Nokia: Lumia 925 có các vạch giúp tách biệt ăng-ten khỏi khung nhôm, đảm bảo việc thu nhận sóng tốt

Duy Luân
25/5/2013 4:37Phản hồi: 249
Nokia: Lumia 925 có các vạch giúp tách biệt ăng-ten khỏi khung nhôm, đảm bảo việc thu nhận sóng tốt

Nokia Lumia 925 là chiếc smartphone Windows Phone đầu tiên của Nokia sử dụng khung vỏ bằng kim loại. Nó làm cho máy nhìn đẹp hơn, cao cấp hơn, nhưng vì cách bố trí các vạch ăng-ten của máy tương tự như iPhone 4 nên người ta lo lắng rằng Lumia 925 cũng bị tình trạng rớt sóng tương tự. Để giải đáp quan ngại này, Nokia mới đây đã viết trên blog của mình rằng cả khung nhôm trên Lumia 925 thực chất là một phần của hệ thống ăng-ten thu phát sóng. Chiếc ăng-ten chính được đặt ở phần dưới của thiết bị, ngoài ra còn có hai cái nữa ở phía trên. Các vạch màu đen trên thân Lumia 925 chính là "những dải băng giúp tách biệt ăng-ten ra khỏi phần còn lại của viền nhôm", kết hợp với "công nghệ riêng của Nokia" nên đảm bảo tín hiệu sẽ luôn đầy đủ dù bạn có đang dùng mạng GSM, WCDMA hay LTE. Công nghệ này cũng sẽ giúp "cân bằng mức năng lượng" giữa các ăng-ten tùy theo cách mà bạn cầm máy.

Nokia đảm bảo rằng hiệu năng thu nhận sóng của Lumia 925 vẫn tốt như các máy khác dùng vỏ polycarbonate. Tuy nhiên, hãng cũng cẩn thận nói rằng nếu bạn cố ý dùng hai tay để che hết tất cả các cạnh của Lumia 925, độ mạnh tín hiệu sẽ bị giảm xuống. Như thật sự mà nói thì chả ai cầm điện thoại như thế cả.

249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nokia có tá đt vỏ kim loại rùi mod ơi. có điều 925 là cái đầu tiên của no chạy WP có vỏ bằng kim loại. Smartphone đầu tiên bằng kim loại là ko chuẩn roài :eek:, Mod sửa lại đê
@BOOTLOADER Đơn giản vì mod ko biết....

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
nthkmf
TÍCH CỰC
11 năm
@BOOTLOADER Cái này chắc do dịch 😃
@BOOTLOADER Chuẩn đới! 6500 Slide là một ví dụ 😁
yenmovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nvntt Mình hiểu như thế mà 😁. Đang giải thích cho bác kia thôi 😃
Vậy nó cũng là anten luôn ruì. Cơ mà con lumia 925 là con smatphone đầu tiên trong dòng lumia là vỏ kim loại, chứ koh phải là smatphone đầu tiên dùng vỏ kim loại của Nokia đâu chủ thới ơi😁

Gửi từ GT-I9300 của tôi
aly_thanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này có phân phối chính hãng ở VN không vậy ta. Muốn sở hữu một em quá. Hy vọng khi thành đồ cổ nó sẽ hot như dòng 8800 ^_^

Sent from my GT-S7562 using Tinhte.vn
@aly_thanh cổ thì nó chả hot đc như 88 đâu bác, smartphone là thế
@mr.nhoxsin nhưng bác cứ để ý mà xem dân sưu tầm toàn chọn hàng của Nokia,như thời ra con 6300 ý các cửa hàng luôn trong tình trạng cháy hàng rùi 1110i cũng vậy mà dù là con cùi bắp nhất của Nokia thì pin bền sóng khỏe đã thành huyền thoại
Mac18
TÍCH CỰC
11 năm
@aly_thanh dòng 8800 ở một đẳng cấp khác bạn ạ, so làm sao đc độ hot 😃
ngqnamanh
TÍCH CỰC
11 năm
@aly_thanh có bạn à giá bán ở VN mình là 13tr 😁
Nokia sóng sánh ko thành vấn đề😁

Sent from my SGH-T959 using Tinhte.vn
NOKIA sao nghe cái tên xưa quá nhỉ:p

Sent from my LG-F180 using Tinhte.vn
@lamhoang_vt chan an nham j ca , post cho co bai a ???
fanTT
TÍCH CỰC
11 năm
@lamhoang_vt Nokia tuy xưa "chứ không quê mùa như LG" :p
Cứ theo wp đi Nokia nhé, ứng dụng làm tốt vào là được, sóng sánh từ xưa chưa ai nghi ngờ của No đâu 🆒, làm mà không tốt đừng bảo chết tại số
cjafer
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nokia có nhiều máy vỏ = kim loại, đâu phải bây h mới có (ví dụ E71 một thời)
@cjafer Hihi, nokia nó bảo mình thế

