Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia Lumia 920 PureView và Lumia 820 lộ diện trước ngày giới thiệu

Didu
31/8/2012 11:38Phản hồi: 1.713
Nokia Lumia 920 PureView và Lumia 820 lộ diện trước ngày giới thiệu

Vẫn biết rằng Nokia và Microsoft sẽ tổ chức sự kiện về Windows Phone vào ngày 5/9 nhưng một vài hình ảnh rò rỉ sẽ làm chúng ta yên tâm hơn về khả năng những thiết bị mới sẽ xuất hiện tại sự kiện. Evleaks thông qua Twitter đã chia sẻ hai hình ảnh về hai chiếc máy được cho là chạy WP8 của Nokia gồm Lumia 920 PureViewLumia 820. Lumia 920 (tên mã Phi) với công nghệ hình ảnh PureView có thiết kế cao cấp hơn với thân liền khối, mặt sau có vẻ cong hơn Lumia 900 hiện tại và nhiều màu sắc, nó khá giống bản mẫu xuất hiện vài ngày trước. Dù có PureView nhưng không thể khẳng định rằng Lumia 920 sẽ có cảm biến 41MP như 808 PureView được, máy có màn hình 4"5.

Trong khi đó, Lumia 820 chính là chiếc máy có tên mã Arrow mà ta đã biết gần đây với màn hình 4"3. Máy không có công nghệ hình ảnh PureView mà chỉ được trang bị ống kính Carl Zeiss, theo nguồn tin. Mặt sau của Lumia 820 cũng phẳng và không cong với cụm máy ảnh nổi bật so với nền. Xuất hiện với 7 màu sắc, có vẻ như Lumia 820 có nhiều tuỳ chọn về màu sắc hơn là Lumia 920 PureView ở phân khúc tầm trên. Hy vọng đây sẽ là hai trong số những smartphone WP8 được Nokia giới thiệu vào ngày 5/9 tới đây.

Thêm hình Lumia 820:

Nguồn: The Verge (1), (2)
1.713 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá đỉnh cho NOKIA.... nokia.jpg ....được như em này thì múc ko suy nghỉ...NOKIA ....QUAY TRỞ LẠI VÀ KHẲNG ĐỊNH...
@butchithan 😁 Con đấy gọi là con....cept đó bạn :D

- Thích con như này hơn
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hieuphan06071985 nếu mà ra con này thì lại có người nói giống LG chocolate
@hieuphan06071985 cái con trong hình của bạn là pts 😆 N8 >> lumia
@anhminh_sd phải là n9 --)) lumia bác ạ.
trời ơi Lumia 920 :X
@tsminhquan giống cái khỉ j? tsư so sánh cũng phải biết suy nghĩ chứ?
DRhohaho
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sunluckys
nangngoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đẹp đẹp và quá đẹp về thiết kế. Đợi cấu hình mà khủng nưã thì xứng đáng làm boom tấn 😃 ok nokia ...cá nhân thấy 820 đẹp thật==>có cái nhìn chung về cái đẹp trong thiết kế là thông tiền thoáng hậu, camera càng ẩn đi càng tốt ( không lồi, không lõm) , phím đồng dạng với vỏ như kiỂu 820 (phím hình chữ nhật dài vót tròn hai đầu) . 😃 apple là tiên phong trong kiểu thiết kế như vậy nên iphone rất đẹp nhưng giờ đây lumia còn đẹp hơn nhiều :p ( mà không sao chép thằng nào)
@nangngoc là vô tiền khóang hậu chứ ko phải "thông tiền khóang hậu" như bác nói nhé. Ko biết thì thôi đừng chơi chữ người ta cười cho nhé
@watakushi 😁 Hi tui thấy cách viết của nó hay chứ
- Ban đầu cũng thấy thắc mắc như bạn, nhưng thực tế nó viết là
Thông tiền thoáng hậu ( Thông thoáng mà ) - sáng tạo đó chứ
@nangngoc Camera cứ phải lồi một chút bạn ạ, như cmt đầu tiên ấy. Khi mọi người nhìn vào sẽ nhận ra ngay đó là công nghệ Pureview để rồi trầm trồ ngắm nghía.
jickjick93
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn đẹp quá đi, nokia thiết kế thật tuyệt.
kiểu dáng đẹp, máy ảnh khủng long, quá tuyệt 😁
Lộ rồi! Lộ rồi! Tình yêu ơi, anh thấy em rồi! :rolleyes:
@Lekhanhhoa.HLY Em cũng thấy anh rồi =))
Đẹp quá.
I love you, baby.
quá đẹp, thiết kế thế này thì bố apple cũng chả kiện đc đỉnh😃😃
leo7
ĐẠI BÀNG
12 năm
@congvt93 ép tuổi jun mà dám kiện Nô ^^
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
ơ,anh nô đã nói màn hình to là bất tiện lắm mà.
@xtmg1 Bạn ơi, họ bảo là màn hình quá to thì bất tiện, í nói đến những điện thoại lai tablet trên 5 inch. Bạn có đọc kĩ cái bài báo lúc trước khi Nokia phát biểu câu này hay không mà lại vào đây nói khóe thế?
@xtmg1 ông app cũng nói như thế thôi. Thấy người ta xây nhà to thì nói xây to làm gì mất công lau chùi, nhưng trong lòng lại nghĩ khác, mk tao có tiền tao còn xây to hơn. hihi
@xtmg1 4.3 là chuẩn chung rồi

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio using Tinhte.vn
@xtmg1 Lặn đi chỗ khác dùm, đẹp khen dùm tiếng, hay ho gì mà nói móc nói méo cho ng dân nó ghét
tuyệt quá kết cả 2 em nhưng mà pureview nge mỏng nhể!!
nokia no1, wp no1!!!!!!!!!!!!!😁:p
em ngĩ vuông vắn thế này đẹp hơno_O
@ngocanh3996 hjx nếu mà WP của Nokia đẹp thế này thiệt thì em sẽ từ bỏ Xperia ngay :">
@djcheat mình cắt bên wpviet bạn nhé!!😁
@ngocanh3996 khá dày, mỏng chút thì lại đụng hàng sony, chỉ còn cách vuông và siêu mỏng, bằng 2/3 4S là chuẩn.
@ngocanh3996 - Có hình không, tải hình mà nó không hiện ảnh , sao thế
Nokia đẹp.
cũng có nghĩa là
hồng nhan bạc phận
tút lại một chút thì ngon lành
cố lên Nokia.
nokia kết em lần nữa
sexy body:p,có tiền múc ngay
Mun.2m
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi đẹp quá mẹ ơi :eek: