Nokia N8 - Khắc phục lỗi "Unable to install" Ovi Store

hermitbaby
12/2/2011 14:34Phản hồi: 47
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thj cung na na nhu chu topic ay. Con ban flash khac a. Vay thj lam 1 bai huong dan chi tiet cho ae dj, cai vu nay nhjeu nguoi bj lem, thanks truoc nhe.
mình cam đoan là bạn chưa jaf bằng phoenix...
bạn lên tìm topic hack n8 bằng phoenix ý...
giống hết không khác tí gì....
Nếu như không phải là Hard reset ( 3 nút Giảm âm thanh + Máy ảnh + Menu với nút nguồn ) thì có thể đơn giản làm theo cách cài Qt hay tương tự. Nhưng 1 khi đã hard reset hay là dùng *#7 gì gì đó (quên rồi) thì chỉ có flash lại FW như vutaikt nói và mình đã thử.

Trước đây máy mình ko bị làm sao chỉ có ovistore khi chạy nó khởi động nhưng 10-15s sau khi khởi động ở màn hình trắng có chữ ovi store thì nó tự đóng lại, mang cho nokia cảe thì người ta chơi khăm làm trò gì bị dính lỗi Unable to install, sau đó tức quá hard reset ko ăn thua mới tìm đến cách Flash lại máy, và đây là cách hiệu quả nhất tới giờ.

Có 1 điểm là flash lại Social network sẽ là bản 1.2.157 thì phải, khởi động lại máy cài bản 1.2.163 (google hộ mình nhé) rồi máy tự khởi động lại và giờ có thể vào để tự nâng lên 1.3 hoặc download file nâng cấp về (cũng google nhé😁)
làm giống như thế này nà, nhưng ko chép file hack vào thôi.
http://www.tinhte.vn/nang-cap-thay-doi-firmware-452/huong-dan-cach-hack-n8-00-fw-011-012-c02-01-bang-phoenix-2010-a-520552/
lúc trước sài N96 chạy BT, dùng JAF chạy củng dc. nhưng N8 vỏ hợp kim đúc liền khối nên chắc ko co cable chạy JAF dc rùi.
ai củng bảo làm dc sao mình làm ko dc nhỉ.
mà sao nokia cứ im lặng thế nhĩ, vào trang chủ thấy hỏi wá trời chẳng thấy mode nokia nào trả lời, gửi mail củng im luôn,ko đưa ra hướng khắc phục, là fan của Symbian nhưng giờ hơi bị nản. chắc kiếm 1 e android SE X10 je wá.

đó là bản cũ bạn nhé...
v13.16 khi dơnload bằng navifirm sẽ không có file RM-596_013.016_U03.01_79.92_prd.uda.fpsx
mình đã up fw 1.1 cho n8. mình có vào *#0000# thì nó báo product là 0599247. mình vào navifrim dòng đầu chọn là N8 RM-596 dòng 2 chọn 013.016. còn dòng thứ 3 theo mã product thì vào apac1_dg_compodia(0599247). rùi dòng thứ 4 có bao nhiêu file mình dow về hết dúng ko bồ.........
- mình cài phoenix vào win xp kiếm đường dẫn như trên .C:\Documents and Settings\All Users\Application. của mình sao vào đến all user thì kiếm hoài có thấy folder application nằm đâu thì làm sao làm theo cách trên được. bồ nào rành xin chỉ giáo giúp mình với nhé. mới xài đt nên còn gà lắm. thân

đó là bản cũ bạn nhé...
v13.16 khi dơnload bằng navifirm sẽ không có file RM-596_013.016_U03.01_79.92_prd.uda.fpsx
nếu bạn làm không dc thì chắc chắn là bạn flash bằng phoenix không thành công..

