Nokia trình làng C3-01 Touch & Type
niky
10 nămBình luận: 75
Sau chiếc máy đầu tiên của dòng sản phẩm Touch & Type, trong khuôn khổ ngày thứ hai của sự kiện Nokia World 2010, hãng này cũng đã cho ra mắt chiếc máy thứ hai: Nokia C3-01 Touch & Type. Khác với chiếc máy C3 vừa được bán ra một cách rầm rộ mới đây, C3-01 Touch & Type (xin viết tắt là C3 T&T!) không có bàn phím QWERTY, mà thay vào đó là bàn phím T9 cùng màn hình chạm, tương tự như X3-02.

Tổng quan máy có thiết kế mỏng, gọn gàng (111 x 47.5 x 11mm) và khá giống với chiếc 6700 Classic với bộ khung kim loại và bàn phím T9 phẳng, kích thước phím bấm to. Mặc dù C3 T&T không sở hữu phím nghe nhạc chuyên dụng và phím email riêng như X3-02 nhưng cấu hình và khả năng tương tác hoàn toàn tương đương: màn hình cảm ứng điện trở 2,4" QVGA (độ phân giải 240 x 320 pixels), chạy trên hệ điều hành Series 40 6th FP1, camera độ phân giải 5MP/LED Flash, kết nối 3G HSDPA 10Mbps, kết nối Wifi, hỗ trợ dịch vụ gia tăng nền OVI (OVI Mail, OVI Store...), hỗ trợ push mail với Nokia Messaging 3.0, FM Radio, khe thẻ nhớ microSD mở rộng (hỗ trợ đến 32GB)...

Giá bán cho C3 T&T được Nokia công bố là €145 (trước thuế, vào khoảng 3 triệu 700 ngàn VNĐ), dự kiến quý IV sẽ được phân phối. Bạn có thể tham khảo chi tiết cấu hình máy trong file đính kèm bên dưới bài.

Nguồn: Nokia World 2010
Nokia_C3_Touch_and_Type_data_sheet.zip
buihungkb
TÍCH CỰC
10 năm
Wow, máy này đẹp wá 😁 Nhưng tiếc là k fảii là điện dung :D Điện trở cũng đc nhưng ko thik bằng điện dung
Bác cứ đùa. Cái máy màn hình bé tí lại ko có hệ điều hành thì điện dung cái nỗi gì.
ducmnm
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá có vẻ hơi cao nhỉ....!Thêm VAT vào nữa là 4tr.
Đang định mua C5, lại phải chờ em này ra rồi 😔
C5 chạy S60 bác à, còn con này chạy S40. Công nhận là con này đẹp thật, tính năng cũng tốt, có vẻ Nokia đang dần lấy lại được vị thế của mình rồi
Em vẫn đang chờ X3-02 T&T ra để mua 😁
Con này về phần mềm thì không thể so sánh với C5 được bạn à
odin0706
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá bán máy không bao gồm thẻ nhớ, lại sử dụng S40, camera không AF ==> hơi đắt...
Mấy máy tầm tiền này mà bác đòi AF cho camera thì hơi quá đáng đấy, bác mua iPhone 3Gs thì hãy có. Máy này vỏ kim loại, camera đèn LED nên phải hơn vài trăm K rồi. S40 thì dùng cho chị em, nhiều người cũng không dùng đến mức S60 đâu
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
10 năm
bớt 700k lúc bán tập trung ngày đầu tiên giống c3 thì lại xếp hàng mà mua ấy nhỉ. ko thích s40 chút nào đơn giản ko có j để mò hết à̀
3tr7 có thể mua đc Ê63 rồi hơn đứt con này về mọi mặt
E63 có cảm ứng không bạn, còn cam của E63 là 2mp
Kiểu dáng đơn giản đẹp...ước gì em nó ngoài cái màn hình màu thì chẵng còn chức năng gì khác ngoài nghe gọi,nhấn tin thì chắc mình sẽ mua 😁
xtmg1
CAO CẤP
10 năm
nhìn không đẹp bằng X3 T&T mà giá lại đắt hơn
mà dạo này NOKIA sử dụng tên sản phẩm rắc rối,khó nhớ quá
coolvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy thiết kế gọn,đẹp, đáp ứng như cầu cơ bản ... giá 3tr cũng quá hợp lý cho nó rồi
uocjcao1m
ĐẠI BÀNG
10 năm
mua E63 có khi lại hay hơn .
Cái này đơn giản dễ dùng cho người dùng cơ bản 😁 ....! Giá này mua C5 để nghịch ổn ^^!
hung195
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nút gọi, nghe/cancel hơi nhỏ nhỉ? Mặc dù con này có cả 3G lẫn Wifi, Camera đèn lead hơn hẳn con C3 cũ...
Chả có gì mới mẻ.
Mà sao thằng Nokia này ra máy gì cũng phải nhìn mới có thể biết được kiểu dáng, quá khó khăn với NSD.
Cùng là C3 mà cái thì QWERTY, cái thì không.
fanliv
TÍCH CỰC
10 năm
Máy khá đẹp nhưng mình thấy không nhất thiết phải có cảm ứng. Khi màn hình đã nhỏ thì cảm ứng sẽ thêm phần khó khăn.
vip_boy963
ĐẠI BÀNG
10 năm
Màn hình bé tí thế này mà cũng dùng cảm ứng à😔
Tam tien do co the mua duoc em E71 sai roi luon do chu. Them chut nua mua duoc em E72 luon day chu.
Em thấy em C3 T&T này hơn em x3-02 ở một số điểm (theo ý kiến cá nhân em) như: cam 5mp có thêm đèn flash (mặc dù chỉ là flash led đơn
nhưng cũng khá hữu ích), pin xài sướng hơn (1050 so với 860 mAh), bàn phím 4 hàng (theo em thấy thì bấm có vẻ sướng hơn bàn phím của x3-02, phím bấm to hơn, nhất là cái phím 0, hổng lẽ mỗi lần nhắn tin mà muốn cách khoảng thì lại phải với ngón tay wa nhấn phím 0 (cái này thì kinh nghiệm do em xài cái cảm ứng cùa samsung nên hơi khó chịu cái vụ này)), 2 phím nghe và ngắt cuộc gọi được thiết kế tách ra rõ ràng (cái x3-02 thì để chung với hàng phím trên cùng nên hơi khó nhìn).Con c3 này thân làm bằng kim loại nên nhìn sang trọng hơn, trọng lượng nặng hơn (100 so với 77g) nên nam xài thì đầm tay hơn, với lại thiết kế tổng thể thì nhìn đơn giản mà lịch sự (lúc đầu em cũng thích con x3-02 lắm nhưng từ khi thấy con này thì thay đổi suy nghĩ hẳn, có vẻ con x3-02 thời trang nên hok hợp với em lắm). nhưng có 1 điều em hok thích lắm, đó là sao máy này hok có màu đen mà lại là màu xám, nhìn hok được đẹp lắm zới lại trông hơi cũ. Nhưng dù sao thì em đã tự hứa với bản thân là khi nào em này ra la múc liền !(với cái giá này thì ok quá rùi, mà chắc zì con x3-02 lại rẻ hơn con này (dòng X lúc nào cũng cao cấp hơn dòng C mà!)..
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019