Nokia giới thiệu tai nghe kiêm ăng-ten bắt sóng truyền hình số DVB-H

niky
9/9/2010 15:58Phản hồi: 34
Nokia giới thiệu tai nghe kiêm ăng-ten bắt sóng truyền hình số DVB-H

Nokia vừa cho ra mắt chiếc tai nghe đầu tiên tích hợp ăng-ten thu sóng truyền hình kỹ thuật số DVB-H (Digital Video Broadband – Handset, ảnh trên) với tên gọi: Nokia Mobile TV Headset.

Chiếc tai nghe này sử dụng cổng kết nối microUSB nên cho phép tương thích rất nhiều dòng điện thoại Nokia hiện nay. Nó có thiết kế hoàn toàn tương tự các tai nghe cơ bản với các nút bật/tắt cuộc goị, nút chỉnh nhạc cùng các chức năng tương đương. Điểm khác biệt và cũng là điểm mới chính là việc nó được tích hợp thêm một ang-ten ngầm, sử dụng nguồn qua kết nối microUSB, có chức năng tiếp nhận sóng truyền hình DVB-H khi người dùng kích hoạt thông qua một phần mềm đi kèm (miễn phí trên OVI Store).

Nokia cũng cho biết rằng tai nghe Nokia Mobile TV nói trên tương thích tốt với chiếc N8 chuẩn bị được phân phối. Riêng những người dùng các dòng di động khác của Nokia, muốn sử dụng Nokia Mobile TV thì có thể tham khảo danh sách các đời máy được hỗ trợ tại: http://www.nokia.com/support. Giá bán mà Nokia công bố là €40 (chưa thuế, tương đương 51 USD, khoảng 1 triệu VNĐ). Dự kiến sẽ được bán ra trong quý IV năm nay.

* Khả năng bắt sóng tivi theo chuẩn truyền hình số di động DVB-H đã được tích hợp trên 2 dòng máy đã từng được Nokia phân phối tại Việt Nam là: N92 và N77. Nhà đài phát sóng nhiều kênh truyền hình di động theo chuẩn DVB-H được biết đến hiện nay là đài VTC.

34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Tai nghe mua thì dễ nhưng chương trình đâu mà coi không biết?
Đây ạ: "...tiếp nhận sóng truyền hình DVB-H khi người dùng kích hoạt thông qua một phần mềm đi kèm (miễn phí trên OVI Store)."

Thân!
11208004
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lại là một kiểu PR cho nokia N8
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Đầu bạn chỉ để mọc tóc thôi hay sao vậy? Hâm lại còn giả đò trầm ngâm à? (câu này mượn của bác takimata)
TuDien1
TÍCH CỰC
14 năm
Thưa bác, Nok pr cho N8 chỗ nào bác, phía trên chỉ nói là "tương thích" vs N8 mà, bác cứ phán bừa
bác nên coi kĩ lại rùi hẵng phán, ko thì chính bác là ng` bị ném đá đó
Chuẩn, rất là chuẩn hihihihi
PR cho N8 thì đã sao nào bạn. Chiêu thức tiếp thị này hợp lý thôi mà. Vả lại ra sản phẩm mới hơn và phục vụ được nhiều loại dịch vụ hơn thì tốt cho người tiêu dùng chúng ta thôi.

Thích cái sản phẩm này nhưng sợ VN không có nhiều sóng truyền hình này để phục vụ thui, haizzz
buihungkb
TÍCH CỰC
14 năm
Tai nghe của No thì bền rồi, trước mình có cái tai nghe của E71 để quên trog túi quần mà lại đem giặt, ngâm omo 30p rồi mới nhớ ra, đem ra sấy rồi để đó cho nó khô 3-4 hôm thử cắm lại vẫn nghe bt 😁
tai ngeh sony cũng vậy
k đọc bài thì phải?!
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Ý em hỏi là ở VN có sóng DVB-H để coi không đó bác Nam, chưa kể giá cước nữa 😁

DVB-H của VTC cước thì mắc, chương trình lại chả có mấy kênh để coi. Nói chung là chuẩn truyền hình này có vẻ lay lắt quá. Mà hình như VTC ngưng hoạt động rồi thì phải?
hix hix người ta PR thì cũng là sãng phẩm ngoại ..chứ Việt Nam sản xuất ra cái gì thì em mới vui em PR cho sản phẩm nội luôn
chà.. coi tivi.. ko biết ngốn pin nhiều ko.... ^^
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
14 năm
từ cái jack 3.5mm lên thì tai nghe giống N900 y chang, vậy chỉ cần mua khúc đầu có đầu microUSB của tai nghe là được rồi nhưng chắc Nokia hổng chịu bán thôi hehe😁
Không biết nó bắt sóng tốt như đời NOKIA TIVI ko ta! 😃
Cái này có tương thích N900 ko nhỉ, nhất là mấy nút chuyển bài
Bin_89
TÍCH CỰC
14 năm
Micro USB của E71 đây mà. Tiếc là không hỗ trợ.
zonzonvn
TÍCH CỰC
14 năm
Sao nó không làm kiểu bắt sóng TV như là điện thoại tàu ấy nhỉ? xem vẫn khá được đấy chứ, mà ko bao h lo bị giật giật, kekeke
vjrus
TÍCH CỰC
14 năm
sao fai làm theo tàu làm gì trong khi nokia có lâu rùi mà đây là công nghệ mới hơn
ngày xưa nokia đã tích hợp FM vs camera lên tai nghe nhưng theo chuẩn cắm cũ (cái chân to phạp ý) bây giờ lại có TV, tai nghe bọn này hay thât.
hay quá, đang cần caí này để coi TV cho n97
Cái này rất thiết thực đấy, chất lượng tai nghe tốt lại còn có thể xem TV, mỗi tội phải mất tiền cho bọn VTC thôi 😁
cai nay hay ne,hy vog re hôn 3g
mun123
ĐẠI BÀNG
14 năm
Năm ngoái dành dụm mãi làm đc em N96, hý hửng về nhà coi tv, ai dè 1 hơn 1 năm rùi, tính ra xem đc 1 tuần, mới đầu còn máu, lên tận vtc để mua thẻ (500k) nhưng bọn nó báo hệ thống đang nâng cấp, ko thể xem free cũng như đăng ký, 3 tháng sau xem free đc mấy kênh cũng hay hay, 2 tuần sau nữa đến bi h:" ko có sóng ở vị trí hiện tại". Hix, ko bít trách ai bi h hồi ấy mua N96 hết 10tr4. Bi h bán chắc 2tr4. Đau............................................
bác bán chưa? nếu chưa, bán lại cho em em mua 2 tr rưỡi 🆒
em mua con điện thoại tàu 1,5tr xem tivi tức ngực hihi
umumti
CAO CẤP
14 năm
Xem TV thì không gì hơn được điện thoại của Trung Hoa đâu bác, không cần tai nghe bắt sóng, kéo cây ăngten ra là có ngay, hình nét, rõ và tiếng thì to nổ nhà lồng chợ.
meta99
ĐẠI BÀNG
14 năm
VTC mobile hình như đã ngừng phát DVB-H rồi. Một trong các dự án thất bại của VTC. Cách đây không lâu thì VTV giới thiệu công nghệ truyền hình di động T-DMB. Chuẩn này chủ yếu phổ biến ở hàn quốc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019