---------- Post added at 05:19 PM ---------- Previous post was at 05:15 PM ----------

về phần dơnload file thì bạn đã làm đúng rùi...
còn về phần đường dẫn thì bạn làm theo đường dẫn này nhé.. ) với win xp chắc chắn là dc:
bạn chép cả bộ file đã download ở navifirm về chép vào đường dẫn mới sau:
c/ programe file/Nokia/Phoenix/Products/RM-596
Chép cả bộ vào thư mục RM-596. sau đó flash với FN.
chúc bạn thànnh công
bác vutaikt o hải phòng hả? em cũng ở hp! bác có thể giúp em dược không?
hi. mình cũng đã theo đường dẫn của bồ. c/ programe file/Nokia/Phoenix/Products/RM-596 nhưng vào tới product thì vào ko thấy thư mục RM-596 nên mình tạo thư mục RM-596 RÙI copy fw vừa dow về vào đó được ko.. mà sao fw mình dowload về đến 1.6G LẬN ko biết fw của bồ. có nặng giống vậy ko. thân
đã chạy thành công. đây là link FW N8, down cái này về chạy nè. đừng down cái 1.6G.
http://www.mediafire.com/?dcsfo8atefq8s5k
http://www.mediafire.com/?qgq3iurarl3cqk1
hdaol123
TÍCH CỰC
13 năm
cám ơn bạn tiểu quỷ nhé tôi cài lại đc ovi rồi
rất cám nơn nhiều có gì nt tôi 2 số điện thoại này : 0972888641 và 0986689726 để chia sẻ kinh nghiệm về điện thoại nhé ?
Bạn ở đâu vậy , chỉ mình cách hack n8 với !

Mình format lại con n8 đến lần thứ 2 thì cả ovi và ứng dụng buble đều ko cài được nưa , cái buble thì vẫn cài được nhưng màn hình bị đen thui . Chán quá mình ở Hà Đông nên chẳng quen được ai để nhờ chỉ giáo cho cái vụ hack n8 . Nếu bạn ở gần thì chỉ mình với nhé , để nhỡ lần sau có vọc còn biết đường cài 😁 .
Cảm ơn tj3uquy nhé , mình format con n8 mấy lần và không cài lại được ovi với ứng dụng buble . Định thử hack nhưng ko hack đựoc nên mình đã copy file của bạn cho vào và kết quả là đã cài được ovi , còn buble thì mình chưa thử . Cảm ơn bạn nhìu lắm !
Bác ơi em chạy phonix đến bước thứ 10 rồi chờ cho nó chạy phần trăm xong rùi scaning...file gì gì gần cuối đó trong cái bảng phonix thì nó báo là: 1. Disconnec cab
2. connect cab...
3...Ok
Em ko hiểu lắm nên tưởng nó báo là tháo cáp ra nên đã tháo ra và h thì N8 ko bật lên dc nữa, cắm lại k kết nối dc? em phải làm thế nào bây h hả bác ơi?
Nếu không được nữa các bạn qua phần mềm và trò chơi topic "cài đặt ovistore không cần hardreset" thử xem bữa mình hard reset cũng bị mà mình làm theo topic đó có phát la xong ngay!
Cái cách này giờ là không cần thiết nữa rồi! bây giờ nâng cấp FW mới nhất sẽ được cài đặt qt bản mới nhất sẽ khắc phục lỗi này. Cách anyf chỉ áp dụng khi ngày xưa nếu hardreset sẽ bị mất bản qt cần thiết thôi.
ovi ko cap nhat duoc sao fix loi day co bac nao biet chi tớ với. minh danh dùng ban v5 cua bac vu tai
ông này dịch bằng google hả đọc khó hiểu bỏ cha ra
Mình đưa N8 00 ra TGDĐ cái cái từ điển, chúng nó vọc một hồi, xong cài cho mình cái từ điển cùi bắp rồi kêu mình mua cái phần mềm diệt virus gì gì đấy. Mình okie, nhưng từ đó trở đi máy mình ko update ovi được nữa. Mình bực quá remove cái phần mềm đó nhưng vẫn ko được. Mỗi lần muốn cài thêm cái gì từ ovi thì nó yêu cầu download cái version mới hơn 21 MB, load xong thì install, nhưng lúc nào cũng báo lỗi "required update failed". Giờ mình có nên đưa đi bảo hành ko, nếu ở nhà thì làm thế nào để khắc phục? Mình là nữ, ko rành công nghệ lắm 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019