Tiki 20201127 Masthead Hero

Nokia E7 chính thức phát hành, tiếp tục rò rỉ Nokia E6
bk9sw
10 nămBình luận: 91
Sau một thời gian tạm hoãn khá lâu thì hôm nay, Nokia đã bán ra chiếc smartphone chạy Symbian Nokia E7. Như đã biết thì E7 hướng đến cả 2 mảng giải trí và công việc; thiết bị sử dụng màn hình OLED kèm công nghệ ClearBlack, kích thước 4" nhưng độ phân giải chỉ VGA (640x360). E7 được trang bị camera 8 chấm cho phép quay phim 720p và một loạt các tính năng khác như truy cập VPN, Adobe Reader, mail Exchange và Office Communicator Mobile để thảo luận trực tuyến. Bộ nhớ trong của máy có dung lượng 16GB và E7 cũng có cả cổng HDMI và một cổng USB đặc biệt để tối ưu hóa bộ nhớ ngoài.

Nokia E7 sẽ được bán ra ở một số thị trường trong tuần này với giá khoảng 670usd và sẽ có mặt sớm trên toàn thế giới.

Bên cạnh thông tin phát hành chính thức Nokia E7 thì một thông tin rò rỉ hôm chủ nhật đã cho thấy một thiết bị khác cũng thuộc dòng E sê-ri: Nokia E6. Thiết kế của E6 thừa hưởng từ đàng anh E71E72 nhưng các góc được bo tròn nhiều hơn, khá giống C3 và sử dụng một phiên bản Symbian mới hơn. Có thể E6 sẽ hơi thiên về mảng truyền thông khi thông tin xác nhận cho biết máy được trang bị camera 8 chấm với đèn flash LED kép. Trang tin Engadget cũng tiết lộ rằng màn hình của E6 có thể đã được nâng cấp với độ phân giải cao hơn so với tiêu chuẩn phân giải cũ là 320x240. Dự đoán E6 sẽ được Nokia giới thiệu tại sự kiện MWC ngày 13 tháng 2.

Theo: Electronista
hô hô, được mở hàng này, nhưng giá cao thế nhỉ
Alan_Hill
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu 4 cái nút home, message,contacts... cạnh nút 5 chiều của Ê6 thế kia mà là cảm ứng thì dễ bị đụng nhầm lúc dùng lắm
Nokia cùi bắp giá cao😆
''cho phép quay phim 720p'' 720p nghĩa là gì vậy các bác,nó khác với quay phim HD không các bác?
mình cũng giống bạn đấy 😃 con 5233 bèo bọt của mình mình vọc nát bét luôn :happy:
movado_38
TÍCH CỰC
10 năm
hehe! Anh cũng khói em
em
em gái mần anh nhớ nhỏ meoluoi của anh rất thông minh đáng yêu và bướng bỉnh và cũng ham hố,tò mò điện thoại
nhưng ko bao jờ anh đc gặp nhỏ nữa rồi!
hjhj...giống em ùi,dù điện thoại em không có mắc tiền,nhưng em cũng mò hết luôn,em lên cps.com có ứng dụng nào hay đều tải về và dùng được hết hjhj
sắp có mấy bác tinhte chết vì gái : ) )
Giá 670usd quá cao mà độ phân giải màn hình thấp, HĐH không hấp dẫn. :p
Nhưng vẫn bị hấp dẫn ở VN, thế mới lạ...:giggle: Ko thích thiết kế của 2 e này
Hình thức khá đẹp, màn hình to nhưng độ phân giải thấp và giá cao!
phải thừa nhận e7 có thiết kế dành cho công viêc tốt thật nhỉ.mỗi tội lại là symbian........
pikachu3d
TÍCH CỰC
10 năm
Có vẻ hơi chát đó nha. Không biết có nên xúc em này không hay cố chờ một thời gian nữa xem thông tin về N9 và Meego
nokia vẫn đa dạng và thấu hiểu người dùng vn nhất, đánh giá cao cái này 😁
một thời đã xa dùng e71 và n82, giờ ôm bb vào mới thấy nó hay hơn nokia
Đa dạng thì e đồng ý. Còn thấu hiểu ng dùng vn thì...chả bik "thấu hiểu" sao mà anti nokia ngày càng đông và hung hãn hjx
Con e6 phần dưới thừa nhiều quá trông hơi xấu. Mặt sau trông đẹp lắm. Mặt trước phần trên lại giống e63 ngày nào nữa. Thích quá
Dat da man! Mua android suong hon.
670$ @@ :banghead: E7 giá quá chát + hệ điều hành sym cũ kĩ,cái giá này là có thể mua đc 1 em smartphone chạy android nhanh vù vù rồi :giggle:
marcong
TÍCH CỰC
10 năm
Hy vọng Nokia sẽ tự làm mới mình nhiều hơn trong năm nay. Cộng đồng anti symbian đã gần đủ đội hình để vs với anti iOs rồi (j/k)
haimap87
TÍCH CỰC
10 năm
...Thiết kế tốt...Phần cứng tốt...Thương hiệu tốt...Thật đáng tiếc là OS không xứng tầm...
Ôi nokia cùi Ðây mà.E6 là cháu cûa e72 Ðây.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019