Nokia Glance Background beta, ứng dụng giúp hiển thị hình nền cho chế độ Glance của máy Lumia

Duy Luân
10/10/2013 15:10Phản hồi: 204
Nokia Glance Background beta, ứng dụng giúp hiển thị hình nền cho chế độ Glance của máy Lumia

Glance là màn hình hiển thị thời gian xuất hiện khi chúng ta khóa máy và đó cũng là nơi cho phép chúng ta chạm hai lần vào màn hình để đánh thức máy thay vì phải nhấn nút nguồn. Để cải tiến tính năng này, Nokia mới đây đã ra mắt ứng dụng Glance Background beta cho phép hiển thị thêm ảnh nền khi Glance xuất hiện chứ không còn là màn hình đen nhàm chán như trước nữa. Bạn có thể chọn tối đa 4 tấm từ thư viện ảnh trên máy Lumia của mình để Glance Background thay phiên trình diễn. Bạn cũng được quyền chỉnh lại màu sắc và hiệu ứng cho từng ảnh. Hồi Symbian thì Nokia cũng từng ra mắt một tính năng tương tự như thế nhưng hãng gọi nó là "Nokia Sleeping Screen".

Về vấn đề hiển thị ảnh, Glance Background sẽ giảm chất lượng ảnh xuống thấp và làm cho tối màu hơn bình thường nhằm tiết kiệm pin. Tất nhiên, việc thắp sáng thêm điểm ảnh trên các màn hình AMOLED của Lumia 925, 1020 chắc chắn sẽ làm máy tiêu hao năng lượng hơn so với việc chỉ hiển thị mỗi cái đồng hồ và vài thông báo nhỏ.

Glance Background beta sẽ chạy trên các máy Nokia Lumia 1020, 925, 920, 820, 720, 620, miễn là bạn đã cập nhật lên bản Amber. Nếu quan tâm thì bạn có thể tải về ứng dụng này tại đây hoặc quét mã QR bên dưới. Lưu ý đây mới chỉ là bạn beta nên có thể có lỗi phát sinh.

Nguồn: Nokia Beta Labs
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phù hợp những bạn nào cài hình nền gấu yêu lên
Cái này mấy chú 520 khóc bằng tiếng mán :p
Ôi đệch :eek: 520 đâu 😕
ko có 625 ợ 😔
Cái hình con hổ trông đẹp quá.
Cái này hay, vừa thử trên 920 ngộ phết 😁, hao pin tí mà nhìn vui vui :D
haidang9110
ĐẠI BÀNG
11 năm
@black8x chỉ mjk cách tải về vd. Mhk dùng 620 mà ko biết tải về tnao
@black8x sao mình không tải được vậy.
Azkan
TÍCH CỰC
11 năm
@tranthanhviet quét QR code đi bác. Bác ấn nút search bên cạnh nút home ấy, rồi ấn vào hình cái mắt ở dưới là quét đc
@Azkan mình đã làm đươc cảm ơn bạn.
@tranthanhviet bạn scan QRcode ở #1 là được mà 😁
ngoclam198
ĐẠI BÀNG
11 năm
androi
có phần mềm nào tương tự không các bác thèm quá à
Tớ đang xài 520 nè ..có sao đâu.. Chết thằng khựa nào.. Hic
@phaikodo Ông này ngoài đời bị cà lăm chắc luôn.Thấy bài nào của chú cũng cái kiểu cmt ...rồi ...rất nhãm 😕
keykey0211
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phaikodo bị cà cà cà lăm à bác 😁
TMT FIX
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chỉ có Nokia la có màn hình Sleeping thôi =)) iOS và Android vẫn chưa thấy đâu =))
khoi.ng
TÍCH CỰC
11 năm
@tmt_angel8x Android có chuyên gia sao chép mà. Thế nào update KitKat hắn cũng cho cái này thêm vô ROM cho xem.
Cái Sensitivity touch của Nokia vs cái cảm ứng ko chạm trên Sony Miro là thấy hết độc quyền rồi đó.
Dự là cái này cũng sẽ như thế trong tương lai ko xa.
Chuyên gia sao chép là ai thì cầm S4 vs Note3 là biết ah
chừng nào android mới có cái này đây nhể, hình như G2 nó có làm cái này.
Nokia là không ngừng sáng tạo!
mỗi tội 520ko dùng đc
Đầu mẩu bánh mì... Em 520 tải về được mà k dùng được....hxhxhx có 1 sự cay cú k hề nhẹ..
Với máy HTC 8X thì có dùng được soft này ko vậy các bác?
khoi.ng
TÍCH CỰC
11 năm
@congchua_asa Chia bùn là chỉ có Glance thôi ko có hình nền như Lumia
kfat86
TÍCH CỰC
11 năm
vừa thử trên 720, nói chung là thích, cái con hổ là năm sinh của e hehee. ấn tượng
Kiểu cọ thì không thiếu, có điều vì sao lại có cái gọi là màn hình chờ (không hiển thị hình ảnh gì ngoài những ký tự mang tính thông báo) đó là vì trong những lúc không sử dụng điện thoại nên không quan trọng phải đẹp hay không và đồng thời cũng là để tiết kiệm pin, vậy mà bây giờ lại có suy nghĩ muốn cho nó khác đi không còn là 1 màn đen nhàm chán, ừ thì cũng tốt nhưng rồi sao nữa, đâu phải là có để thêm đẹp mà chẳng ảnh hưởng gì, được như thế mới gọi là đột phá nhỉ (bạn vẫn có thể làm đẹp cho màn hình chờ nhưng không lo ăn vào pin) đằng này vẫn là có ăn vào pin thế thì suy ra ứng dụng này dành cho những người vừa muốn màn hình chờ phải không còn là 1 màn đen đơn điệu nữa vừa muốn không được tốn pin như kiểu không dùng màn hình chờ.
@fanyingni ko có nên thèm.cảm giác này mình biết.
@fanyingni đột phá là chỉ có màn Glance mới được đó bạn, hãng khác làm quái có, nó lưu lại bộ nhớ đệm màn hình có tốn mấy đâu và chủ yếu nó vẫn đảo bảo các thông tin mình cần đi kèm mà ko phải mở máy bù trừ tốn ko đáng bao nhiêu pin đâu( chắc bạn chưa xài =))), nói như bạn để hình yêu thích rồi các kiểu con đà điểu pin liên tục thì đc mấy 😁 pin 2000 mah chạy liên tục qua đêm tốn thêm 3% -1% cố định là 2% cho con hổ liên tục như bài thớt, quá chất :p
hatdaunho
ĐẠI BÀNG
11 năm
rất thích <3
Chất lòi, test 920 thoai 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119