Nokia giới thiệu DC-18 - Sạc pin di động nhiều màu sắc, dung lượng 1720 mAh

Blaze1st
9/5/2013 10:16Phản hồi: 58
Nokia giới thiệu DC-18 - Sạc pin di động nhiều màu sắc, dung lượng 1720 mAh
Screen Shot 2013-05-09 at 5.49.25 PM.png

Cùng với việc ra mắt Asha 501, Nokia ngày hôm nay cũng chính thức giới thiệu cục sạc pin di động nhiều màu sắc, có tên gọi là DC-18. Tương tự như thế hệ trước là DC-16, Nokia cung cấp cho người dùng rất nhiều tuỳ chọn về màu sắc trên DC-18, nó có tổng cộng là bốn màu bao gồm: vàng, đỏ, trắng và xanh cyan - giống như những màu sắc trẻ trung trên các dòng điện thoại AshaLumia của Nokia. Bên cạnh đó, điểm đặc biệt của DC-18 đó chính là thiết kế của nó, cục sạc pin này có kiểu dáng vuông vuông, tương tự như các ô vuông Live Tiles trên hệ điều hành Windows Phone, có lẽ Nokia đã cố tình làm như vậy để cho đồng bộ với giao diện Start Screen trên các smartphone Lumia.

Về đặc điểm phần cứng, DC-18 có một thanh hiển thị mức pin ngay ở bên ngoài, giúp người dùng dễ dàng biết được khi nào cần sạc lại pin. Đề cập đến dung lượng pin, khá đáng tiếc là DC-18 chỉ có dung lượng 1.720 mAh, thấp hơn khá nhiều so với DC-16 (2.200 mAh). Với các smartphone cao cấp hiện nay, thì có lẽ DC-18 chỉ có thể sạc đây cho một chiếc điện thoại trong 1 lần duy nhất. Giống với hầu hết các thiết bị sạc pin di động khác, DC-18 vẫn dùng cổng sạc microUSB dẹt. Theo Nokia, DC-18 có kích thước 57 x 57 x 14,9 mm, trọng lượng 65g.

Hiện vẫn chưa có giá và ngày bán ra của DC-18. Được biết Nokia sẽ bán DC-18 tại các thị trường Châu Á - Thái Bình Dương, Châu Âu, Châu Phi và Trung Đông.

Theo Nokia
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Zễ thương vãi 😃
lyhongson
TÍCH CỰC
11 năm
Dung lượng yếu quá

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
dien3x3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lyhongson thì giá nó rẻ...muốn nhiu cũng có..miễn bạn đừng chê mắc nhé
leoxuu
TÍCH CỰC
11 năm
Đẹp nhưng dung lượng hơi thấp. Cá nhân mình chưa từng sử dụng 1 cái sạc dự phòng nào, cơ bản là lúc nào cũng có 1 em cục gạch dự phòng rồi
Dung lượng quá kém:eek:, chắc chỉ dành cho mấy cái dt cơ bản thì dc, mấy con lumia thì thấm vào đâu.:oops:

Sent from my IM-A850K using Tinhte.vn
@lilonchai 520 hay 620 chắc được mà bác 😁
wtpwt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Anh Nô giờ lắm chuyện nhỉ ^^.
thấp quá, ko lẽ sạc Asha . Mà Asha thì trâu rồi
thích kiểu tròn tròn như dc16 hơn
sao không làm nắp lưng trong suốt nhét cục pin màu này vô nhẩy ...được đóa 😁

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
knowing7
TÍCH CỰC
11 năm
Đi kèm nokia lu520 và asha 501 thì toẹt vời ông mặt trời
dễ thương
trananninh
ĐẠI BÀNG
11 năm
đẹp nhưng dung lượng thấp quá
HoliCf
TÍCH CỰC
11 năm
@tranninhddt avatar của tui mờh 😁 :D :D
Dung lượng thấp thế này thì không dùng sạc cho sì mát phôn được rồi, còn điện thoại chỉ dùng gọi nghe thì thường pin trâu lại không cần, chưa kể giá bán thế nào ? Kiểu gì cũng ế cho mà xem 😕
Chit Lee
TÍCH CỰC
11 năm
Trong hay vãi, có tiền mua về làm móc chiều khóa cũng độc
có 1720 àh xài sao đây.
mrdat_k1
TÍCH CỰC
11 năm
Trông dễ thương và gọn hơn các mẫu mã pin phụ đang có mặt trên thị trường. Ko thấy thông số sạc được bao nhiêu lượt nhỉ 😃

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
Emin157
ĐẠI BÀNG
11 năm
1720 chắc để trang trí là chính 😁
@Emin157 muốn nhỏ ngọn thì phải nhỏ thôi bác .bằng 1 cục pin chính rồi chi nữa .:D
Nếu có giải sản phẩm màu mè của năm chắc anh No giải nhất luôn, màu mè như tắc kè hoa.
chumonhon
ĐẠI BÀNG
11 năm
e dùng 520 e thấy thế là đủ :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019