản đặc biệt hỗ trợ Live Tiles, hướng dẫn chơi và nhiều tài liệu hỗ trợ khác. Trò chơi được phát hành riêng cho Lumia trong vòng 3 tháng tới.

Nhiều ứng dụng khác khai thác giao tiếp NFC hoặc được cung cấp độc quyền cũng sẽ sớm xuất hiện. Ngoài Rovio, Nokia cũng công bố một loạt các ứng dụng dành riêng cho Lumia khác như ứng dụng về tin tức tài chính Bloomberg (độc quyền 3 tháng đầu), ứng dụng về thời trang StyleSaint (độc quyền 6 tháng), ứng dụng chia sẻ tập tin dùng NFC YouSendIt (3 tháng), ứng dụng khám phá nhà hàng Michelin (3 tháng) và thậm chí là Foursquare phiên bản Batman. Đây không phải là chiến lược quá mới mẻ của Nokia nhưng nó sẽ giúp thuyết phục những người dùng tiềm năng đến với Lumia cũng như Windows Phone nói chugng.

Theo: The Verge
JaGV
ĐẠI BÀNG
9 năm
Yêu e này
aeronautic
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá tốt thì mới có cơ hội cạnh tranh ...sắp tới Android,iPhone ra New Phones thì em này sẽ đi về đâu ..?
@aeronautic Chắc khoảng 16 tr bác ạ
SE K800i
TÍCH CỰC
9 năm
@zeus8410 Bác hỏi 1 câu mà tới 5 dấu hỏi dữ vậy? Em tin bác đủ thông minh để định nghĩa mà! 😁
@aeronautic IP mới mà ra giống như hình rò rỉ bấy lâu tức thiết kế giống IP4 khác một chút là kéo dài màn hình ra trông như suy dinh dưỡng thì L920 sẽ lên đỉnh chứ lên đâu! Thế mà cũng hỏi.
@aeronautic Để cho ng ta sống nữa. Toàn công nghệ cao thế bán rẻ hơn mấy thằng kia thế nào được, tính ra thằng APPle ăn dày trên từng sp hơn mấy hãng này đó. Cái IP5 bình mới rượu cũ của bạn thì kệ nó chứ. Điện thoại bán ra ai thích thì mua chứ. :eek:
love4991
ĐẠI BÀNG
9 năm
hi vọng No sẽ trở về thời hoàn kim 😃
Đăng ký độc quyền cho đỡ vướng vào ba cái vụ kiện tụng mệt mỏi. Để tâm trí mà làm ăn.
Lấy lại thời hoàng kim Nokia nhé !
@iphonespirit Đối thủ hay kiện cáo là Apple, hiện đang nộp cho Nokia 6 usd / 1 sp IP, nên chỉ riêng 2012 Nokia đã thu của Apple gần 1 tỷ USD, còn các bác khác làm gì có ai kiện cáo. Thực tế Apple cũng đã kiện rồi, và giờ đang phải nộp tiền thôi. ác cái là phải nộp đều đều trên số sp bán ra trong hết vòng đời patents.
KySiRong
TÍCH CỰC
9 năm
@Hungdunghcmc 2012 Apple bán đc 160 triệu iPhone á??? kinh vậy (1000/6)
@KySiRong Theo kế hoạch là 120 tr, x 6 thành 720 tr USD nôp cho Nokia. Mình nói là gần 1 TỶ, chứ có nói 1 tỷ đầu, hi!
KySiRong
TÍCH CỰC
9 năm
@Hungdunghcmc Ồ, vậy là cũng quá khủng khiếp đối với 1 cái đt rồi 😁 Nokia ăn đã hehe
kieuduclinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái con 920 này nhìn ngon thật, nhưng game của window chơi chả thấy lượt như trên iphone gì cả. Con 900 nhìn thì đẹp, nhưng chơi game thì thấy chán thế.

