Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia Mix Radio chính thức có mặt ở Việt Nam, nghe nhạc có bản quyền, miễn phí

levuongthinh
2/11/2013 9:54Phản hồi: 106
Nokia Mix Radio chính thức có mặt ở Việt Nam, nghe nhạc có bản quyền, miễn phí

Dịch vụ nghe nhạc miễn phí của Nokia là Mix Radio đã chính thức có mặt ở thị trường Việt Nam. Với Mix Radio, người dùng các điện thoại Lumia của Nokia có thể nghe nhạc có bản quyền được phát miễn phí. Hiện tại dịch vụ này đã có khá nhiều bài hát tiếng Việt, từ nhạc dân ca, nhạc trẻ đến cả hải ngoại. Bên cạnh nhạc Việt, bạn còn có thể nghe nhạc quốc tế nhiều thể loại.

Để có thể bắt đầu, các bạn chỉ cần có một chiếc Lumia bất kỳ và mở dịch vụ Nokia Music lên, tất nhiên là phải có mạng internet. Sau đó vào mục Mix Radio, hay tiếng Việt là Radio Hoà Âm. Nếu muốn nghe nhạc Việt, các bạn vào “TRADITIONAL VIETNAMESE MUSIC”, trong đó sẽ có nhạc dân ca (Traditional Music), nhạc Hải ngoại (Oversea Music) hay là nhạc trẻ (Country Songs), còn 3 mục khác là Symphony, Teen Pop Prince và Teen Pop Princess, tuy có tên tiếng Anh khi nhấn vào các bạn cũng sẽ nghe được nhạc Việt. Phần giao diện bên trong của Mix Radio chưa được Việt hoá cho nên các bạn có để ở giao diện tiếng Việt thì nó vẫn hiển thị tiếng Anh và còn hơi rối. Có thể sẽ được xử lý sau.

Ngoài các bản nhạc Việt thì các bạn vẫn có thể nghe nhạc tiếng Anh với nhiều thể loại khác nhau, từ Jazz, Pop, đến Rock, hoặc nghe theo bảng xếp hạng toàn cầu. Chất lượng âm thanh khi nghe qua Mix Radio nhìn chung là tạm ổn chứ chưa thể coi là tốt. Bạn có thể nghe với tai nghe hoặc phát ra loa ngoài. Nếu muốn, bạn có thể tải về bài hát yêu thích để nghe khi không có mạng, giá của một bài hát là 10.000đ và có thể tạo danh sách hoà âm của riêng mình. Còn nếu muốn mua nhạc có bản quyền thì các bạn vào "Cửa hàng", giá bán phổ biến là 10.000đ/bài, nhạc quốc tế thường là 20.000/bài, đôi khi có bài lên tới 32.000đ, khá là cao.

Nokia_Radio_Music_1.jpg Nokia-Mix-Radio-2.jpg Nokia-Mix-Radio-3.jpg Nokia-Mix-Radio-5.jpg Nokia-Radio-Mix-4.jpg
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nghe cg hấp dẫn nhưng. K có máy thử
Giờ có VN rùi à. Vô check thử
SuQN1205
TÍCH CỰC
10 năm
lumia 520 đi ra 😔(
luuha277
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhhai0594a6 Sao em lúa 520 của em không có phần Vietnamese Music các bác nhỉ? Mò khắp nơi, chuyển đủ vùng rồi. Hic.
@luuha277 bác vào cửa hàng, tải nokia music nha, vùng nào cũng đc 😁
@SuQN1205 Đừng dìm hàng vậy chứ
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
@SuQN1205 bị làm sao thế? nghe đc hết mà, tất cả các dòng Lumia luôn, kể cả 7.8
Vẫn nghe được loa ngoài mà chủ thớt
@Lê Hữu Khánh Maý của mình không nghe được. Để mình xem lại
chưa có và chưa xài lumia 🆒 , nhưng có hàng ngon cho anh em thì cũng vui mừng , chúc anh em ai có máy thì sẽ có được những trải nghiệm thật thú vị nhé !
;)

Gửi đi từ " bom xịt " làm từ Nhôm + Kiếng của Tui
dbt123
CAO CẤP
10 năm
anh No quan tâm tới thị trường VN quá! mua ủng hộ anh Nô đi nào, chảng như "ai kia"
@dbt123
xin lỗi bạn nhưng hiện giờ itunes của apple cũng đang cho nghe nhạc trực tuyến miễn phí 😁
Nokia ưu đãi thị trường VN 😆 haha. Vietnamese love Nokia. Vài năm về trước. 😃)
tuong cho wdows chứ
Cái này dùng ngol. Toàn nhạc chất lượg fòg thu mà thớt bảo chưa tốt. Mà loa ngoài nge ầm ầm, có sao đâu
tuandat91
TÍCH CỰC
10 năm
hehe Vào nghe thôi . Wp8 giờ nổi tiếng quá ...
topol1990
TÍCH CỰC
10 năm
mấy nhà mạng VN chắc chắn thích điều này😃
mình toàn dùng youtobe nếu có kết nối in tẹc néc. nhưng vẫn ủng hộ phần mềm có pản quyền mà pờ ri.
Nokia luôn yêu thị trường VN, mình thích việc này.
1 bài quốc tế thì 0,99$ với 1,49$ là đúng giá chứ cao cái gì? :|
Nhạc VN 1 bài 10k thì gọi là rẻ đó!
@Draconic Ác cái nỗi là tiền VN quá thấp nên mình thấy cao. cứ tưởng tượng 1USD= 1VNĐ thì thế nào. Còn đằng này 1 USD = 21 276,5957 VNĐ. 😔
@theviyoung tiền việt nam đâu thấp, do số lớn thâu, ví dụ 20k việt nam mua đc 2 lon coca, ở mĩ cũng đc 2 lon thâu bác 😁
thongpv87
ĐẠI BÀNG
10 năm
thích nhỉ, vài tháng nữa cũng phải phấn đấu 1 em 1020 mới được:p
phudai09vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
520 không xài Nokia music được ah :eek:
@phudai09vn ban phai update len thi moi co tinh nang do
@luckylack835 update cũng ko có, hôm bữa có vietnam nhưng vô thì chưa có nội dung, hnay mở ra thì mất tiêu vn rồi, cả 920 và 520 của mình đều ko thấy
Mềnh đang nghe, chất lượng ổn đó chứ 😆
Tuyệt vời... vậy là mấy cty có dịch vụ nhạc bản quyền ngon thì Nokia đã chính thức đầu tiên. Đợi Sony Music, và Google Music nữa là người Vn tha hồ chiến nhạc bản quyền. Cám ơn Nokia... còn nhợ em cái telex
@cuhiep nhưng mà em thấy nhạc bản quyền nó đắt wá, với lại nhạc lossless ở ngoài đâu có thiếu, sao mod lại có vẻ mừng quá vậy?
khái niệm mua nhạc ở việt nam vẫn còn là 1 điều gì đó xa xỉ. nghe nhạc cờ rách quen r 😁
@trumchanga Nghe nhạc mất tiền, có lẽ ít người nghe, hehe
@thuybibitn tải mới mất, nge miễn phí. mà có mục cho tải về nge dạng ngoại tuyến (offline) chứ không coppy được, nên vẫn ngol

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019