Nokia Normandy sẽ sử dụng Android với giao diện tuỳ biến mang phong cách Windows Phone?

Blaze1st
16/1/2014 14:57Phản hồi: 194
Nokia Normandy sẽ sử dụng Android với giao diện tuỳ biến mang phong cách Windows Phone?

Nokia Normandy có vẻ như rất được quan tâm trong thời gian gần đây, hết rò rỉ về cấu hình, thiết kế thì bây giờ chúng ta lại có thêm ảnh được cho là giao diện chính trên chiếc smartphone bí ẩn này. Theo đó, @evleaks tiết lộ rằng Normandy sẽ chạy Android - như các tin đồn trước đó - tuy nhiên điểm đặc biệt ở đây là nó sẽ sử dụng UI mang phong cách Windows Phone, tức là bao gồm nhiều ô vuông Live Tives quen thuộc của Modern UI. Như các bạn thấy ở hình phía trên, các ứng dụng tin nhắn, gọi điện thoại, danh bạ được chia nhỏ thành những ô vuông, các app còn lại cũng tương tự như vậy. Một điều mình không rõ là các ô này có tự động cập nhật/chuyển động như trên Windows Phone hay không.

Về cấu hình, nhiều khả năng Nokia Normandy sẽ sở hữu màn hình 4-inch, chip xử lý Qualcomm S4, camera 3MP, RAM 512MB. Mặc dù vẫn chưa có các thông số còn lạ, nhưng có thể dự đoán Normandy sẽ là một chiếc smartphone giá rẻ của Nokia, và thị trường bình dân sẽ là nơi mà tập đoàn Phần Lan hướng đến. Với các thông tin rò rỉ liên tục được tung ra gần đây, thì dường như sự tồn tại của Normandy là không thể hoài nghi được nữa, và có thể chúng ta sẽ được thấy nó tại sự kiện MWC 2014 diễn ra vào cuối tháng 2 tới.

Các tin đồn khác về Nokia Normandy.