As our design team noted last week, the Nokia Lumia 925 is our first Lumia smartphone to use metal as a part of its exterior make-up.
@cjafer Đã bổ sung cho rõ, cảm ơn các bác. Nokia làm mình rối quá
caube93nb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cjafer e71 có 1 chút viền ngoài và cái nắp lưng thôi,nói cả vỏ bằng kim loại kìa.ví dụ n8 hay 6700 ấy
@Duy Luân No bảo là chiếc lumia đầu tiên dùng vỏ kim loại mà bác :p
@cjafer Mình thấy cái vỏ kim loại của con E71 bền phết đó chú !
chán wp lắm rồi
@Minhsur Chán kái ứt
@hell_knight0109 Đang cố 920 đây
@hell_knight0109 uk mình nhận đá bạn ném thoải mái ko thích thì bảo ko thích có gì đâu mà anti vs cái gì gì
@satthudinhan mình có nói gì đâu, bạn nhột à? Mình chỉ bảo bạn ko thích thì ném qua đây
Cũng tốt. Hóng tiếp, tạm thời iOS và Android mà tiến.
Nếu WP mà ứng dụng dồi dào như bên android thì chắc chắn sẽ là 1 đối thủ lớn 😃
Nhìn cao cấp thật, con này mới đúng bản chất xưa nay Nokia hay dùng nhôm, là nhôm không như nhựa bóng rẻ tiền...!😃 Cơ mà làm mấy cái vạch ko được tông xuyệt tông lắm, Nokia làm màu trắng sẽ đẹp hơn
@thanhtung285 Bác hiểu lầm rồi, ý nó đang đá đểu Samsung là hàng nhựa rẻ tiền đấy;)
@Xperia_no1 Có anti SS thì cũng phải đúng lúc nhé, làm thế chỉ tổ bị người ta ghét thêm thôi.;)
@tri776 Lôi vào càng tốt chứ sao
@quocanh3 Nhựa rẻ tiền nhưng mà là nhựa dẻo
nokia bắt sóng là vô đối!!!

Dùng di động ngoài đường phố VN thì e là nhiều người sẽ phải làm thế nếu không muốn mất điện thoại. 😁
@Black Mamba mình e răng dù cầm như thế nhưng nếu đã lọt vào tầm ngắm thì cũng tèo thôi, chúng nó còn chặt tay cướp IP4 china được cơ mà 😆
@Black Mamba Mình cũng thử con HTC Rhyme của mình cũng bị như nokia nói.

Cơ mà bạn này nói đúng, mình sợ bị giật dt we'......
Các máy của Nokia từ lâu vốn nổi tiếng là sóng khỏe pin bền !

Mình rất thích thiết kế của 925 !
Đặc biệt là lúc em nó ngủ , nhìn mới duyên dáng và đáng yêu làm sao 😁

long521990
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuocthanh234566 Lâu lắm mới được nhìn cái màn hình ngủ này , nhớ quá đi ah
Minhsur
TÍCH CỰC
11 năm
@long521990 Cái này N8 có mà. Chỉ tiếc N8 giờ... già nua quá.
@phuocthanh234566 thix cai dong ho, trc xai n8 co cai dong ho cha pa lun, da ge. may con sau nay chang co
tommyteo85
ĐẠI BÀNG
11 năm
2 vạch 2 bên là y chang 4s lun !
y chang 2 vạch 4s, có khi nào kiện nhau nữa không đây
@mrdung12345678 bạn nên search . apple đã dính đòn nokia vụ bản quyền anten tối ưu hoá đó bạn. 😁
@mrdung12345678 con N8 với con E7 nó cũng có 2 vạch 2 bên đấy
minhminh01
ĐẠI BÀNG
11 năm
Công bố làm gì ko khéo thằng táo nó kiện vi phạm bản quyền ;-(
hoaban
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhminh01 Có khả năng sẽ đến vụ kiện của USA rằng VN cũng có cái vết nứt giữa 2 khe mông chăng ta!!!
@hoaban cái chỗ bổ đôi đấy hả : D
minhminh01
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoaban bác troll em
@minhminh01 táo: ai cho mày làm giốg tao mà lại sóg lại khoẻ hơn:mad:😁
tiếp tục truyền thống nghe gọi trâu bò sóng khỏe của huyền thoại 1xxx nào ^%
Máy có vẻ mỏng hơn rồi nhỉ. Cố lên Nokia. Nên làm máy có viền màn hình nhỏ lại hơn nữa là tuyệt.
tuandat91
TÍCH CỰC
11 năm
@noMacLe Mỏng 8,5 mm nhé bác . Rất mỏng chứ không phải mỏng hơn . Ngang ngửa Optimus G nhé bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019