Nokia và BlackBerry: sự trở lại ấn tượng nhất trong năm 2018
Duy Luân
2 năm trướcBình luận: 443Lượt xem: 43.632
Có điều kiện thì chọn cả 2
Sa cơ lỡ vận chứ bác :v :v. Em cũng thích Nokia lắm luôn. Nhớ cái thời cameraphone của em nó 😃
No 7+ quá tốt, mỗi quay video chán k tả nổi
thích giao diện BB10 , BlackBerry làm Android giữ giao diện vậy thì ngon
Nói thật bây giờ dùng bàn phím vật lý thì công nhận cảm giác gõ rất thật nhưng rất mỏi tay, tốn lực nhiều hơn để ấn phím so với việc touch nhẹ trên bàn phím ảo.
Trong thời đại bàn phím QWENTY thịnh hành thì nó không phải là vấn để nhưng khi đã dụng sử dụng fulltouch quá lâu thì mình cảm giác gõ rất mỏi tay ( lý do mình tiễn em Q10 đi ).
Giờ chỉ mong BB ra 1 em Qwenty màn hình 18:9 để giải trí, kèm 1 bàn phím vật lý ấn nhẹ nhàng như bàn phím cảm ứng .....
Mãi mãi một tình yêu với Nokia!
Vẫn thích cái Thương hiệu NOKIA vì những hoài niệm thanh xuân thời học sinh - sinh viên khi ở trong lớp thì gần như là gắn mác thương hiệu NOKIA, một số ít (có $) thì dùng các đời máy cao cấp của Sony Ericsson rất nổi tiếng thời bấy giờ. Nokia mình vẫ thích cách phân chia các sản phẩm theo các dòng C,N,E vv... với các đối tượng người dùng khác nhau. Chiếc điện thoại cuối cùng em sở hữu của No 100% là Lumia 900 và chiếc cuối cùng hồn No mác Mi là Lumia 950XL từ đó chưa có cơ hội được sở hữu 1 chiếc Nokia thông minh thế hệ mới.
chả thấy mấy ai xài luôn ! có mấy cái noki chuối vàng lâu lâu có thấy :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Ấn tượng với BB Key2
Mình rất thích 2 thương hiệu Nokia và BB. Mình chỉ không thích 1 điểm là họ sử dụng hệ điều hành Androi. Vì hệ điều hành sử dụng 1 thời gian là bị chậm, cảm ứng không mượt mà cho lắm khi sử dụng các thao tác. Cái vấn đề nữa là nó có 3 nút trên mặt cảm ứng nhưng lại đặt gần quá, nên khi sử dụng mình không thấy thoải mái.
Mình thấy BB Key2 là sự trở lại tuyệt vời nhất của BB thời gian gần đây
bác Duy Luân có vẻ thích con Nokia 7plus nhỉ. chắc máy ngon rồi. lại có máy để mình tính.haha
Sau Nokia, Blackberry rồi sẽ đến HTC, Sony, LG
"Con này thím Hiệp hứa sẽ cho mình mượn xài thử, hi vọng không bị xù kèo"
Cho bác cuhiep lên sóng vài lần nữa là tặng luôn chớ mượn gì!
hy vọng các hãng có những đột phá mới về thiết kế trải nghiệm người dùng, chứ giờ toàn na ná nhau thấy quá mông lung 😔
Nokia trở lại ngoạn mục quá chứ. Cũng may là bị microsoft gạ gẫm để sụp đổ xong giờ fan dc hưởng lợi vs giá dễ chịu. 😆
Giờ vẫn còn giữ 5 em Nokia là E71, E72, 6300, 1202 và 1280. Còn Blackberry thì đang trưng tủ Classic Q20, 1 em Q10 thường và 1 em Q10 bản chữ Thái, 1 em Bold 9900 thường và 1 em Bold 9900 AT&T, thêm 2 em 8707 :d
Chỉ là hiệu ứng ban đầu thôi mà, chưa khẳng định được điều gì.

Quan trọng là thời gian tới thế nào thôi.

Nokia có doanh thu chỉ 2 tỷ USD vào năm ngoái là quá bèo đi, chỉ ngang HTC với 2,1 tỷ USD trong năm đó.

Lãnh đạo của HMD Global là người của Foxconn rồi.
@vnstockguru Doanh thu năm ngoái thấp là đúng vì chưa ra thị trường thế giới nhiều.
Chán con Iphone 7 Plus sang Nokia 7 Plus sài tới giờ vẫn thích do hệ sinh thái Google tối ưu hơn
BB mình từng sài con 9900 đúng là quá ngon và đẹp. Tiếc rằng nó không biết bơi nên ngủm ròi.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 173VIPhemilo
9.376 bài đăng
quangthegtvtk49+ 139CAO CẤPquangthegtvtk49
4.976 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119