Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia sẽ thay đổi giao diện mới cho Symbian

vuhai6
25/2/2011 2:5Phản hồi: 109
Nokia sẽ thay đổi giao diện mới cho Symbian
Trong một sự kiện được tổ chức tại Trung Quốc, Nokia lần đầu tiên đã giới thiệu giao diện mới cho điện thoại Symbian của mình. Thiết bị được trình diễn là N8 với Symbian^3, tuy nhiên Nokia vẫn chưa thông tin chính thức là khi nào thì người dùng có thể nâng cấp lên bản cập nhật mới này. Nhìn qua giao diện thì có thể thấy thanh top bar mới đã được gom gọn lại với đầy đủ các thông tin về mạng, kết nối, pin, thời gian ở trên đó.

Các widget không bị giới hạn trong 6 khung cứng ngắc trên màn hình nữa mà đã linh hoạt hơn. Phía dưới màn hình là 3 phím ảo có tính năng lần lượt từ trái qua là Gọi điện, Tuỳ chọn và Menu chức năng. Ngoài ra, Nokia cũng cho biết với phiên bản phần mềm mới, hiệu năng sử dụng của điện thoại sẽ tốt hơn, phần cứng tương thích hơn. Các cập nhật sẽ được chuyển trực tiếp tới máy người dùng (Over The Air)

Nguồn: mynokiablog
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giống MIUI vậy ta :mstickle: , nhìn đẹp đấy

@ : 4 nút menu android , thanh status như android luôn. chắc ít bửa google kiện nokia đây

Sắp biến thành android rồi........
Symbian là Symbian không thể nào so sánh lẫn lộn với Android được.hi vọng sẽ có sự cải thiện về giao diện của symbian
thà như vậy còn hơn vất vào dĩ vãng bác ah`
Android là cái gì mà fải sắp thành Android ....? Symbian cũng có cái hay riêng của Symbian mà...
RedGhostPro
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác nói đúng lắm.... mặc dù em đang xài androi nhưng các bác đừng chê sym giống androi như thế, không phải cái gì ra rồi thì cái khác ra đều nói giống theo nó (ghét cái kiểu nói của mấy thằng crazy ifan), cố lên sym, biết đâu một ngày nào đó sym có cái đặc sắc hơn để người dùng như anh e ta thưởng thức thì sao...
iupxlam
ĐẠI BÀNG
13 năm
... mà ý kiến 😃| thanh trạng thái S40 từ xưa đã thế, mà mấy cái SS, LG từ xưa cũng thế, như kiểu là "chuẩn" của Status rồi,
còn bên trong sẽ có nhiều thứ khác nữa, đừng có lôi android vào đây 😃|
hi vọng có 5800 của mình! hey hey....
cùng ý kiến, mod nhiều giao diện rồi nhưng không giao diện nào tốt bằng chính của nhà sản xuất vì nó được tối ưu hóa nhất cho hệ thống
Giao diện mới có vẻ ấn tượng phết, bao giờ thì OTA nhỉ, sốt ruột rồi đây.
Ố ố la la có E5 cùi của mình ko nhỉ? Chắc chỉ có máy cảm ứng thôi. Hừ....
anh em Symbian có thể ăn ngon ngủ kỹ rồi! hô hô

có lẽ quyết định thay đổi tổ chức ban lãnh đạo giám đốc tập đoàn là 1 việc làm sáng suốt!
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
giao diện này nhìn cũng được đấy chứ
e5 mà cùi ah bít sài điện thoại k đấy nokia e5 là điện thoại tầm trung nhưng mà chạy đa nhiệm 1 lúc 74 ứng dụng đấy bác ạ
Nói là nói vậy thôi,N8 mình dùng chạy 1 lúc khoảng hơn 30 ứng dụng là có thể treo máy rồi.
ủng hộ Symbian nhiệt tình!

---------- Post added at 03:15 PM ---------- Previous post was at 03:14 PM ----------

giờ thì ngáp ngủ và chờ đợi thôi bà con ơi................................!
Mong là sớm có cập nhật để anh em sym trên tinhte ko bị ném đá nữa......đi đâu cũng thấy chê giao diện người dùng của sym =(
Cứ từ từ đi các bác, sắp tới còn có Symbian^4 (N8 có thể nâng cấp từ Symbian^3 lên ^4) khá nhiều tính năng hay hơn thế nhiều. Symbian^2 bản PR2.0 cũng chưa phải là đỉnh đâu. Một số tính năng mới của symbian^4 sau:
- Giao diện mới và linh hoạt hơn: S^4 được cải tiến hoàn toàn mới, cho phép tùy biến chứ ko fix như S^3
- Qt mới
- Có thể lập trình website trên S^4
- Ứng dụng:Mạng xã hội và các trình giải trí tốt hơn, thông minh hơn
Có thể S^4 sẽ được ra mắt vào quý 2 năm 2011, cuối năm các handset đang dùng S^3 có thể được nâng cấp lên S^4
Tổng hợp từ:
http://tech18.com/symbian-4-os-features-a-first-look.html
http://thenokiablog.com/2010/02/25/nokia-symbian4-ui-preview/
Vài trang discussion nữa...
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
May mà có dẫn chứng, kô thì ảo quá :p
Levis_x3
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ô la la! Symbian Lột xác:
Lột xác, lốt xác thành người khác. Nặng nề ngày tháng còn gì buồn chán, bay lên bay lên vỡ nát... A ka ka
cuối cùng nokia cũng đã câu khách bằng giao diện android 😃
Ê nói vậy ko đúng nhe,mình thấy rõ ràng là có nét riêng của Nokia.Bạn thử chỉ ra coi giống chỗ nào.Cứ ai sinh ra trc là giống ng đó hả

---------- Post added at 06:55 PM ---------- Previous post was at 06:55 PM ----------

ko biết s60v5 có dc up giao diện ko ta 🆒:rolleyes:
mình thấy chắc Sym^3 mới có cập nhật đẹp thế thôi,nokia trình diễn bằng N8 mà,các dòng khác chắc hơi lâu ah
Gago204
ĐẠI BÀNG
13 năm
hy vọng không chỉ cập nhật riêng cho Symbian^3.
jing
CAO CẤP
13 năm
cái này dành cho các máy mới, sắp ra hoặc N8
các máy cũ hơn đừng nằm mơ vô ích
nokia symbian có bao giờ upgrade đâu, chỉ là update (bug fix) là cùng thôi
hehe
đồng ý vs bác ,nokia toàn đem con bỏ chợ thui, toàn update chứ chả bh có upgrade,😔( cầu trời n70 cũng lên đc 😆, ai mà biết đc ,kakaka
chúc mừng nokia ít ra cũng phải như thế
Nên làm càng nhanh càng tốt. Giao diện No xấu quá 😁
chúc mừng chúc mừng 😆 bình mới rượu cũ.. nhưng khi có bình mới thì ngta sẽ có cảm giác rượ ngon hơn 😃)
bữa nào có dịp tôi sẽ đưa giao diện con E71 đang xài lên cho anh em bình loạn!:mstickle:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019