Nokia Hà Lan giới thiệu C6-01

niky
18/7/2010 16:23Phản hồi: 44
Nokia Hà Lan giới thiệu C6-01
Tuần trước, trang sản phẩm Nokia Hà Lan đã cho đăng tải thông tin về C6-01. Sản phẩm chỉ được bán duy nhất tại nước này và không hề có một thông báo chính thức nào từ Nokia khu vực châu Âu như thông lệ.

Hình dáng mặt trước cùng bàn phím trượt và các cổng kết nối đều giống với phiên bản C6-00 được giới thiệu trước đây (và cũng sắp được Nokia bán ra tại nhiều nước). Tuy nhiên, mặt sau của nó đã được thiết kế khác đi, camera nâng lên 8MP (thay cho 5MP trên C6-00) và tích hợp LED flash kép. Máy vẫn chạy trên nền tảng Symbian S60 5th và sẽ được bán ra vào cuối tháng 7 này với hai màu đen và xám trắng. Giá bán lẻ được đăng tải tại trang Nokia Hà Lan là 280 Euro (cao hơn C6-00 khoảng 60 Euro).

Nokia C6-01 sẽ có 2 màu là trắng và đen.

So sánh giữa hai mẫu máy C6-00 và C6-01 độc quyền bởi Nokia Hà Lan.

Nguồn: Nokia Hà Lan
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jerytran
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nokia tăng trưởng mạnh về dòng cảm ứng này nhỉ. Có hơn 10 model theo kiểu này rồi giờ ra thêm cái này nữa. Dù sao mỗi cái củng có 1 cái gì đó riêng.
bantayden
TÍCH CỰC
14 năm
Nhìn phía sau giống cái Trung Quốc của thằng bạn em ghê............................
Toàn cản ứng điện trở. S60V5 không thích hợp cho điện trở. Mình đang xài X6 đổi cái SE vivaz của thằng bạn về. đúng là không muốn dùng luôn.
Cảm ứng điển trở chỉ thích hợp cho HDH khác, và tốt nhất chắc phải nghĩ đến Winmo.
xtmg1
CAO CẤP
14 năm
mình thấy ngược lại,mình đã xài qua X6 và 5800 thấy cảm ứng điện dung của X6 khó dùng hơn cảm ứng điện trở của 5800
mrnguyentla
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình tưởng X6 là cảm ứng điện dung chứ, sao bạn đang dùng mà lại bảo nó là cảm ứng điện trở. điện trở cũng có cái hay của nó chứ, mình từng dùng qua 5800XM thấy cũng hay mà.
arcwin
CAO CẤP
14 năm
Thì nó có dùng đâu chắc gì đã có tiền mua 5800, vào chém gió cho oai. Hoặc là đầu óc chưa đủ tầm để dùng 5800.
Nhìn phía sau của C6-00 đẹp hơn nhiều ...
kingmage
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đồng ý với bác C6-00 nhìn đẹp hơn hẳn đấy chứ. NHìn sang hơn nhiều hihi
dạo này mình nhìn model nào cũng áng áng như nhau 😁
mỗi Kind 01 là thấy lạ :D
promano
TÍCH CỰC
14 năm
C6-01 sao giống mấy anh Hồ Cẩm Đào thế...
Được cái camera 8Mpx ko thì... :p
mặt sau của con này chẳng có gì ấn tượng nếu không muốn nói là xấu..........
Metallicy
TÍCH CỰC
14 năm
Mình cũng thấy vậy, không đẹp bằng phiên bản 00, camera có 8 "chấm" hoặc hơn cũng chưa nói lên hết được chất lượng ảnh chụp.
nokia thì mình thích xài phím cứng hơn là ảo...ko thích cảm ứng của nokia tí nào 😁
Trông cũng đc ,ko biết dùng có ra gì ko nữa
dt thi được nhưng hdh symbian dở we trời không có rì mới lạ hết .. thà mua 1 con co andorid xài good hơn
rất nam tính ! thiết kế doanh nhân, cũng dc đó chứ
C6 chính là bản thay thế của N97 đã thất bại trước đó của Nokia
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
14 năm
từ n97 tới giờ mấy cái đt cảm ứng của nokia cứ hao hao nhau ko chẳng có thiết kế nào nổi bật và khác biệt cả.
nhìn bàn phím có nét j đó của MS,có nét thui nha không phải là giống,nhìn cái phím 5 chiều và bàn phím lệch về một bên,nhưng có vẻ nhìn thuận mắt hơn,phím của nokia lúc nào cũng tạo cảm giác thoải mái khi nhấn
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Mình thấy nó giống bàn phím cua N900 (dễ hiểu hơn, vì N900 cũng của Nokia). Nhìn kỹ lại thấy nó lồi lên ở giữa phím mà.
hì,mình thấy nó có nét thui mà,tai thấy co cái phím 5 chiều nó nằn lẻ loi một mình như MS zậy,phím của nokia làm hơi lồi lên tạo cảm giác bấm rất thủi mái,bác nào chơi N-gane QD thì biết,cái phím đó chơi game đã đến cỡ nào...một thời mê mẩn zới game N-Gane....
manhvh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhìn chung là không có cảm tình với em này lắm! Thấy cũng thương thường!
>>> ( Nokia ) là của ( Phần Lan ) mà sao là ( Hà Lan ) được <<<
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Tùy xem ai phân phối chứ kưng.
vjrus
TÍCH CỰC
14 năm
rất thích con C6 01 này ! nhìn đằng sau giống mấy dòng E chỉ thiếu chữ khắc ở nắp nưng thui còn lại là ok 8 châm vẫn ngon hơn 5 chấm mà 😆 2 leff vẫn ngon hơn 1 leff mà :mstickle:
Trông cũng đẹp đấy chứ, các bác cứ chê Symbian chứ nokia là dễ dùng và ổn định nhất trong các dt mà em từng dùng
c6 nhìn mượt hơn thằng em..............

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019