Nokia Creative Studio - chỉnh sửa và tạo hiệu ứng cho ảnh một cách dễ dàng
Duy Luân
7 nămBình luận: 39

Sau khi chụp ảnh trên máy Lumia xong, chúng ta có thể dễ dàng chỉnh sửa và làm cho ảnh đẹp hơn nhờ ứng dụng Nokia Creative Studio. Những việc chúng ta có thể thực hiện với phần mềm này bao gồm: chỉnh tông màu, tạo hiệu ứng mờ ảo, chọn một điểm trên màn hình để giữ nguyên màu sắc rồi đổi tất cả những điểm còn lại thành trắng đen, ghép hai ảnh riêng biệt lại với nhau, cắt cúp ảnh, xoay ảnh, chữa lỗi mắt đỏ.

Cài đặt

Từ điện thoại các bạn vào Store hay Cửa Hàng (nếu để ngôn ngữ Tiếng Việt) sau đó tìm theo từ khoá "Nokia Creative Studio". Ngoài ra bạn cũng có thể dùng máy quét vào mã vạch dưới đây (nhấn vào nút tìm kiếm cứng, rồi nhất vào biểu tượng con mắt và quay camera vào mã vạch). Lưu ý rằng một số máy Lumia bán ở Việt Nam đã có cài sẵn Creative Studio nên có thể bạn sẽ không cần phải cài nữa.

Sử dụng

Sau khi chạy Creative Studio lên, bạn hãy chọn lấy một tấm ảnh mà mình muốn chỉnh sửa. Kế tiếp, chọn tông màu mà bạn muốn áp lên ảnh (có thể chọn "Bản gốc" nếu không muốn can thiệp đến màu), hình minh họa trực quan sẽ giúp bạn biết được ảnh của trông sẽ như thế nào sau khi được xử lí.

Trong màn hình kế tiếp, nhấn biểu tượng cây bút để tiếp tục áp thêm những tinh chỉnh khác cho ảnh, và bạn sẽ thấy các thẻ như sau:
  • Mờ: cho phép bạn chọn đối tượng lấy nét, sau đó những vùng xung quanh sẽ bị mờ đi ("đối tượng lấy nét")
  • Tạo ảnh: ở đây bạn có thể chọn một điểm trên ảnh để giữ màu lại, những vùng khác sẽ chuyển thành ảnh trắng đen ("điểm màu"); tính năng còn lại thì cho phép ghép hai ảnh lại với nhau ("cắt ghép")
  • Điều chỉnh: chúng ta có thể cân bằng màu lại cho đúng hơn, chỉnh độ sáng, độ rõ nét của ảnh, độ rực của màu
  • Chỉnh sửa: cắt và xoay ảnh cho đẹp mắt hơn ("cắt + xoay"), hoặc sửa lỗi mắt đỏ khi đánh flash ("mắt đỏ").
Nokia_Creative_Studio_1.jpg Nokia_Creative_Studio_2.jpg

Nokia_Creative_Studio_3.jpg Nokia_Creative_Studio_4.jpg

Nokia_Creative_Studio_5.jpg Nokia_Creative_Studio_6.jpg
s.club2
TÍCH CỰC
7 năm
nó rất tuyệt nhưng mình mắc bệnh lười nên toàn post trực tiếp, ở đây là Facebook 😁
Cài cho con Nokia 1280 xem sao.
@Mơ à Mơ à 😁
@loveskyvn Bác gọi em à
nguyencong37
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ứng dụng cho Windowsphone ngày càng phong phú.
@nguyencong37 cái này từ hồi 920 đã có rồi 😁
vừa mở ra nghịch hôm qua, nói chung là cũng tạm nhưng ko bằng Fotor :3
@thekop309 thấy fotor ngon nhưng hiệu ứng làm mờ ko bằng 6nap, ko có chức năng Tạo ảnh như trên, mình thì dùng fotor nhiều vì nhanh nhưng phải dùng kèm mấy cái kia
Cái này hay ah nha.....
thongpv87
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nó độc quyền không xài được cho htc 8x của em 😔
@thongpv87 cài đc chứ, dùng proxy mà cài. mình cài đc hết
Giá như bộ sản phẩm phầm mềm này cùng cái Camera của 1520 cắm vào Ip5s thì quá xá tuyệt luôn.
8 tháng dã từ ios sang wp , h lại quay lại ios
nokia 1320 nó cài sẵn rồi , nokia cinemagraph + creative studio+ glam me ......
iljimae
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có vẺ ÍT bỘ lỌc quÁ @@
Máy có cài rồi nhưng k biết dùng 😔
Ngon nhỉ.😕
Mới mua và dùng qua con 525 thấy quá nhiều ứng dụng chỉnh sửa ảnh cây nhà lá vườn. Nokia rất quan tâm đến ng dùng. Chờ tằng MS nó cho bản gõ Telex nữa là xong. Mà có cái gì là khó đâu mà nó làm lâu thế nhỉ?
@bebu5193 mình dùng bản gõ hiện tại trên WP8 vẫn thấy khó nhầm mà nhấn ít, :D
@khanhproq3 Siêu như bác nên ăn roi. Sau gáy có mã vạch cũng nên
mình cũng đang định mua lumia
@Bảo hộ moto Tài Đạt Mua đi còn chờ gì nữa bác?
thehoanglong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hay
Video up lên youtube lâu lắm rồi mà giờ mới viết bài. bác @Duy Luân dạo này có vẻ lười .😁
Sử dụng thử rồi ! Nhưng đò học khó sử dụng quá ! Với lại ít bộ lọc

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
asimo7777
TÍCH CỰC
7 năm
Winphone thì nên xài Nokia
có vẻ các mode chuyển hết sang dùng lumia 1520 rồi thì phải
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019