wap tai miễn phí game
@kieuduclinh Chuẩn
Tobie_arc
TÍCH CỰC
9 năm
@kieuduclinh Đúng là trên winphone 7,các game chỉ hỗ trợ 30fts nên dù chạy ngon lành vẫn không có cảm giác mượt như iphone.Nhưng lên wp8 các game sẽ hỗ trợ 60fts,ngang bằng Android 4.1 nên sẽ khác bác nhé.
@kieuduclinh Bạn đã dùng con 920 này chưa mà nói như là dùng rồi thế bạn.
Đây là window phone 8 bạn à. Nó khác nhiều ở cái hệ điều hành.
@kieuduclinh Cm thế này mà cũng có 3 người like?dìm hàng à.mua l900 thì phải biết tại sao game thua kém iphone chứ.
kerropi1787
ĐẠI BÀNG
9 năm
Toàn những cái ko thiết thực ở vn, mà có dùng thì cũng xxx.
Chúc Nokia thành công!
@kerropi1787 nó trọng tâm là thị trường Mỹ nên mấy app kia ko thiết thực ở VN là đúng mà bác 😁
có mỗi angry bird còn mấy cái kia chả có gì hấp dẫn và cũng chỉ độc quyèn vài tháng đầu. ko hiệu quả lắm nhỉ
hy vọng WP8 sẽ có nhiều phần mềm hơn nữa để mình sắm 1 em Lumina 920 về xài ^^
ước gì?
Bình thường hết mức
chú Nô vừa rồi làm cú scandal video hơi căng, hy vọng chất lượng máy được thật sự như vậy.
Chúc Nô ngày nào đó tao ra định nghĩa máy chụp hình phổ thông mới
@kobebryant Làm gì mà dc như cái clip đó.giả dối
@TrungNguyen1102 Mình cũng nghĩ khả năng ko được như vậy nhưng ai biết được phải Nokia tự tố mình hay ko để PR vì lúc ra cái clip đó sao ko ai phát hiện mà khi công bố sản phẩm mới phát hiện.
Kiểu như ném đó chú Nô xong trên tay có thể thực hiện clip thực như vậy thì im hết
gltungnguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình vẩn hy vọng ở Nokia 🆒
Hic em này cũng tròn trèm 15~ 16 chai..~.~ Hix ước mơ xa vời với sinh viên nghèo
@baotam2101 Nghèo thì đừng ham bạn ạ. Lên Tinhte ngắm thôi 😆
fangtomattt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@baotam2101 sinh viên nghèo lo học , và tiết kiệm tiền cho cha mẹ đi , ra trường loại giỏi thì sẽ có tiền mà đú với người ta
woobin193
TÍCH CỰC
9 năm
@baotam2101 sv nghèo má cũng mơ tới sờ mát phôn nữa à =)), nghèo quá, quá nghèo =)), sv nghèo là chỉ có 1280 bầu bạn với mơ ước làm sao để ngày mai thôi ko ăn mì tôm nữa nhá
HoliCf
TÍCH CỰC
9 năm
@baotam2101 =] mua Nokia 1202 mà xài .. vớ vẩn .. gì mà sinh viên nghèo ..
Tui thấy ở Việt Nam sinh viên nghèo giờ còn có 1 nhúm à .. giờ sinh viên công nghệ thằng nào cũng Iphone 4/4S , Galaxy S3 , One X , Note ..

Nghèo cái thằng pố chúng bây
thích No , mà dạo này tin đồn nhìu wa , thấy con đường phía trc hơi mịt mù sương khói ,hy vong No thành công
vodanh_tk
TÍCH CỰC
9 năm
Anh Nô mà. Luôn có cái gì đó thật đặc biệt :rolleyes:
@vodanh_tk phim Batman hết chiếu rùi bố
nhonvaduong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenhuyphu1202 ra phiên bản 007-James Bond nhân dịp công chiếu vào tháng 10 này cùng lúc bán ra với 920 lun thì tuyệt.
@nhonvaduong ý tưởng hay đó, nhưng ko phải ai cũng thích đâu
@vodanh_tk sao ko fải là lu 920 820 spider nhỉ ^^!
độc quyền j có mấy tháng
@monoru 3 tháng là đủ rồi, thời đại chạy đua vũ trang như thế này chậm là uống nước cống
Độc quyền 3 tháng không đủ trong giai đoạn người ta đang phân vân mua Lumia hay WP8 khác. Độc quyền phải 1 năm.
@dmt4ukhw4 khùng vãi. độc quyền làm khỉ j, bỏ vào market place bán có phải sướng hơn ko
Hoang_S
CAO CẤP
9 năm
@dmt4ukhw4 Cứ đà này mai kia có khi lại có thêm một câu mới là "Độc quyền kiểu nó kìa" (Nokia). Mua máy về có khi chưa 'sờ" đến cái gọi là độc quyền thì nó đã hết độc rồi 😁
Độc quyền 3 tháng để người dùng chơi thử có lỗi ko .sau đó nhà phát triển tung ra phiên bản hoàn chỉnh cho các nền tảng khác. Quá hài hước cho nokia.
love wp
_The End_
TÍCH CỰC
9 năm
Thích chơi Game vs nhiều ứng dụng thì cứ phang Androi or IOS chứ việc gì phải dùng WP cho nó bí bách nhỉ?
@_The End_ bí bách là do cảm nhận mỗi người, mà ko lẽ chơi game trên đt là tiêu chí hàng đầu để bạn chọn đt à,tiếc nhỉ.....
_The End_
TÍCH CỰC
9 năm
@vpro808 Bác ko thấy e bảo là đối vs những ai thích chơi Game à?
Hơn nữa, tiêu chí chọn cái đt đầu tiên sẽ là HĐH bác ạ, phải xem game gủng có nhìu ko, phần mềm ntn, và tất nhiên là cái khoản free kia có nhìu ko? Sau đó mới đến chọn máy và cấu hình xem có phù hợp vs túi tiền hay ko? E nghĩ về những mặt cơ bản dư này thì Androi đáp ứng đc hết.
@_The End_ ok bác.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019