Nokia lý giải về bản cập nhật sửa lỗi pin sắp tới cho Lumia 800

Didu
30/1/2012 4:25Phản hồi: 88
Nokia lý giải về bản cập nhật sửa lỗi pin sắp tới cho Lumia 800

Sau hai bản cập nhật thì có thể lỗi hao pin trên [TAG]Lumia 800[/TAG] sẽ được khắc phục triệt để và mới đây, [TAG]Nokia[/TAG] đã lên tiếng về những bản vá, cải thiện mà họ đóng gói trong bản cập nhật thứ hai này. Bản cập nhật thứ hai dành cho người dùng Lumia 800 mang tên đầy đủ là 1600.2483.8106.11500 được cho sẽ xuất hiện trong thời gian ngắn tới đây. Trong thông báo chính thức của mình, Nokia cho biết bản cập nhật trên sẽ sửa hoàn toàn lỗi liên quan tới khả năng sử dụng pin của smartphone mà người dùng phàn nàn từ tháng 12 năm ngoái. Bên cạnh lỗi pin thì một số người dùng Lumia 800 cũng cho biết rằng họ gặp phải vấn đề liên quan tới lỗi âm thanh và chụp hình của điện thoại, Nokia cũng xác nhận điều này. Tin vui là sẽ có bản sửa lỗi nhưng đáng tiếc là nó không nằm trong bản cập nhật thứ hai mà Nokia chỉ cho biết rằng họ sẽ sửa lỗi đó trong những bản cập nhật tiếp theo. Ngoài ra, Nokia cũng khuyến cáo người dùng nên sử dụng cục sạc, dây cáp đi theo máy để tránh những trường hợp không đáng có. Người dùng sau này có thể kiếm tra trạng thái pin trong phần Settings->System->Battery saver.

Nguồn: Engadget

88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

doviettrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bao h em này có hàng chính hãng ở VN nhỉ?
các bác lumia 800 có tin vui r` nhé!
hihi. Gia cao qua. Sao mua duoc day
Chờ lâu quá rồi ,ông ơi là ông ,nókìa ơi nókìa, làm ăn kiểu này không lỗ mới lạ máy gì ₫âu mà nhanh hết pin kinh khủng
Em nay 15 củ ai thèm mua?
http://www.tinhte.vn/f10/nokia-trong-quy-4-11-tiep-tuc-lo-ban-duoc-hon-1-trieu-chiec-lumia-1046810/ không những có người thèm mà 1 triệu người mua rồi đấy bạn ạ... mình cũng thèm hic .. thích cái thiết kế này của nokia
Tin vui là Windows Phone luôn được quan tâm ...
cũng không phải thế,đây là đòn cuối của nokia rồi.để cái lỗi hao pin này thì làm sao mà bán được
wp7.5, nokia khó mà vực ở mảng smartphone đc.
Ui ui.toàn lỗi là lỗi.Làm ăn như thê,ai thèm mua.Thảo nào lỗ là phải.
có cái gì là hoàn hảo đâu. lỗi thì sửa có j đâu.
conan12a2
TÍCH CỰC
12 năm
cũng giống lổi iphone4s khi mới ra thôi, hay htc cũng vậy. sẻ có bản cập nhật thôi.
carotmen
TÍCH CỰC
12 năm
Nokia lúc xưa pin trâu có tiếng. giờ khác xưa nhiều quá, wp là canh bạc rất mạo hiểm cho Nokia
cuonglb
TÍCH CỰC
12 năm
Đang dùng 1 em, vấn đề pin không có gì phải phàn nàn cả. Cũng được tầm 1.5 ngày.
ip4s cung nhanh het pin qa 😔((
doantonbp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hầu hết sản phẩm cao cấp nào mới ra mắt cũng đều bị một số lỗi nhỏ như pin, sóng, camera, ... nhưng sau đó sẽ được vá lỗi bởi phần mềm cập nhật. 😃
huuloczxc
TÍCH CỰC
12 năm
Cái gì mà hổng có lỗi ! Chính bản thân các bạn còn mắc sai lầm nữa mà !

Phải cho thời gian cho ngta sửa đổi chớ 😁
Luc Iphone 4s moi ra cung bi loi thi ngoi keu nay keu no.bay gio den Lumia 800 mac loi thi phan bua.kieu nhu lam an nhu the thi thua lo... Bo tay voi may nguoi. Trong doi ai ma cha co luc mac loi, quan trong la biet sua loi kia. Dung mang may chuyen tam phao nhu thua lo...ra ma keu nua.
có nhìu bác tranh thủ dim hàng 😁
lumia thì chưa cầm thử nên chưa biết ... chứ mình cầm con N9 vọc 1 lát thì chán cực kỳ .... đảm bảo vài tháng nữa giá dưới 9tr .... mới ra tiệm koi hôm qua đã giảm xuống 11tr2 rồi
phong93st
ĐẠI BÀNG
12 năm
N9 xài meego mà bạn bảo là chán hả ? Bạn cầm đc bao lâu và làm gì trong lúc đó. Đừng nói là nghe gọi nhé bạn
mình vọc N9 tính tới nay đc 2 tháng rồi mà vẫn chưa 1 lần nào cảm thấy chán cả:ninja:
arcwin
CAO CẤP
12 năm
Phải vọc nhiều thì mới thấy ko chán; vọc một lúc không chán mới lạ.

"Công tử có thương thì đóng cọc.
Đừng nên mân mó nhựa ra tay"

Bác cứ vác về vọc một thời gian đi đảm bảo sẽ khen tốt ngay. Vì vác cái máy gần chục củ về rồi chê thì em nghĩ là ít người lắm....phải khen hàng mình dùng mình chọn chứ...😁:D:D:D:D
đúng là với ng dùng bình thường sẽ phải gọi là cực chán,còn với vọc sĩ thì là chân trời mới =)),phải tùy ng mà so sánh chứ
phong93st
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix. Mình ko biết bạn đó thuộc dạng nào nhưng thấy cmt kiểu đó là ko ok rồi đó. Xài N9 mà bảo chán thì mình củng pó tay. . .
atnxh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Smartphone cao cấp nào cũng chưa quan tâm nhiều đến thời lượng pin , hay do người sử dụng nhiều. quay về sử dụng máy tiền sử để ít xạc pin :running:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019