Nokia và AT&T giảm giá Lumia 900 kèm hợp đồng xuống còn 50USD

TDNC
16/7/2012 4:24Phản hồi: 284
Nokia và AT&T giảm giá Lumia 900 kèm hợp đồng xuống còn 50USD
Nhà mạng AT&T của Mỹ vừa giảm giá chiếc Lumia 900 cao cấp nhất của Nokia xuống 50%, từ 100USD xuống còn 50USD (kèm hợp đồng 2 năm). Khách hàng có thể chọn bất cứ màu nào, kể cả phiên bản màu hồng vừa mới ra mắt gần đây. Đây được xem là động thái kích cầu mua sắm của Nokia trước viễn cảnh máy không thể được nâng cấp lên hệ điều hành Windows Phone 8 mới nhất.

Sau khi Microsoft giới thiệu WP8, rất nhiều người tỏ ra thất vọng vì các máy Lumia hiện tại không thể nâng cấp lên phiên bản này. Lumia 900 cũng như các máy Lumia khác chỉ có thể nâng cấp lên phiên bản 7.8 mà thôi.

Theo Nokia
284 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy nay tot hk mà gía rẽ thé

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn
thachgia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@westlifeplaywar
Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
@Boykute30792 éx.giống mua trả góp z troi

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn
@bilidifts ừ đại loại là vậy đó hehe
@bilidifts ngáo ngơ à mà bảo ko tốt
con này mà có bán kèm hợp đồng thì em thề sẽ vách thóc đi mua
kutj'
ĐẠI BÀNG
12 năm
tốt............. ước j em ấy ỡ việt nam
lam@xung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kutj' bán tại vn từ 24/6 rồi mà.nhưng giá thì cao quá tại không có hợp đồng mạng.
stockplayer
ĐẠI BÀNG
12 năm
quan trọng là giá lumia 900 tại vietnam thế nào thôi? 😃
aeronautic
ĐẠI BÀNG
12 năm
ế rồi ế rồi.......VN có giảm ko ta ???;)
$399 cũng khá rẻ đấy chứ
nobody...
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ở VN thì không cần phải đợi wp8 đâu 😔
mua rồi ngưng hợp đồng. tuồng ra nước ngoài bán. các máy này bị khóa mạng.
iphone 4 4s lock cũng cái lò AT&T này chui ra.
@Net0925345000 Bạn có hiểu về hợp đồng không bên mĩ không giống vn đâu bạn đăng ký 2 năm thì phải trả đủ nhà mạng 2 năm tiền hợp đồng

Sent from my HTC Incredible S using Tinhte.vn
@KySiRong Esn và ssn là cái gì thế bác???
fessy1102
TÍCH CỰC
12 năm
@vn_kyo_kenny mua đứt thì hơi thấm 😁
KySiRong
TÍCH CỰC
12 năm
@anh.tuan.95 ESN = Electronic Serial number, giống giống với IMEI

