Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia phát hành ứng dụng #2InstaWithLove tương tự Instagram cho Lumia

bk9sw
6/3/2013 15:51Phản hồi: 59
Nokia phát hành ứng dụng #2InstaWithLove tương tự Instagram cho Lumia

Mặc dù đã xuất hiện trên thị trường hơn 2 năm nhưng nền tảng Windows Phone của Microsoft vẫn chưa được Instagram để mắt đến. Vì vậy, trong thời gian chờ đợi phiên bản Instagram "chính chủ" thì Nokia đã phát triển một ứng dụng tương tự dành riêng cho điện thoại Lumia với tên gọi #2InstaWithLove.

Ứng dụng đã chính thức được Nokia phát hành trên Nokia Collection ngày hôm nay và tính năng chính của #2InstaWithLove cũng tương tự như Instagram, đó là chỉnh sửa ảnh bằng các bộ lọc Polaroid. Khi người dùng chia sẻ bức ảnh lên các dịch vụ mạng xã hội thì bức ảnh sẽ tự động được thêm hastag #2InstaWithLove.

Theo Nokia:

"Rất nhiều trong số các bạn đã hỏi rằng khi nào Instagram xuất hiện trên Windows Phone và #2InstaWithLove đã được phát triển nhằm mang lại một trải nghiệm tương tự mà bạn đã biết đến. Ứng dụng này cho Instagram thấy rằng cộng đồng Windows Phone mong muốn ứng dụng từ họ như thế nào. Vì vậy hãy thật sáng tạo, vui vẻ và chia sẻ những bức ảnh tâm đắt nhất của mình với chúng tôi thông qua dịch vụ mạng xã hội mà bạn lựa chọn."

Qua việc phát hành ứng dụng #2InstaWithLove, Nokia đã ít nhiều gây áp lực cho Instagram và hy vọng rằng trong thời gian sớm nhất, Instagram sẽ phát hành ứng dụng chính hãng cho WP để người dùng nền tảng này không bị thiệt thòi so với Android hay iOS, đồng thời tăng thêm sự cuốn hút đối với Windows Phone.

• Bạn có thể tải bằng mã Microsoft Tag bằng cách nhấn nút Bing Search View attachment 938786 bên dưới màn hình điện thoại, chọn Bing Vision View attachment 938787 và hướng camera lên mã Microsoft Tag.
  • Nếu truy cập bài viết này bằng điện thoại Lumia hoặc WP, bạn hãy nhấn vào biểu tượng ứng dụng ngay bên cạnh Microsoft Tag.
#2InstaWithLove.jpg #2InstaWithLove_MSTag.jpg
Theo: WPCentral
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hj, tuyệt quá, anh em wp8 vô và nhận hàng nè. Tuy hok "chính chủ" nhưng cũng thỏa mãn phần nào 😃
Khi quyết định bỏ em laptop win8 đến với Lumia winphone 8 thì đã sẵn sàng trên tinh thần ... chờ là chính, cái gì chưa có thì chờ, hoặc dùng sản phẩm "thay thế" trong lúc chờ. :p
Thật sự cái tuổi của mình cũng đã qua cái thời tự sướng nên mấy cái ứng dụng ảnh với mạng chia sẽ cúng ko quan trọng lắm. Hy vọng wp8 trong time tới sẽ có thêm nhiều ứng dụng về công việc như đối thủ 🆒
vẫn ko sâu được như photoshop
detno29
TÍCH CỰC
11 năm
@tapchicongnghe có vấn đề à...:|
@tapchicongnghe Nghẹn ngào dung gõ phím khi đọc dòng comment của bạn..
bachbbc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tapchicongnghe nguy hiễm vãi @@
tinhnd
TÍCH CỰC
11 năm
@tapchicongnghe Chờ bạn sáng tạo ra nó đấy.
chúc mứng anh em dùng WP nhé
Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
Chưa bao h có ý định quay về WP,nhưng dù sao cũng chúc mừng các Fan WM nhé.....😁
Ứng dụng này thấy đâu có gì hấp dẫn đâu, chỉ thay đổi màu sắc hình ảnh thôi.
Down về xong vào tinhte trên phone báo lỗi parse error...ko đăng nhập web đc là sao vậy mọi người?
bossnabito
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tốt quá, cơ mà cũng không quan trọng vì ít dùng, đa số ứng dụng dùng cho công việc là ổn 😁
Hầu như chẳng dùng instagram nữa vì ít hiệu ứng quá, dùng kết hợp snapseed + pixlr-o-matic là đủ với mình. Có nhiều hiệu ứng cho mình chỉnh sửa thủ công trên máy tính chưa chắc đã đẹp như các phần mềm này làm. VD như tấm này mà kêu mình làm bằng photoshop thì với trình của mình thì potay =.=!
kevin1510
TÍCH CỰC
11 năm
em viết bài này vào hôm qua, nhưng bùn là k ai thèm vào coi...

http://www.tinhte.vn/threads/ung-dung-2instawithlove-va-sophielens-cho-nokia-lumia.1941032/
đệch, có nhầm không vậy? sao có mỗi 1 bộ lọc mặc định, rồi khi save ảnh rồi có tên cả ứng dụng trên đó?
Bó tay với cái ứng dụng :|
Chúc mừng No, anh đã trở lại, lợi hại hơn xưa! Hy vọng một ngày nào đó No làm ơn update dữ liệu bản đồ cho mấy con Sym được nhờ!
prin77
CAO CẤP
11 năm
mới test thử nhưng sao chỉ có 1 hiệu ứng à
Instagram thì có gì nhỉ .nhin rất củ chuối .Em dùng thử trên android rồi nhưng phai ngở ra
@vanduc1602 Vào coi hình gái!
@tienphat01vn Gắm gái vào flick mà gắm cho nét .😁
@vanduc1602 ông dùng Instagram trên iOS ấy! hay hơn nhìu^^
Làm 1 cái tương tự PhotoX trên BB10 thì hay quá . Chứ cái Instagram mình thấy cũng bình thường,dùng 1 thời gian là lại gỡ ra. Dùng mấy cái lens trên Market lại hay!😁
yêu tất cả những gì Lumia có nhưng vì em ấy có họ nhà wp nên cưới xperia. đã được dùng thử 920 phải nói là quá tuyệt luôn nhưng dùng điện thoại với em cái ảnh hình nền người yêu đôi khi còn quan trọng hơn tất cả ứng dụng trong máy...vậy nên lumia ơi...hẹn gặp em giữa sài gòn
d7293
CAO CẤP
11 năm
@ros12810.9 Hehe. Mình thấy hạn chế của WP là không có wallpaper, chỉ có lockscreen thôi, nhưng hiệu ứng chuyển ảnh cũng rất đẹp.
goldenf
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ros12810.9 Nếu mình là bạn thì cứ để màn hình khóa là hình người yêu 😃 đơn giản mà
@Kingsmart1 em cần là cái màn hình chủ cơ bác à. đôi khi buồn buồn chẳng biết làm gì cứ về màn hình chủ lướt qua lướt lại nhưng thật ra chỉ là đang ngắm em yêu
ngoluoc1212
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao có 1 hiệu ứng mặc định nhỉ? Có ái biết thêm hiệu ứng không, chứ một hiệu ứng thì quả là nhàm chán.
@ngoluoc1212 bác dùng InstaCam hay hơn đấy
nokia chú trọg hình ảnh quá.hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019