Nokia N81 xuất hiện trở lại trong thư mời giới thiệu sản phẩm mới của Nokia

TDNC
13/2/2017 9:53Phản hồi: 163
Nokia N81 xuất hiện trở lại trong thư mời giới thiệu sản phẩm mới của Nokia
Cập nhật: Dường như đây là thư mời của một hãng khá lạ tên là "360 mobiles" chứ không phải của Nokia hay HMD Global.

Trên trang Weibo vừa xuất hiện hình ảnh thư mời của Nokia với dòng chữ "Nseries Once More", kèm theo đó là chiếc điện thoại Nokia N81 đình đám một thời của hãng này. Nhiều khả năng hãng HMD Global sẽ sử dụng lại thương hiệu Nseries của Nokia để tiếp tục kinh doanh. Thư mời cho thấy sự kiện sẽ diễn ra vào ngày 22/2 sắp tới.

Nseries là tên một dòng điện thoại smartphone cực kỳ nổi tiếng của Nokia từ sau năm 2005. Nó cũng chính là tiền thân của dòng Lumia hiện nay. Những chiếc điện thoại Nseries ngày xưa đều thuộc dòng cao cấp và cận cao cấp, tập trung vào các yếu tố giải trí, âm nhạc, camera. Chưa biết vào ngày 22/2 sắp tới hãng sẽ giới thiệu sản phẩm gì nhưng chắc chắn sẽ có liên quan đến N81. Riêng mình thì hy vọng một phiên bản khác của N81 sẽ được hồi sinh và bán với giá của một chiếc điện thoại phổ thông.

Nokia N81.jpg
Hình ảnh Nokia N81

163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

N seri thì nổi tiếng rùi. Xưa ước mãi có 1 em mà k đc đến mãi năm 2009 thì mới sắm đc e 5300 2.8tr thời đó dùng phê vãi
H không còn giá trị bao nhiêu nữa rồi, nokia nên có sự đột phá về ngoại hình, chất lượng cũng như giá thành thì mới mong có thể lấy lại dc vị thế.
@lekhanhtrung123 Bằng tiền cái ip mới nhất chứ gì mà siêu đắt. Sau chục năm vẫn giữ giá còn ip xuống rẻ hơn cả 1202.
@magic_stardj Chuẩn! iPhone cũ giờ rẻ không ,nhật tảo đầy IP 3,4 ,cầm 1202 còn sướng hơn
@htson16 Mê thế mà ko giúp nokia sống được lạ thật :3 mà mình nói thật thích cục gạch sang chảnh sao ko mua mobiado vs vertu cho nhanh ;) yêu nokia sao lúc 8800 nó ra không mua 1 con để đấy luôn :3
H mua mang tính sưu tập là chính mà giá sưu tập thì vô cùng lắm 😆)
Ps: có 10k người như bạn bác thì nokia vẫn cứ chết thôi.
@htson16 Thế bạn biết bao nhiêu mà lên giọng dạy người ghê vậy, Xin lỗi bạn chứ 8800 gold tôi đây có một cái vứt trong xó nhé cần khoe mẻ chứ xài có ra con mẹ gì pin thì nhanh hết máy thì nặng nề làm cái gì cũng sợ bị xước. H đem mấy con máy bạn nêu tên bán đại trà như các hãng apple, ss,... xem dc bao nhiêu người mua có chăng cũng chỉ mua mấy con máy cơ bản để nghe gọi hàng ngày tôi đây cũng thế thôi vẫn dùng 105 làm máy nghe gọi chính, không phải ai cũng mua dt vì đam mê, dt người ta phục vụ cho công việc, giải trí, ... mấy con nokia thời napoleon mút sò lông trả tiền đó xin lỗi tuổi tí nhé.
Nhìn thư mời đã thấy tuyệt rồi. Bao kỉ niện thời sinh viền ùa về hồi đó đi làm part time các kiểu tích góp mới mua đc em n72 dùng trêb tuyệt vời
Huyền thoại một thời
*HERO*
TÍCH CỰC
7 năm
mình đang có 1 em n81
duongdoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xuanhung2007 Tui cũng có 1 ẻm. Bị hư mỗi bàn phím thôi
PO8888
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xuanhung2007 chém gió 😃
Tui cũng còn cái N80 đứt cáp màn hình thay 2 lần cáp lô bây giờ quăng lun.
@pond1597 dạng trượt trùm đứta cáp bác nhỉ 😁
Chào mừng ngày trở lại 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
caphe17
TÍCH CỰC
7 năm
ước gì có con N91 92 quay phim chụp hình ổn như 1520 là ok..

