Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia ra mắt Lumia Icon: màn hình 5" AMOLED Full HD, PureView 20 MP, sạc không dây, pin 2.420 mAh

Trung Dt
12/2/2014 18:18Phản hồi: 299
Nokia ra mắt Lumia Icon: màn hình 5" AMOLED Full HD, PureView 20 MP, sạc không dây, pin 2.420 mAh

Sau nhiều tin rò rỉ, cuối cùng Lumia Icon đã chính thức được Nokia công bố cho nhà mạng Verizon (Hoa Kỳ). Đây là một mẫu điện thoại có kích thước 5" nhưng sở hữu độ phân giải 1.920 x 1.080 pixel trên công nghệ AMOLED quen thuộc, hứa hẹn sẽ cho khả năng hiển thị dải màu đen và tương phản cao, được bảo vệ bằng lớp kính cường lực Gorilla Glass 3. Máy sở hữu camera PureView với độ phân giải 20 megapixel và chống rung quang học (OIS) giống với Lumia 1520 cùng đèn flash LED kép. Máy được thiết kế ấn tượng với viền máy bằng kim loại, mặt sau với lớp vỏ polycarbonate màu trắng hoặc đen. Nó cũng có tính năng sạc không dây chuẩn Qi và kết nối NFC giống với Lumia 1520. Máy chỉ có pin dung lượng 2.420 mAh, không thực sự lớn so với các điện thoại có màn hình 5" khác.

Các tính năng khác của Lumia Icon bao gồm nền tảng Qualcomm Snapdragon 800 với bộ xử lý lõi tứ 2,2 GHz, bộ nhớ RAM 2GB, lưu trữ 32GB và không có khe cắm thẻ nhớ ngoài. Sản phẩm được dự kiến bán ra vào ngày 20/2/2014 tại các cửa hàng của Verizon hoặc kênh trực tuyến với giá 199,99 USD cho hợp đồng hai năm sử dụng. Trong khi đó người dùng đặt trước trên Microsoft Store sẽ được miễn phí phụ kiện sạc không dây trước ngày 16/3/2014.

Cấu hình Nokia Lumia Icon
  • Mạng: LTE 150 Mbps, HSDPA 21.1 Mbps, HSUPA 5.76 Mbps, EDGE/GPRS
  • Màn hình: AMOLED 5", độ phân giải 1.920 x 1.080 pixel
  • Kính cường lực Gorilla Glass 3, Clear Black Display, siêu nhạy
  • Nền tảng: Qualcomm Snapdragon 800
  • CPU: bốn nhân 2,2 GHz, RAM 2GB
  • Bộ nhớ: 32GB
  • Camera chính: PureView 20 MP 1/2.5", ống kính Zeiss 26mm f/2.4, OIS, đèn LED kép
  • Camera phụ: 1,2 megapixel, quay phim HD 720p
  • Kết nối: Wi-Fi chuẩn b/g/n/ac, Bluetooth 4.0, GPS + Glonass, NFC
  • Pin: 2.420mAh, tích hợp chuẩn sạc không dây Qi
  • Khe cắm SIM nano
  • HĐH: Windows Phone 8, Lumia Black

299 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vinhtnk16
TÍCH CỰC
10 năm
thiết kế nhìn vuông vuông như cục gạch 😁
thusinh04
TÍCH CỰC
10 năm
@damon88 Hehe, em quên nghệ danh. Phải nói là môt kiệt tác truyền hình. Xem xong muốn phạm pháp ghê. =))
@lonelydra mình thuộc hàng công tử bột, đc chiều chuộng từ bé, ko phải làm gì nên tay cũng yếu, vậy mà chưa 1 cái điện thoại nào khiến mình đau tay cả, mình ko biết bạn thuộc thể loại gì.
vinhtnk16
TÍCH CỰC
10 năm
@spsp em nói giống vậy thôi chứ có noi ko đẹp đâu bác
@lonelydra phía sau cong nhẹ chứ đâu phải vuông hoàn toàn, mặt trước cũng hơi vát phần mặt kính
Quá đẹp , nô ơi ra con android giống vầy đi
@trungakira Ông này bị sao vậy ? Ra Android để rồi cả lũ giống nhau, khác nhau cái gì ? cái vỏ à...
@thichlangthang nếu nói đúng ra thì wp mới là khac nhau cái vỏ. android no còn có giao diện khac nhau , giao diện đẹp thì ăn tiền, tính năng khac nhau ~~
@trungakira Bó tay