SSN = Social Security number = mỗi người Mỹ có 1 số này. Bấm vào máy là ra tất cả thông tin.
Sau khi tổng hợp các nguồn thông tin từ comScore và Nielsen, Horace Dediu tin rằng nhiều khả năng Nokia chỉ bán được khoảng 330.000 điện thoại Lumia trong vòng 4 tháng qua tại thị trường Mỹ. Theo đánh giá sơ bộ từ Nielsen, tại thị trường Mỹ hiện có khoảng 4,5% người dùng smartphone sử dụng hệ điều hành di động Windows, trong đó có 3,2% là Windows Mobile và Windows Phone chiếm 1,3%. Các nhà sản xuất điện thoại chạy Windows Phone như Samsung và HTC chiếm 0,5% thị phần còn Nokia chỉ có vỏn vẹn 0,3%. Bên cạnh đó, thống kê của comScore cho biết tổng số người dùng smartphone ở Mỹ là 110 triệu người. Do đó, nếu tổng hợp 2 nguồn tin lại thì có thể ước lượng doanh số dòng điện thoại Lumia của Nokia chỉ đạt 330.000 thiết bị được bán ra trong 4 tháng qua. Dòng điện thoại Nokia Lumia chỉ bán được 330.000 chiếc trong 4 tháng qua tại Mỹ. Đây là con số vô cùng nhỏ bé khi so sánh với doanh số gần 10 triệu smartphone Galaxy S3 được Samsung tiêu thụ chỉ trong hơn 1 tháng.
Nếu nhận định trên của Horace Dediu là chính xác thì tình hình tài chính của Nokia trong quý II năm nay rất tồi tệ. Có thể nói rằng việc bắt tay với Microsoft là Nokia đang tự đùa với lửa. Quan hệ hợp tác này luôn khiến Nokia phải chịu thiệt và việc đặt mọi hi vọng vào hệ điều hành Windows Phone 8 liệu một lần nữa có làm hãng điện thoại Phần Lan phải “ôm hận” không.
Để cứu vãn tình hình khó khăn trước mắt và doanh số bán hàng “ảm đạm”, nhà mạng AT&T đã buộc phải giảm một nửa giá của Nokia Lumia 900 từ 99 USD xuống còn 49 USD (kèm hợp đồng 2 năm). Đây cũng là động thái nhằm tăng khả năng cạnh tranh cho Lumia 900 với các dòng smartphone cao cấp khác như Galaxy S III hay HTC One X.
http://m.genk.vn/c187n20120716105254208/lumia-900-buoc-phai-ha-gia-ban-do-e-am.htm
@blueseaN9 tôi nói là đặt hàng 9 triệu chiếc chứ nói là ở mỹ 9 triệu chiếc khi nào mà đã phán rồi. Tôi cũng chẳng rảnh mà tranh luận với chú vì tôi biết nói tới nokia thì kiểu nào chú cũng nói được rồi. 1 cái đt nòng cốt đỉnh nhất mà chỉ sau 3 tháng giá giảm 3 4 triệu ko chết thì gọi là gì. Gía chính hãng còn giảm thế thì ở ngoài 3 tháng sau nó bán bao nhiêu còn ko chết. Lumia hiện tại đã là 1 thất bại của No rồi còn sau này có lên được hay ko thì còn phải chờ. Cũng như con N9 bạn đang xài với nhiều người thì nó cũng như đã chết rồi vì chẳng còn được hỗ trợ nữa.
@zeus8410 N9 vưa lên pro.13 kìa! k dc hỗ trợ khi nào? k dùng đừng có nói! Với cả ai lấy sản phẩm lumia bán tại mỹ so với s3 bán trên toàn thế giới? Với cả nokia chưa công bố doanh số thì mấy cái tin vịt này cũng thi nhau vào chém! Tôi thấy lumia chưa thất bại bao jo! Bạn lại thánh phán nữa rồi!
@blueseaN9 Tất nhiên tôi biết với bạn thì No ko bao h thất bại rồi nhưng với phần còn lại của thế giới thì lại là 1 vấn đề khác 😁 Tôi ko phải thánh như bạn mà chỉ là người chăm đọc báo thôi
http://ictpress.vn/Chuyen-dong-nganh/Nokia-lo-nang-doanh-thu-smartphone-giam-qua-nua
@zeus8410 Bạn là chuyên gia dìm hàng thi có! Tôi ko phán j hết sao bảo tôi là thánh? Chỉ những người phán như bạn mới gọi là thánh thôi! Đọc báo chăm chỉ đến nỗi mù quáng cmnr! Cứ tưởng báo là chính xác! Haiz!
Lumina 900 của Nokia bị Microsoft dìm hàng qả này "đau hơn hoạn".
anhzaive
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Ng. Thành Trung hii lên trang nhất hay hơn mod :p
