Nokia sẽ ra mắt Lumia 2020 và Lumia 1820 tại MWC 2014?

Blaze1st
12/11/2013 10:32Phản hồi: 166
Nokia sẽ ra mắt Lumia 2020 và Lumia 1820 tại MWC 2014?
Mới đây đã có một tin đồn từ trang NokiaPowerUser cho biết nhiều khả năng Nokia sẽ tung ra một chiếc tablet 8" (Lumia 2020) và một chiếc smartphone cao cấp (Lumia 1820) tại sự kiện MWC 2014 diễn ra vào cuối tháng 2 năm sau. Nguồn tin tiết lộ rằng 2020 sẽ dòng tablet màn hình 8" đầu tiên của Nokia và nó cũng sẽ sử dụng hệ điều hành Windows RT như đàn anh 2520. Bên cạnh đó, Lumia 2020 cũng được cho là sử dụng vi xử lý Qualcomm Snapdragon 800, màn hình độ phân giải Full HD, có hỗ trợ bút stylus, và theo như dự đoán thì Lumia 2020 sẽ có mật độ điểm ảnh cao hơn cũng như tốc độ xử lý mạnh mẽ hơn so với Lumia 2520.

Tiếp đến là Lumia 1820, đây có thể là chiếc smartphone cao cấp đầu tiên của Nokia trong năm 2014 với nhiều cải tiến so với các thế hệ trước đây. Cụ thể hơn, Lumia 1820 nhiều khả năng sẽ có thiết kế bằng nhôm nguyên khối, camera trên 1820 cũng được trang bị tính năng chụp trước lấy nét sau (tương tự như cách Lytro hoạt động - Nokia gọi là Nokia Refocus) tương tự như Lumia 1520 hiện nay. Đặc biệt hơn, 1820 cũng được đồn đoán sẽ là chiếc smartphone đầu tiên chạy phiên bản Windows Phone 8.1 với nhiều cải tiến.

Hình ảnh bản mẫu được cho là của Lumia 1820 bị rò rỉ trước đây
Bạn có thể xem thêm các bài viết và video mới nhất về Mobile World Congress 2014 tại MWC 2014.
166 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1520 còn vừa mới đc công bố mà đã có rò rỉ 1820 rồi 😁 có nên mua ngay 1520 ko 😔(