Gửi từ vnphone 5s của tôi sử dụng Tinhte.vn
dinhchungcr
ĐẠI BÀNG
10 năm
verizon hay chơi kiểu vuông vuông nhỉ 😁
Wasimodo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dinhchungcr không hẳn đâu bạn ah, mình mới ship về con Lumia 822 nó bo đến rất nữ tính :D
toilatuantk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nokia ra nhiều quá giờ xếp hàng kêu nhận dạng cũng chịu chết
nhl41slay
ĐẠI BÀNG
10 năm
@toilatuantk Tui nhận được hết, nhưng bó tay với a Sam. 😃
nothingkai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kut3prince9x Đồng quan điểm, bác nào bảo Nokia đặt tên rối rắm xếp ra đi mình đồng ý đọc tên từng con một để tạo thêm nếp nhăn trên não của những người đó.
@nothingkai Theo dõi No nhiều sẽ biết hết thôi. Hồi trước đt cơ bản của No mình nhìn còn nhận ra được. Giờ nói rối rắm phải là họ nhà Sam. Dàn hàng ra đứng đố ai nhớ hết được.
@toilatuantk bạn xếp đi mình nhận dạng cho=)))))
mua con này thay vì 1520 là được, vì 1520 hơi to. Tuy nhiên, không biết có ra bản quốc tế không?
@alittleduck cái này của nhà mạng thôi bạn ạ
@hà văn hướng vì vậy mới mong chờ nokia ra bản quốc tế
@alittleduck Cập nhật thông tin với bạn là Verizon kể từ năm ngoái là bán phone 100% unlocked bạn nhé. Mình nói sơ sơ vậy, chứ ko vào chi tiết như là chạy được 4G ko, nhanh hay chậm, vì cái đó tuỳ thuộc vào nhà mạng. Nhưng mình có thể khẳng định với bạn là Unlocked và chạy 3G (or HSPA+) thoải mái. Chúc bạn có phone mới thật vừa ý!!
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
@alittleduck Có bản không khoá mạng 500USD đó tương thích Globe và GSM luôn.
đẹp vãi @@
chẹp....chẹp...🆒 đẹp thế ?
cỡ này là vừa rồi nè 😃
cũng muốn xài thử WP nhưng mà còn lăn tăn nhiều cái , chắc chờ tiếp thôi 😔

Gửi đi từ "bom xịt" làm bằng Nhôm + Kiếng của Tui.
@tinhlabui-phuilabay mua đi bạn, mai mốt được update wp 8.1 thì ngon lắm
😃😃wá đỉnh
Hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa😁
có 2 rào cản là pin và Verizon là khựng lại, thiết kế ok quá, mình thích kiểu thiết kế này nè. nhưng ko biết vó vượt qua 2 raò cản kia không.
@phuocxuan2004 Vậy là Pin của 920 quá ngon nếu trụ tới 2-3 giờ chiều như bạn nói rồi
@phuocxuan2004 Dạ em biết bác on 24/24 rồi, nhưng với cường độ như vậy, 1 ngày bác sạc mấy lần hay là cũng để nó trên cái sạc không dây để dùng liên lục vậy. E đã từng trên tay vài giờ lướt web 3G thôi mà nó tuột pin như kiểu uống bia.
vunt
TÍCH CỰC
10 năm
@ChauDuongMos Pin 920 mình cũng dùng tẹt 3G cũng thọ được từ 8h sáng đến 6h chiều. Lỗi 2-3 tiếng báo Pin yếu của bạn là do bị kẹt tiến trình và có quá nhiều App chạy nền 😁
@vunt Dạ em đã chia tay 920 để cưới note 3 ạ. E đã cố gắng lắm nhưng 920 ko phù hợp với mục đích sử dụng của e do tính chất đi làm = xe buýt xa nhà.
E thì 6h30 rút sạc, từ 7h -8h30 3G lướt web + nghe nhạc, chiều thì 6h-7h30. Tối mới Wifi. Cả ngày dùng 3g push mail, BBM, Whatsapp, Viber. Mail dc khoảng 5 cái. Nghe gọi thì cũng chỉ 1-2 cuộc là cùng. Về đến nhà vẫn dư 30-40%. Vậy nên ngày nào cũng phải cố gắng dùng cho nó hết đề còn sạc. Ngày trước 920 chỉ trụ đến trưa là nó báo hết pin rồi.
Nokia ran sản phẩm chán vãi với những cái tên lạ lạ lol

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@langtudaik Chán điểm nào vậy bạn ? Đây là sự lựa chọn tốt nhất cho những ai không thích màn hình lớn như 1520. K biết thì nín nói ra ng ta khinh thường kiến thức
duyphongslc
ĐẠI BÀNG
10 năm
được cái viền bằng nhôm vỏ vẫn bằng nhựa
Đẹp thật
Dep thật nhưng lại dùng nano sim y nhu ip, có bán ỏ Việt Nam không mn?
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
@ha_cute_1994 Chờ hàng xách tay dùng được mạng ở VN
@ha_cute_1994 Đợi nhập về thôi bạn giống con 928 số lượng hiếm
vuhoang132
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ha_cute_1994 sao cái gì cũng cố gắng gán iphone vào nhỉ. Iphone là chuẩn mực của điện thoại à.
quá đẹp,ko còn cái kiểu thiết kế như 800,900 và cũng hết mang cục bứu như 1020,1520.Mặt sau thì in chữ nhiều,nhìn hơi rối mắt,bỏ bớt đi thì sẽ đẹp hơn
nhl41slay
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tinpoo Khối thằng muốn có cục bướu đó nhưng ko làm được đấy.. Zoom zoom j đó chẳn hạn.
Thiết kế đẹp, phần cứng thì quá thừa cho wp8, cam chắc là ngon như 1520 rồi. Nhưng pin có lẽ hơi kém.
Smartphone cao capa bây giờ chỉ quan tâm pin như thế nào nữa thôi...
ngon hơn all Phone rồi kaka
WP8 chứ ko phải Windows 8 bác thớt ơi
Cái gì phải đến đã đến.
Em này rồi cũng sớm về Việt Nam theo đường xách tay thôi.
Tính đến lúc này thì có vẻ Nokia và Sony là hai hãng đưa ra được nhiều thiết kế ấn tượng

Lăn tăn nhất của em này là Pin và màn hình Amoled thôi 😁 Màn hình Amoled cho màu đen đẹp, rất phù hợp với giao diện của Wp nhưng màu sắc thì không tươi và đẹp bằng LCD. Dùng LCD như 1520 cũng hay vì màu vẫn tươi và Nokia vẫn xử lý cho các mảng đen đen rất tốt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019