Nokia sắp cập nhật phần mềm cho Lumia 800/710, có Internet Sharing, giới thiệu 5 ứng dụng mới
Duy Luân
9 nămBình luận: 203

Nokia vừa đưa ra tuyên bố rằng bản cập nhật Windows Phone mới sẽ được phân phối cho Lumia 800Lumia 710 trên toàn cầu bắt đầu từ ngày 27/6 tới đây. Người dùng có thể nâng cấp thông qua Zune (nếu dùng Windows) hoặc Windows Phone Connector (trên OS X). Những tính năng mới trong phiên bản phần mềm này gồm có khả năng chia sẻ Internet thông qua trạm phát Wifi, Flip-to-Silence (lật máy lại để tắt chuông khi có điện thoại) và khả năng truyền tập tin đa phương tiện từ những chiếc smartphone này. Do bản phần mềm này đưa ra theo từng pha nên nếu bạn chưa thấy thông báo gì, hãy kiên nhẫn chờ đợi ít hôm sau nhé.

Bên cạnh đó, sau khi đã cập nhật lên bản nâng cấp nói trên, người dùng sẽ được dùng các phần mềm mới mà Nokia chuẩn bị đưa lên Marketplace. Trước hết là Camera Extras, một phần mềm cải thiện cho ứng dụng chụp ảnh hiện tại. Những tính năng mới của ứng dụng này đó là:
  • Smart Group Shot: chụp nhiều ảnh của nhóm nhiều người, sau đó chọn ra một tấm tốt nhất dựa trên gương mặt của các chủ thể trong ảnh
  • Action Shot: ghi lại các pha chuyển động nhanh
  • Panorama: Chụp ảnh toàn cảnh
  • Self-timer: Hẹn giờ tự động chụp
Những phần mềm khác mà Nokia sắp cung cấp gồm có Contact Share (giúp chia sẻ số liên lạc dễ dàng hơn thông qua SMS, email), Counter (một bộ đếm giúp quản lí việc sử dụng data của các máy Lumia), PlayTo (chia sẻ hình ảnh, video và nhạc từ chiếc Lumia sang các thiết bị khác thông qua DLNA), game Zynga (một trò chơi đố chữ). Trong tương lai gần, chúng ta sẽ còn thấy sự hiện diện của các trò chơi như Draw Something và Words With Friends dành cho các máy Lumia.

Những phần mềm nói trên sẽ hiện diện trong mục Nokia Collection trên Marketplace của Mỹ và Trung Quốc trong ngày 22/6. Các quốc gia khác sẽ có trong tháng 7. Riêng phần mềm PlayTo có cho tất cả các Marketplace trong ngày 22/6, còn game Zynga thì chúng ta phải đợi đến mùa thu này.

Ảnh chụp màn hình các phần mềm mới

Xem video về Nokia Camera Extras

203 bình luận
Nokia đã ra tay ko được up từ MS thì sẽ tự up cho chính mình 😁
Nokia đang trên đường trở lại 😁
haismit
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ntdat1997 nô trên đường trở lại thất bại
ngon lành cành đào. tin wp và noki dồn dập
@macarong0303 Nhưng toàn tin buồn cho Nokia thôi bạn