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
@kay1407 quá tiếc cho bác
đã là 8800 thì đi thay cái loa 2~300k là nó thành con máy có giá rồi bác ạ
sài rất đẳng cấp 😁
@vodanhdaisu cái mảng chế Smart Phone bán lại cho Microsoft rồi, các sản phẩm đang nghiên cứu phát triển lở dở thì tuồng ra bán hết . giống như ký giấy bán nhà rồi, don đồ đạc đi hết , tháng sau trả nhà
zeusato
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chuong5580 iPhone giờ rẻ bèo, có gì mà phải đại gia mới dùng dc? 😆
@zeusato iphone đời mới thì đắt
minhk49vcu
ĐẠI BÀNG
10 năm
nokia mà cũng nhôm nguyên khối ah
@minhk49vcu N8 kìa,dốt
@vuson_37 thằng đó dốt bác cãi làm gì
@minhk49vcu chứ không lẽ tablet chà bá làm nắp lưng lắp ghép, tháo pin ,lắp sim, lắp thẻ nhớ
zeusato
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minhk49vcu Đã bao giờ được nhìn thấy Nokia N8 chưa bạn? :v
Ra nhiều đi cho mấy em kia giảm giá tý 😁
Không hiểu sao cứ đâm đầu vào Windows RT nhỉ?
@ViệtNamChampions Ka ka, anh đã đi tránh bão Haiyan về... Quà đâu
@tú tầu không hiểu sao vẫn còn thành kiến với RT nhỉ 😁 hi vọng 2 năm nữa bạn vẫn giữ được câu nói này
@tú tầu dân thường sao hiểu được dân làm ăn!
@tú tầu Nếu dùng RT thì pin sẽ lâu hết hơn windows 8. Và nếu như trong tương lai không xa ứng dụng của windows phone chạy được trên windows RT và ngược lại thì sao hả bạn? 😁
Sanng năm 2014 thì sẽ là Lumia + ??? hay vẫn là Nokia Lumia nhỉ?
TPTT.Hai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quangk137a hinh tren cai lumia da loai bo nokia rui do bac
@quangk137a Mình nghĩ sẽ là Lumia. Vì hiện tại các dòng Lumia ra mắt đều có chữ Nokia ở mặt trước, trong tấm hình thì chỉ thấy chỉ có chữ Lumia :rolleyes:
@quangk137a Có chữ Lumia trên đầu kìa, chữ Nokia đã mất @@
Miss
nếu có hàng nào mà mua ko phải suy nghĩ chỉ có thể là Nokia, mua sony thì lo màn hình, mua ip thì lo vỏ nhôm méo, mua htc thì lo pin, mua sam thì đồ nhựa rẻ tiền - tất nhiên e đang dùng SAm :p
@TungPig đưa vào trong lề này: wpv bị khủng bố :p
Ai kêu Nokia đẻ nhiều thì hãy lập một cái bảng cho từng phân khúc và tính năng, tích tên các sản phẩm vào, sẽ thấy chả con nào giống nhau cả. Chả như cái kiểu tích đúng một kiểu, một chất liệu, một kích cỡ, vài tính năng giống nhau là cũng vài cái tên chẳng phân biệt nổi luôn.
Trả lời tiếp, đâm đầu vào Windows RT là để chuẩn bị cho bước nhập thể WP và Windows RT do chúng đã cùng nhân và có sử dụng SoC, cấu hình giống nhau. Kích cỡ mtb RT và sp WP cũng đã gần giống nhau.
Tiếp là Nokia chưa bán mảng điện thoại cho Microsoft trong năm nay, Nokia cũng không bán cả công ty vào năm 2014 như nhiều người nghĩ. Từ năm 2014, Microsoft có quyền sản xuất điện thoại mang tên Lumia và Asha trong 10 năm, theo bản hợp đồng kí năm 2013, gia hạn hay không thì chưa biết.
OK?
destjny87
TÍCH CỰC
10 năm
@iamharrytn
đã dùng hàng smart của Nokia bao h chưa . mua xong dùng đc 1 h , rồi đáp vô sọt rách vì ức chế 😕
beautiful
ĐẠI BÀNG
10 năm
@destjny87 Gà vãi bác, mua mà đêu thèm test rồi lại đi kêu này kêu nọ. Ở cửa hàng thì nó cho bác test hẳn 2h ==)
destjny87
TÍCH CỰC
10 năm
@beautiful
test kiểu gì thế , nó có cho dev máy hay cái 1 đống ứng dụng vào ko , mẹ mấy cái vọc đấy cầm về nhà có thời gian mới làm đc , và cũng chỉ vài tiếng là muốn mang ra hàng trả lại vì những cái cần thiết thì ko có
Con này viền màng hình trên và dưới không căn xứng.
Hùng 037
ĐẠI BÀNG
10 năm
cag nkieu cag tốt
Dahaka321
TÍCH CỰC
10 năm
các hãng đua nhau rò thông tin hàng khủng cho năm sau
down_load
TÍCH CỰC
10 năm
Nhìn ảnh rò rỉ thì nó là cái Lumia chứ ko phải Nokia Lumia nữa rồi 😃
@down_load thánh soi ;)
thao
TÍCH CỰC
10 năm
@galabuon Không phải thánh soi, cái concept nó để thế - Lumia
Cẩn thân không bi Sharp kiên đấy.....giống ShoftBank 302sh thế....
Con Phone thì ko nói chứ con Tablet RT thì 99% die, 1% hấp hối........! 😁
Chưa tìm được lý do để xài RT, giải trí thì kém mà công việc cũng chẳng được khỉ gì.....!;) Nói chung nó cứ dở hơi thế nào ấy.....
@Xperia_no1 Thì bán cho fan MS cứ tưởng RT là windows thong thường. Mấy đứa bạn mình mua xong hỏi sao tao về cài game hay unikey không được.
@Xperia_no1 từ từ chứ bác cơ bản con 2520 mà ra có 3g giá 490$ thì em nó ko có đối thủ đâu ạh với cấu hình như vậy và kiểu dáng đó thì mua mua về giải trí chơi bời là bá cháy . khi ấy em giá rẻ ra thfi tính phổ biến nó tăng lên đồng ngĩa nó sẻ được hộ trở phần mềm tốt hơn
keen9000
TÍCH CỰC
10 năm
@khonggianbonchieu_dh Tốt nhất cứ đợi khi nào phần mềm nhiều rồi hẵng mua , mua trc đón đầu như đánh bạc chưa kể tốc độ đẻ năm sau đó cao thì chắc ko chờ đc tới ngày phần mềm nhiềub😔
@Xperia_no1 Xài RT chưa mà phán như thánh vậy bạn. Vs đa số thì giải trí, công việc chỉ cần MS office và internet thôi bạn. Vọc vạch rom, tính năng lặt vặt thì đc mấy người ham. Cái đầu họ đc trả lương bạc triệu $ nên cách suy nghĩ k như bạn đâu.
Stevenytu
TÍCH CỰC
10 năm
chất lượng phần cứng nokia tốt thật, cầm cái máy lên tự hỏi khi nào máy mới móp bể 😁
dvthong
ĐẠI BÀNG
10 năm
nokia dạo này siêng quá, giảm giá đi em làm 1 bé nào
magom
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nokia đẻ lần cuối hay gì mà ra hoài vậy trời nghèo mà chạy theo chắc chết wa'
Nokia đang tận thu trước khi sang nhượng lại các bằng sáng chế và quyền sở hữu đấy !:eek:
(dự án Lumia cho 10 năm tung ra hết trước khi sang tên)😁
@Nokfev nokia cho m$ thuê bằng sáng chế 10 năm nha bác, ko bán, hi vọng từ đống bằng sáng chế đó nokia làm đc thứ hay ho, đồng hồ thông minh, máy ảnh, loa, phụ kiện... :D
thadanguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nokfev Sang tên khi nào vậy thánh chỉ là cho mượn bằng sáng chế thôi mà
thao
TÍCH CỰC
10 năm
Nghe mà phê lòi 😁
viến mỏng ghê
nhưng sau 2 năm dùng wp vẫn ghét cái giao diện của nó
nhl41slay
ĐẠI BÀNG