Nokia đang thúc đẩy thương vụ bán Vertu cho Permira

Didu
30/4/2012 2:14Phản hồi: 129
Nokia đang thúc đẩy thương vụ bán Vertu cho Permira

Financial Times vừa qua đăng tải thông tin cho rằng Nokia đang tiến một bước xa hơn trong thương vụ bán đi chi nhánh kinh doanh điện thoại xa xỉ của họ là Vertu. Trước đó, chúng ta đã từng nghe về thông tin này từ tháng 12 với Goldman Sachs là đơn vị cố vấn và tìm đối tác mua lại cho Nokia. Nguồn tin giấu tên tiết lộ tập đoàn cá nhân Permira là cái tên sẽ mua lại Vertu từ tay Nokia. Theo Financial Times, giá trị của thương vụ này vào khoảng 265 triệu USD. Kể từ khi về tay Nokia, doanh thu hàng năm của thương hiệu sang trọng này vào khoảng 268 tới 402 triệu USD, tuy lợi nhuận là chưa biết. Cả Nokia lẫn Permira đều chưa đưa ra bất kỳ bình luận nào. Thông tin trên xuất hiện chỉ vài ngày sau báo cáo tài chính yếu kém của Nokia trong quý 1/2012.

Nguồn: The Verge
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bán đi cho rãnh nợ anh ah. Lo cho Lumia vs lại camera kìa <3 :p
p/s: nói vậy thôi chứ mình vẫn yêu sym nhất, ráng hỗ trợ tới ngày cuối nhé người yêu 😁 <3 :p
cái đt ở hình minh hoạ xấu tệ.
youyouand
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhq1485 phát biểu liều cẩn thận ăn gạch đó bác =))
@youyouand sao lại ăn gạch hả bạn...mình thấy xấu thì bảo xấu, mỗi người một cảm nhận chứ...ko nói đến giá trị ở đây nhé.
mrdanny
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhq1485 hjzz nhưng mà cũng tầm 700tr bác ak
youyouand
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhq1485 Lót giày | Lot giay | Lot giay silicon | Lot giay the thao
;)) ơ..thế ạ...vậy bác cho em xin lỗi 😁
Kenny
CAO CẤP
12 năm
hjc... đáng tiếc là chưa bao giờ đc dùng vertu...mobiado thì đc trên tay rùi...hehe
Chẳng bao giờ nghĩ đến em này, có tiền đâu chứ, cứ s2 mà oánh
mất ngôi số 1 nên đành phải tiễn cái mặt hàng xa xỉ đi thôi, giữ lại càng mệt
Mới dc cầm thử 1 em, nặng tưy lắm nhưng cầm 1 lúc éo có gì nghịch nên chẳng hấp dẫn mình
@doan_svhouse k có ứng dụng gì hay hay à. 😁 :D :D
bỏ đống tiền ra mua cái dt chẳng có gì để nghịch
:eek:
bán bà đi cho lành
Vừa mua một cái cho vợ nhưng cầm nặng quá nên vợ em nó lại đòi N1208 cho nó nhẹ nhàng và bấm tin nhắn cho nó dễ :p
@tech_vinasafe thật thế ah chắc anh cũng vậy nhỉ
thế cho em con vetu cho...tay em tập thể hình lên cầm không nặng đâu...o_O
zolahn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tech_vinasafe đ/c quang béo đã lấy vợ rồi đấy ah 😁
ngày trước Nô với hệ điều hành s60v5- sym^1 quả thật là tệ. tiếc rằng Nô cả tiến muộn quá,bây h sym be-le rất tốt,rất nhanh,vào web ngon,con 808 sắp tới cũng rất tốt,nhưng tại vì giờ an-roi quá ghê đó thôi, ko sao, WP của Nô sẽ đả bại đc an-roi. mình nghèo,dùng sym^1 đc 2 năm nên có nhận xét vậy, vừa rồi bị đứa nào nó trộm mất con đ.th 😁
@vuson_37 sym^3 chứ:D
01216661136
ĐẠI BÀNG
12 năm
bán dy cho nhẹ ... máy dễ vận hành
NHìn cái máy đẳng cấp thật nhưng OS đi cùng thì ẹ quá....
justar1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hàng xa xỉ, hàng fake đã thấy đẹp rồi, em chính hãng chắc phải đẹp mê hồ. Bán đi cũng phải thôi, tập trung vào Lumia thì tốt hơn.
khoi.ng
TÍCH CỰC
12 năm
Bán đi rồi sẽ có cái Vertu chạy Android
@khoi.ng đi đâu cũng thấy fan android
bộ google nó thuê đi PR ah??????
p/s: nhà thờ bác thờ android chỗ nào thế 😁
tiếc quá, vẫm thích vẻtu là của nokia hơn
nhìn trong ảnh thì viên kim cuong=cục thủy tinh.đắt nó xắt ra miếng.vertu là thương hiệu xa xỉ,nó đắt ở thương hiệu và chất liệu chế tạo.đồ handmade khong bao giờ rẻ
Sao đợt này thấy Nokia bị giảm sút nhìu zậy nhỉ! Mong là vượt wa được khó khăn trong năm nay để giành lại vị trí đã mất.
Tinh tế mua đi nào
Tinh tế mua đi nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019