bất cứ thứ gì về việt nam đều đc gắn thêm 2 cái cánh để giá bay cao
no_6120
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hackertheking hehe, bạn thử ship về 1 cai qua các dịch vụ ship hàng đi rồi biết. Đừng nghĩ các thương gia nâng giá, mà đó là thị trường chung bạn ạ
Cũng giống android thôi..đâu phải thiết bị nào cũng lên Android 4.. Đâu...cũng hơi thất vọng Nokia và Micro quá
@magic_stardj Nếu gen 2 đủ mạnh thì đã lên 8 rồi chứ ko vất vưởng như hôm nay. Bác nói chuyện huề vốn quá
@zeus8410 Thế tại sao HD2 mạnh như thế mà thằng MS không cho lên 7 hả bác ?
@magic_stardj 6.5 lên 7 và 7 lên 8 là hoàn toàn khác nhau bác ạ. Nó ko cho lên là do cách thức kinh doanh như thế để người dùng phải mua máy mới nhưng mà thực chất nó vẫn lên được giống như nhiều máy android bây h nhà cc ko hỗ trợ 4.0 nhưng vẫn lên đều đều vì cấu hình mạnh. Còn 7 lên 8 là nó khác nhau ngay từ cái lõi rồi nên ko thể so sánh với HD2 lên 7 được.
autk08
TÍCH CỰC
12 năm
@magic_stardj 6 với 7 khác nhau thật đấy nhưng cốt lõi thì nó giống nhau. Giống như android đc viết bằng java nên các file .jar trên Symbian có thể chạy đc. Mà sản phẩm bạn nói rất là cá biệt, vì nó có thể chạy Android được nữa. Còn từ 7 lên 8 khác nhau nhiều đấy, đừng để cái giao diện bên ngoài đánh lừa, vì như android cài launcher 7 là thoạt nhìn cũng giống như wp rồi, cái nhân mới là cái quan trọng. Phần mềm thì ko có giới hạn (vì chúng ta có thể cài xp lên điện thoại được mà), nhưng để các máy cũ lên đc wp8 là điều rất khó, và để sử dụng nó ngon lành tất cả thì càng là điều xa vời!
vn mà có giá đó nhỉ. e xúc ngay 2 kon. hợp đồng cũng dc
@dong_tuyet93 biết hợp đồng đáng giá bao nhiêu không mà trả lời chắc nịch thế bạn =)). 2 con hợp đồng có mà è cổ ra trả mỗi tháng à 😁
@dong_tuyet93 hinh thức giống như mua trã góp ý mà :p
@dong_tuyet93 hợp đồng 1 tháng 25 usd giá trong 2 năm;) đó bạn dám múc ko
dailvcntt
ĐẠI BÀNG
12 năm
mong ở VN nó cũng giảm. mua xài window phone thử cho biết.
không lên wp8 thì xài đỡ wp 7.8, cũng có vấn đề gì đâu ha
khoa_pv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này mua về vn làm j nhỉ
@khoa_pv cùng lắm dùng sim ghép thôi hehe
@khoa_pv Mua để ủng hộ Nokia, có thể làm quà tặng cho nguoi thân 😃
all2
ĐẠI BÀNG
12 năm
oh ho sao em xem ở việt nam có bán nó rồi mà, hơn 12 tr mà. là sao vậy taaaaaaa
@all2 Chắc trong tuần tới là giảm xuống khoảng 9triệu full box nguyên seal thôi. Với hàng second thì chắc khoảng 6-7triệu là đẹp,
MS chơi thâm No quá. Nếu trước đó, No đi theo con đường Android thì có lẽ bây giờ đã có em Lumia 900 chip lõi tứ cùng mấy trăm nghìn APP rồi cũng nên.
@o0tobite0o Bào thủ như No thì khó có chip lõi tứ sớm. Mấy cái symbian mới ra như 808 vẫn còn xài ARM11 cho giá rẻ nhất.
lam@xung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@all2 tại ở vn không phải hợp đồng mạng.
lingkt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá đẹp quá! 7.8 cũng được 😔(
hoailotus
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nokia bị lão cáo Microsoft cho ăn 1 quả quá đau đớn. Ủng hộ ông vua phần cứng (Nokia) kết hợp với ông vua phần mềm smartphone (Google).
Mà có ai tuồn hàng về vn dc giá thấp em tậu 1 con sài thử.
noruta
TÍCH CỰC
12 năm
WP 7.5 tango cũng đã rất tốt rồi 😃 bản thân em xài Lu800 thấy rất hài lòng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019