/ko quan trọng hđh gì.
@caphe17 như 808 êm hơn chứ bạn.
caphe17
TÍCH CỰC
7 năm
@Duy_P900 Ý em là cầm quay phim như N91, N92 mới thích. 😃
Ngon nhỉ. Nhìn thiệp mời đơn giản ma đẹp ghê
Mà thấy số 5, chắc N5
@Timkelvin Mình cũng thắc mắc số 5, chắc giới thiệu 5 model 😁
ronsmith
ĐẠI BÀNG
7 năm
Góc trái hộp có logo của hãng 360 qiku có khi nào hợp tác vs hãng đó chăng ?
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
@ronsmith 360手机 là 1 hãng có tiếng về ANTI VIRUS bên Tàu ,,,
Goldsmart
ĐẠI BÀNG
7 năm
@HEOGOLD Nó có hẳn os riêng trên nền android. Cũng kinh lắm đấy. K hiểu HMD liên kết với nó làm gì
@Goldsmart cài OS này lên cho bảo mật 😆
hsthpt
TÍCH CỰC
7 năm
Hồi bé được cho con N82. Bàn phím T9 bấm cứng ngắc, được cái app cũng nhiều với chụp hình bá cháy 😆
@hsthpt N82 bàn phím ngon lắm à ,chắc là của bạn bị sao đấy chứ ,mình là fan của N .xxx hihi
@hoalang Con n82 chụp hình chất lừ, flash xenon nữa, thời đó chả có con nào qua mặt nổi em nó đâu.
Hay nhỉ, thư mời kèm theo điện thoại luôn. Băn khoăn không biết có phải Nokia tái sản xuất lại N81 để kèm theo thư mời không hay chỉ là mô hình thôi ??? o_Oo_Oo_O
@n.a.v.i.p Cùng câu hỏi
amor_nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@n.a.v.i.p Nó chỉ xuất hiện trogn ảnh trên mạng thôi thím, chứ thư mời làm quái gì có kèm con n81 =))
amor_nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@n.a.v.i.p Nó chỉ xuất hiện trogn ảnh trên mạng thôi thím, chứ thư mời làm quái gì có kèm con n81 =))
@amor_nguyen biết vụ này không ??? Không biết thì tiếp tục dựa cột đi
http://news.zing.vn/thu-moi-ra-mat-meizu-m2-dinh-kem-nokia-1110-post559752.html
sẽ ko có chuyện hồi sinh N81 và bán vs giá phổ thông đc vì t1 là chả ai mua, t2 là dù có làm vs cấu hình y hệt, gia công y hệt thì chi phí sản xuất ko rẻ nên ko thể bán giá rẻ đc. 😁 t3 là chẳng có ai làm thế bao h :D
dnhdnh
TÍCH CỰC
7 năm
@caocaolatre199x Và thứ 3 là Symbian chết rồi, đội phát triển giải thể rồi lấy ai vá cập nhật các kiểu 😃
@dnhdnh đúng rồi lão mod đùa đấy =))
@caocaolatre199x Chắc thằng có cái thư mời
Nó lục tủ lấy con N81 ra để chung
Thế là fan Nokia có dịp quay về quá khứ
Nhưng mình cũng ủng một thế giới đa dạng hơn về thiết kế
:D
@cuhiep vậy là có chủ đích cả. :D chắc là Nokia ra 1 mẫu flagship và bán mỗi con đó tặng kèm 1 con N81. đa dạng luôn nhé :D
Từng xài E71 là thấy mãn nguyện rồi, N series còn tuyệt vời hơn 😁
Mấy ông lớn, Blackberry và Nokia bây giờ thực chất là công ty TQ. Các bạn đừng hiểu lầm rồi comment là iPhone rồi SS cũng sx ở TQ nhé, vụ này khác.
colenao00
TÍCH CỰC
7 năm
@trung76 =)) =)) =)) đọc lại xem cái cty đang đc phép dùng tên Nokia để làm Mobile là cty của ai nhé =)) =)) =))
@hayenot Cái tên thôi, chắc để dễ bán cho những người hâm mộ. Cũng giống như ở VN đến bây giờ nói đến TV vẫn phải nét như Sony
@colenao00 Đọc một chút cho vui đi bạn: http://news.zing.vn/nokia-blackberry-tro-lai-co-loi-hai-nhu-xua-post715966.html
colenao00
TÍCH CỰC
7 năm
@trung76 Nokia bản chất là công ty viễn thông (nó vẫn khỏe re) còn HMD global là công ty con của nó (không phải tàu) giờ nó tách ra làm mảng mobile riêng để có làm ăn thua lỗ nó k chịu tai tiếng. Đừng vơ đũa cả nắm vụ Nokia vs BB là giống nhau. Nokia nó tái tổ chức giống gg thì đúng hơn.
Từng xài N81, mơ ước mãi 2009 mới đc sở hữu.
hien80
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bị lụm con N8 đến h vẫn tức
Mr Sony FAN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hien80 Bác ở đâu nhỉ ,,, trước em cũng lụm con N8 k biết có phải của bác k .
dangtu4444
TÍCH CỰC
7 năm
@hien80 có tiếc bằng việc mặc quần đùi đi dream đường ổ gà ,mà văng cả cái N900 cả một gia tài tích cóp xuống đường bị xe tải cán nát bét,quay lại nhìn,ngồi nhìn xác nó rũ rượi mà cả mấy tháng trời thương tiếc và đã cả gần chục năm rồi vẫn mếu máo nhớ mãi ko?
Thằng 360 này cũng mạnh, xưa mình toàn dùng Antivirus của nó, hơi bị nhanh, nhưng từ khi AVTest thông báo nó chơi chiêu lách nhiều bài test nên tạch luôn, bản chất đúng là không thể thay đổi được :/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019