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
hoibicui
TÍCH CỰC
9 năm
thế 610 không có à,để xem w8 ra rồi thằng ceo của no có vắt giái lên mà chạy theo đa nhân không,trước đây nhớ ổng nói đa nhân chỉ gây hao pin mà...😃😃😃
anhthy1510
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoibicui Đa nhân tất nhiên gây hao pin. Nhiều ứng dụng hỗ trợ tốt thì phải dùng đa nhân thôi. Đi kèm là sẽ dùng pin tốt hơn... Nhiều cái tốt hơn thì chi phí cao hơn. Những dòng Nokia nói ko dùng đa nhân là chưa cần thiết, nhưng hỗ trợ thì tương đương các hệ điều hành khác. Ko vấn đề gì trong lời nói của nhà lãnh đạo đâu nhé bạn! 😁
vudinhhuy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoibicui mình nghĩ og ây nói vào thời diểm đó
vudinhhuy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoibicui mình nghĩ og ây nói vào thời diểm đó
@hoibicui Ban noi the thi tot nhat ban hay nghi cong nghe dung phat trien nua. Tat ca deu co su tinh toan cua ho. Hay cho ma xem
Nokia chạy sym hay Wp thì chỉ thích mỗi con N9 và Lumina 900 thôi, còn mấy con kia xấu quá.
giacay
TÍCH CỰC
9 năm
@Ng. Thành Trung N9 đâu có chạy WP 🆒
@giacay bạn đọc lại cmt của mình đi, mình có nói N9 chạy wp ko?
dirtylove
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ng. Thành Trung K biết đã trên tay chưa mà chê xấu nguy hiểm quá nhỉ 😁
@dirtylove mình tuy ở quê nhưng mà ở quê mình cũng may mắn có đc 1 vài cái cửa hàng có bán 1 vài cái smartphone và cũng may mắn là có 1 vài cái trong đó là nokia chạy wp nên mình cũng may mắn đc sờ thử e nó rồi. cũng nhờ những may mắn đó mà mình rút ra đc ý kiến đó chứ ko thì mình ko dám nói như vậy đâu, may mắn quá. Cũng may là mình tham gia tinhte.vn vứoi mục đích nghiêm túc chứ ko phải là chỉ để chém gió như 1 số người.
dirtylove
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ng. Thành Trung Thế mà bạn nói như rồng ấy bạn cầm e Lu 800 đi rồi hãng kết luận nhé
Điện thoại Nokia đẹp. Nhưng mà cần phải đôn về chất lượng và hạ giá thành nữa nhá thì mới ủng hộ dc. Chất lượng nghe nhạc N9 với lumia 710 nghe kém lắm đấy (ý kiến riêng), lumia 800 thì chưa nghe qua.
@Bmw_audi Bác list cho em những cái kém của Lumia 800 với
@thienvk ý ông ấy là bà vợ kia kém k biết sử dụng chứ có nói em L800 đâu:-o
@canhcutnamphi chỉ có mình bác là hiểu e 😁
@thienvk mình đang dùng lumia 710,ko có j là kém cả và l800 củng thế😃.mình dùng wifi tải từ youtube đoạn video 110mb mất khoảng 10 phút,như vậy là quá pro rồi😁
Chúc mừng Nokia's Fan !
cũng khá là đẹp ko biết có nên thử quay lại với nokia k 😃
tự lực cánh sinh thôi chứ sao chú Nô
Để cứu vãn tình thế hiện nay Nokia chỉ có 1 cách để tồn tại chờ đến khi WP8 ra mắt là update thêm nhiều ứng dụng cho riêng mình.
Ngoài 1xxx ra. Nokia làm mình thất vọng quá.
Hyper But
TÍCH CỰC
9 năm
Phải tự cứu bản thân mình thui ;)
levu136
CAO CẤP
9 năm
@Hyper But có cần tới 3 comment ở trang nhất không
Nokia đang tự cứu lấy mình😃
Apollo cuối thu mới ra, phổ biến ở nước ta chắc phải năm sau, nếu giờ chọn L710 chắc cũng k phải ý kiến tồi😁
@canhcutnamphi mình thấy mua 710 xài cầm chừng để tận hưởng. dù gì cũng còn khá lâu mới ra đt wp8 mà. thấy có bác bảo mua có 4tr8! 😃
doki
ĐẠI BÀNG
9 năm
@canhcutnamphi Mình cũng đang muốn em 710 đây, nhưng giá vẫn hơi mắc, mà ko có khuyến mại cho vina 😔
@warmboy24 5tr4 vs hàng xách tay nhé bác
@Bmw_audi bạn qua didongmango.com kham khảo nhé! 4tr8 cho màu đen và 4tr7 cho màu trắng!
Hyper But
TÍCH CỰC
9 năm
Hyper But
TÍCH CỰC
9 năm

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156