Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia phát hành App Social cho tất cả thiết bị chạy Windows 8/RT

bk9sw
3/3/2014 6:20Phản hồi: 25
Nokia phát hành App Social cho tất cả thiết bị chạy Windows 8/RT

Windows Store trên Windows 8 đã có khá nhiều ứng dụng và việc tìm kiếm các ứng dụng hay thật sự là chuyện không hề đơn giản theo cách bố trí của Windows Store hiện nay. Vì vậy, Nokia đã vừa phát hành phiên bản App Social cho các thiết bị chạy Windows 8 để giúp người dùng khám phá các ứng dụng dễ dàng hơn.

App Social là một mạng xã hội ứng dụng được Nokia ban đầu phát triển cho dòng điện thoại Lumia chạy Windows Phone và sau đó được phát hành độc quyền trên chiếc máy tính bảng Nokia Lumia 2520. App Social cho phép bạn tìm các ứng dụng mới dựa trên các gợi ý từ bạn bè. Phiên bản cho Windows 8 tương tự như phiên bản trên di động và bạn có thể duyệt và tải các ứng dụng được đề cử bởi hầu hết người dùng.

Ngoài ra, bạn có thể tạo tài khoản riêng và thiết lập danh sách các ứng dụng ưa thích để giới thiệu cho bạn bè và cộng đồng người dùng Windows. Khi có càng nhiều người theo bạn (follower), bạn sẽ tăng dần thứ hạng của mình trên Leaderboard. Ứng dụng hỗ trợ cả 2 kho ứng dụng là Windows Store và Windows Phone Store. Bạn có thể tìm kiếm ứng dụng, danh sách ứng dụng và người dùng khác trực tiếp từ App Social. Nhấn nút bên dưới để tải về.

Windows Store.png
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huyct1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã từ bỏ winphone dù rất yêu nokia
Nokia trao thân gửi phận cho Lề mề đại sư ko biết là bến đục hay trong đây :p
wp có gì mà chê hở mấy thánh , app á , app gì quan trọng chả có , hay là phải thật nhiều app rác như android mới thích ,
còn game ..... á , đơn giản nếu bạn có 1 acc dev , mà khi bạn đã là 1 dev thì bạn thực sự đã khám phá đc chiếc điện thoại của bạn , bạn có thể tự ..... game hay đợi người khác ..... xong bỏ vào cài , miễn bạn có acc dev , kiếm acc dev cũng đơn giản , google đi là biết ,

mình đang xài 1320 + 1 đống game ..... : MC4, Fifa 1 ,ang ry bird......
tham khảo ở đây :
líst game dev đây : tha hồ nhá

http://www.winphoneviet.com/forum/index.php?threads/35443/
http://www.winphoneviet.com/forum/index.php?threads/77378/

WP giờ chả thua kém gì các HĐH khác , lên 8.1 thì ngang tầm cỡ android + độ ổn định . thì đến lúc đó android hít khói dài mùa
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
@01674130321 nghe phiến diện quá. dẫu nó có hoàn thiện đi chăng nữa thì xét về khả năng tuỳ biến cũng k bằng android dc. mỗi hdh sẻ có những ưu điểm riêng nên chưa biết dc thế nào 😃
họ chê wp có lý của họ, ios hay androi cũng có cái để chê dc hết thì tại sao wp lại k? tất nhiên có nhiều người bới móc mình k tính 😃
tuy là fan wp nhưng phải thừa nhận wp chưa bằng 2 hdh lớn kia. k biết bản 8.1 sắp tới có giúp wp bước 1 bước dài k? nhưng đang kỳ vọng sẻ có nhiều tin vui 😃
@hoanbnhbg like, cũng là fan nokia xài 520 pin có 1430mAh mà khá thật so với android. Nhưng vài ngày phải về android vì tuy nó k lag nhưng hiệu ứng có vẻ chậm, lại ít ứng dụng thuộc dạng "nhà phát triển hàng đầu". nhưng về ổn định nó đúng là ok...mình cũng rất thích WP
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
@thanhhaiprime mình còn nghiền wp hơn bạn nhiều. đang hóng 8.1 lắm.
mà k bàn wp nữa kẻo lạc đề ăn hành như chơi.
ps: đã tải và dùng thử app này thấy trên wp thì xài thích chứ trên win8 thì chán lắm 😃
Vẫn còn yêu Nokia
khicon_9
TÍCH CỰC
10 năm
bài này viết cho windown8/8.1 liên quan gì mà lôi wp ra nói vậy
Với tớ ..Wp chỉ cần làm cái giao diện màu sắc cho tươi sáng lên chút là được rùi.. Với cái hiện tại nhìn buồn buồn sao ấy..
Windows mak

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
run9
TÍCH CỰC
10 năm
Bài này viết về windows mà -.-, có phải winphone đâu.
Nhưng mà Nokia đã xem Android như là HĐH giá rẽ cho mình (Thay thế Asha sau này :3).
lts1959
ĐẠI BÀNG
10 năm
tôi mãi vẫn yêu NOKIA
win 8.1 có tìm thấy đâu nhỉ!
@KhanhSony94
Giờ apps trên Windows Store cũng khá nhiều Apps hay rồi!
Bản Windows 8.1 update 1 cũng tuyệt.....
Cá nhân thấy hài lòng!
Riêng Wp thì đợi 8.1 là sẽ hoàn thiện hơn!

P/s: nhiều Thánh bị mù màu.... Hay mù chữ phân biệt ko nổi Windows Phone và Windows....kiến thức cạn mà đòi tài lanh....cũng tội!
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
@Tikis Trầm App Social này trên wp có lâu và thấy dùng tốt giờ đc NOkia mang qua win8/rt thì mình thấy có tí liên quan :rolleyes:
nhưng k đồng ý bạn #4 nói nên phản bác thế thôi. tuy hơi lạc đề tý nhưng có cần phải phong thánh vậy k? nghe có vẻ khó chịu thế🆒
@hoanbnhbg Bác ko khó chịu là đc! 😁
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
@Tikis Trầm tham gia tinh tế nhiều nên cũng k thấy khó chịu nữa 😆
Windows rành rành,mà nó cũng lôi Windows Phone ra chửi được..không dùng có thể không mua.cứ ca bài ca muôn thuở thế làm gì
cuminh8
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn nào có phần mềm dịch Trung - Việt cho xin cái, dùng SD nhưng dịch tùm lum, chán quá. Xin cái đọc đuôi .prc nữa
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
ơ có mấy bạn trên vui tính nhỉ. ở trên mình có thấy ai chửi bới hay nói gì xấu về wp đâu mà mấy bạn nói 😃
ps: topic win nhưng cũng có tí liên quan wp :p
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
Ngon cài luôn và ngay.
Ngon rồi, mình test thử xem thế nào.
Thật sự là mình không thể tìm thấy cái app này trong win store!!! 😔((
@KhanhSony94 Chuyển sang vùng Mỹ mới thấy nhé. Mình đã tải về được rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019