Screen Shot 2014-01-17 at 4.21.46 AM.png

194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hieucocc
TÍCH CỰC
10 năm
hi vọng sống cho nokia đây nhưng không biết cái cấu hình đó có đú nổi với android không nữa
@hieucocc Nếu bê nguyên cấu hình của Lumia 520/525 qua con này thì mình lại chọn 525 thôi.
@hieucocc yên tâm android 4.4 chạy dc ram 512 ngon lắm
RAM có 512Mb thì làm ăn gì trời @@
@quachanhtai204 chắc đủ để dùng kitkat... 😆)) cấu hình này thì mua 525 cho lành, chắc đây là mánh mới của Nokia chăng?
@quachanhtai204 phân khúc rá dẻ mà
ducthinhvip
ĐẠI BÀNG
10 năm
wow đỉnh cao đây
Ngon!😃, chờ em này
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
hy vọng Nokia sẽ ra Android cao cấp hơn.
@asimo7777 Chỉ mong 1520 chạy android kitkat
Râu ông nọ cắm cằm bà kia rồi....
Ram 512 thì đi bộ à
Đt Android 2GB RAM còn force close nói gì 512 MB 😆 được 1GB như Lumia 525 chắc dễ bán hơn
@tgianglk FC có nhiều nguyên nhân k phải ram hahahaha
athysirus
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tgianglk Do phần mềm viết dỡ để tràn bộ nhớ hoặc xung đột phần mềm thôi bạn :eek:
@wasp12345 Vậy à. Mình hay bị out đột ngột nên nghĩ đó cũng là fc. Nói chung xài hdh đa nhiệm được mà ram ít thì chẳng thấm tháp gì.
@tgianglk Có nhiều cách để tăng RAM mà bạn, chẳng hạn có thể sài Multi Swap hoặc ZRAm. Máy mượt ngay
Nô ơi, anh yêu em, anh vẫn giữ cái 1110i.
Cũng cưới và chia tay 1 em Lúa mì. Thấy Nô đang đi đúng hướng.
2 ông lớn là BB và Nô, trong khi BB làm mấy con giá cáo chót vót. Thì Nô chơi chiến thuật cứ nhiều người dùng, nhà phát triển quan tâm, nhiều app, nhiều người dùng...
Nói đến cộng đồng phát triển thì giờ Wp có lẽ đã hơn BB nhiều lần rồi. BB giờ chạy app apk chính chủ nhưng có lẽ hơi muộn rồi. Khi nào BB còn hoang tưởng cái giá thì lúc đó còn ế. M chỉ mong bb đc mua lại từ LG,SS hay sony thì tốt biết bao. Chứ cái hội bảo thủ đó thì chán lắm rồi.
ldhieu8th
TÍCH CỰC
10 năm
@spsp Bị NÔ mua lại mới sướng, lúc đó NÔ sẽ sản xuất lại Smartphone với chất lượng của BB mà giá NÔ 😁 , nhưng có lẽ thương hiệu Lúa-mì và Á-sa sẽ không được gắn trên đó mà thay vào đó là 1 cái tên khác...NÔ-BB chẳng hạn :p
@spsp Tiếc là LG, SS hay Sony chủ yếu quan tâm đền bộ phận đại loại như phần mềm còn BB muốn bán trọn công ty (phần cứng, chi nhánh, hệ thống....).
@spsp bác cho em hỏi 1 tý: sao trong diễn đàn của Tinh tế, có người trả lời em là thông tin BB cài được ứng dụng của android (apk) là không chính xác? em cứ lăn tăn mải thông tin này vì đang muốn mua em Z10
@tiensonkute Bạn qua bbvietnam hay bbvn.net ấy, tinhte giờ ko ai hỗ trợ bb nhiều nữa đâu. cam đoan với bạn là cài đc nhé. tuy nhiên ko phải 100%. để mình tìm lại bài rồi inbox cho bạn
tuanpv
ĐẠI BÀNG
10 năm
@spsp Muốn post ở top thì cũng ko nhất thiết phải spam đâu bạn à, nói ra những câu vô nghĩ thì rất tốn kalo 😃
lovedota
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cứ thê, nhìn cái hình có Asphalt 8, Plant Zombie 2, Nokia là hãng luôn luôn sáng tạo và cải tiên, hãy chờ xem Android trên Nokia, nhìn giao diên phẳng Modern UI quá đẹp và sáng tao rôi.
@lovedota thánh soi, cái Asphalt 8 nó bé tý mà bác cũng soi ra được :eek:
Tranh thủ kiếm tí từ GG
minoan
CAO CẤP
10 năm
wp rất chán và buồn tẻ, nhất là cái giao diện.. Nokia đã chọn nhầm đối tác ngay từ đầu 😔
allin0n3
TÍCH CỰC
10 năm
@minoan chuẩn ạ, e dùng WP đc 3 tháng thì dị ứng cmnr, lại phải chuyển qua OS khác, mà kể cũng lạ là chỉ có mỗi WP là em ko gắn bó được lâu, chứ ngay cả như BB OS 4.5 già như củ nhân sâm mà vẫn yêu thích và gắn bó lâu dài đc, thế mới buồn cười
@minoan vậy theo bạn phải chọn cái gì mới là đúng hướng. Android - để xếp lượt sau SS, HTC và Sony đang dẫn đầu thị trường à. Hay mua iOS của táo để chạy =))
@minoan Chán bác này ghê! Nhảm suốt! T nghĩ androi tương lai sẽ chỉ sử dụng là một ứng dụng giải trí trong nhiều ứng dụng khác của Hệ Windowns.
beluxubu
TÍCH CỰC
10 năm
@canhcutnamphi Nokia mà theo Android, đưa côn nghệ PureView chụp hình đỉnh cao vào, thì SS, LG có mà xách dép, HTC và Sony thì chưa chắc nha.
@beluxubu biết Nô theo WP từ năm bao nhiêu không? Biết Nô ra mắt 808 Pureview năm nào không? Search kỹ rồi hẵng nói nhé. Trong khoảng thời gian đó nếu theo Android từ đầu chắc Nô còn chả sống được tới ngày này đâu.
Cũng đừng quên, pureview là tính năng chỉ xuất hiện trên điện thoại cao cấp của Nô, khoảng thời gian đó ra đt cao cấp với pureview trong tình cảnh bán thốc bán tháo tài sản chống phá sản liệu có ai mua không?
Dorillin
ĐẠI BÀNG
10 năm
giá ram rẻ bèo mà No k dám cho 1GB, 1GB chạy game còn k đủ nữa là. mấy hãng chỉ b lợi nhuận, bán vậy để còn ra bản mới kiếm chát tiếp 😔
ldhieu8th
TÍCH CỰC
10 năm
@Dorillin Nếu vậy thì mấy thằng như HTC và SAM có vụ trang bị máy giá 4-5 triệu mà RAM 512, RAM 768 đó 😁 , hi !
Mình dám chắc chắn đây k phải chạy Android ;)
Klq nhưng dự là cái phone này của 1 ông ng Ấn Độ, vì tên ở Call vs Mes toàn tên Ấn Độ 😁
@thekop309 Normandy là 1 địa danh, 1 bãi biển của Pháp diễn ra 1 trong những trận chiến làm thay đổi cục diện chiến tranh thế giới thứ 2 :D
Cắc có sự nhúng tay của anh M$ đây mà. Mà nhìn cấu hình thấy đuối wa, chạy android sao nổi trời ?
@minhhuy12c1 E thì nghĩ dùng sức hot của nokia sử dụng android mà mọi người mong đợi bấy lâu để quảng cáo cho windown phone. trc tiên là cái giao diện quen thuộc hơn rồi sau này mọi người sẽ quen dần với giao diện windown phone.
vn7labs
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minhhuy12c1 4.4 cân hết các loại android cấu hình thấp. đã dùng 4.4 và cảm thấy mượt mà nhanh chóng như 2.3
@vn7labs 4.4 thì quá ok r, nhưng mà chắc bạn dùng ĐT cấu hình cao, còn cấu hình thấp thì vẫn còn nằm ở trên quảng cáo của anh Go chứ chưa thấy có ĐT nào áp dụng dc. Nhưng mà mình rất hy vọng vào anh No và anh Go sẽ cưới nhau, và mình là ngời cới đứa con của 2 anh ấy 😆)))))))))))))))))))))))))))))))))
@quatvina Hy vọng anh No làm cú chuyển mình và thoát khỏi sự kìm hảm của anh M$ để cới anh Go 😆
Miễn là Android là được rồi. Cái phần giao diện đó sẽ xử lý được bằng cách này hay khác thôi.
Ghét cái Metro của WP nên ko sài Nokia rồi.
Nghe chạy Android thấy mừng mừng. AI nghè viết giống metro nữa thì thà mua WP còn hơn.
Chán..
vouhieuso1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ahoangqn Đúng rùi , ko anti WP , thích những con như WP >=920 , nhưng Android là Android , Android cònn gáng tùy biến cho giống WP thì bó tay rùi , ko thích tẹo này .
Nếu cái này có thiệt thì ko ủng hộ nỗi , thà xài WP chính gốc .
@ahoangqn Mua về cài laucher khác là ok mà bạn. 😃
@ahoangqn chứ làm giao diện dạng lưới thì cũng như các hãng khác thôi :eek:
Nghe cái tên giống như sứ mạng của con này là đánh mở đàu nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019