Nokia X+ chính thức bán ở Việt Nam, giá 2,75 triệu đồng; TGDĐ độc quyền phân phối

Trung Dt
29/4/2014 13:24Phản hồi: 254
Nokia X+ chính thức bán ở Việt Nam, giá 2,75 triệu đồng; TGDĐ độc quyền phân phối

Thông tin chính thức về việc Nokia X+ xuất hiện ở Việt Nam đã chính thức được công bố. Qua đó mẫu điện thoại X series thứ hai được giới thiệu sẽ có giá bán 2,750,000 đ và được chuỗi cửa hàng Thế Giới Di Động độc quyền phân phối. Động thái này cho thấy Nokia muốn tập trung vào một hệ thống để tránh bị loạn giá so với việc phân phối rộng rãi. So với Nokia X, Nokia X+ có phần cứng tương tự bao gồm màn hình IPS 4" độ phân giải 480 x 800 pixel, bộ xử lý lõi kép 1GHz, bộ nhớ trong 4GB và thẻ nhớ mở rộng. Khác biệt duy nhất là máy có dung lượng RAM ở mức 768MB, cao hơn Nokia X có RAM 512MB.

Như vậy chúng ta sẽ còn một mẫu điện thoại nữa thuộc X series là Nokia XL chưa xuất hiện. Sản phẩm này có màn hình 5" và được bổ sung thêm camera phía trước.Vẫn chưa rõ khi nào Nokia XL được phân phối tại Việt Nam.

Nguồn: Nokia Việt Nam
254 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kanishi
TÍCH CỰC
10 năm
quá nhọ cho các bạn đã mua Nokia X 😆
ngocb2
TÍCH CỰC
10 năm
@kanishi thời buổi này mà ức chế với công nghệ thì chỉ có cách để bớt tức là tránh xa công nghệ.
Tôi: Mr.NgọcTx thông báo cho anh chị biết là, tôi đã bị troll công nghệ kiểu thánh nhọ này nhiều lần rồi... 😁
@ngocb2 Ngọc TX? Nghe cứ như quen quen 1 anh bán mình con PDA Palm Sony Clie thời xưa 😃
@kanishi phải nói là nokiax dùng lác và giat
@kanishi Hơn RAM thôi chứ cấu hình có thay đổi gì đâu mà nhọ
ngocb2
TÍCH CỰC
10 năm
@killed K phải bạn ạ. Mình dùng đt từ thời N 70 thôi. Chứ mấy con O2, palm, thì mình chưa dùng qua. Windows mobile chỉ dùng mấy cái HTC thui.
Nó với con trendplus em nào lag hơn nhỉ?
@cantho_ Vậy là nó như nhau ha!
@duckone265 Cả 2 con này dùng đều lag cả. Cái kiểu dùng của x ko thấy hấp dẫn j

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@duckone265 nó, vì con trend plus chạy chip 2 nhân 1.2ghz cortex a9, con X 2 nhân cortex a5, cộng vs kinh nghiệm làm đt Android của SS. mà antutu chênh nhau tận hơn 4k điểm, có khi gần 5k, mà dòng giá rẻ điểm số chênh nhiều như v nó sẽ rất khác nhau, dòng trung cao cấp chênh khoảng 10k điểm vẫn thấy nhanh như chớp :3, hiệu năng con X trên Antutu X khỏag 7k5 đến 7k8, còn Trend plus khỏag gần 12k, mạnh hơn cả con S2 hồi đấy 😃 đã đi xài thử để coi mua cho ng thân, con X đẹp thôi, còn phần hồn kém hơi nhiều. p/s: đã từng xài 1 con cấu hình từ chip tới ram tới màn hình y con X này chạy phiên bản 4.1 giống luôn về kết quả là chậm lắm =(((, mà chip S4 play cũg nóng lắm. mình xài Htc =))
phong93st
ĐẠI BÀNG
10 năm
mong là em nó sẽ ngon hơn nokia X :rolleyes:
@phong93st hơn con trend là chắc bác à 😃
Ngon, rẻ
de traivnghiem xem the nao
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
giá này thà thêm 200 mua 525 ram 1g sướng hơn chứ con này nửa nạc nửa mỡ chán
@abgnac thực sự thì thằg No h bán cho M$ rồi bạn à, và dĩ nhiên thằg M$ sẽ ưu tiên wp hơn android, do đóa con này và toàn bộ sp về sau sẽ chỉ là vậy, ko đc hỗ trợ mạnh đâu
@abgnac hdh khác thím ơi 😁
@abgnac khác hệ điều hành so sao dc bác! kẻ cả 520 nó chạy khéo còn nhanh hơn em x+ này ấy chứ! sao bác ko so 4s vs em này lun đi :p:p
@abgnac nếu so với số lượng ứng dụng WP trên Lumia 525 còn chán tệ 😁
tctvn
TÍCH CỰC
10 năm
mấy sim :v nếu 2 sim thì xin chào 😔
Người dùng Nokia X bắt đầu hối hận,và hối hận nhất là những ai đã mua X vào ngày hôm qua. Và mấy tháng nữa khi XL ra thì chuyện tương tự cũng xảy đến với ng dùng X+
:p
@meodihia_cool thế thì cứ đợi và đợi nhé đừng mua vội
rộng rãi thì loạn giá nhưng những chỗ bán giá thấp còn bán đc hàng, chứ để tgdd phân phối giá cao thì ế dài hạn đê!
zenkichi153
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vqt907 tham giá rẻ thì kiếm điện thoại cũ, trung quốc, ... mà xài. "Nó" bán hàng chính hãng thì phải chịu thuế, bạn thử lên trang chủ nokia xem, giá có trên lệch với giá của "nó" đưa ra ko?
@zenkichi153 Thế mấy thương gia kia kô đóng thúê ak. Nó ăn nhìu thì sặc thui
@zenkichi153
zenkichi153
ĐẠI BÀNG
10 năm
@doan vantuyen Thật sự mất thằng thương, lái có đóng thuế ko thì mình không biết. Nhưng lên trang chủ nokia so sánh với nó. ko chênh lệch là quất thôi. xót chi vài trăm, vài chục để rước thêm đau đầu, lăn tăn.
@zenkichi153 Thưong thì nokia sẽ triết khấu 23>27% so với giá bán lẻ. Đó là đề xuất cho những nhà phân phối lớn để bán. Còn thuong gia nhỏ sẽ bán lấy số lượng hơn là lãi nhìu.
huuphuochg
ĐẠI BÀNG
10 năm
ram 768 đắt hơn 512 có 200k, sao k lên 1G đắt hơn 500 - 700k có phải phê hơn không?
@huuphuochg nhưng con chip cùi mía thì ram 1GB cũng chả làm gì, thà đắp vào cái cam còn hơn. xấu tệ hại!
MrThach1991
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huuphuochg 1G để dành cho bản XL bạn à.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@huuphuochg đợi xl nhé bạn, no bán máy ngu thật
@MrThach1991 XL 1G đc à :v
huuhoang117
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhọ cho bác nào rước nokia x rồi 😃
Mister.Ta0
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chả ham tha rác về nhà 😕
chanhthi
TÍCH CỰC
10 năm
@Mister.Ta0 bạn có biết bạn nói như vậy là đã xúc phạm tới các cá nhân hay tập thể đã sáng tạo, gia công ra sản phẩm này ko. Sản phẩm người ta cũng phải đầu tư bao công sức, trí tuệ thì mới ra đc mặc dù chỉ ở mức giá phổ thông. Mình ko mua thì còn nhiều người khác mua. Mình ko thích nhưng ko có nghĩ là ai cũng như mình. Chừng nào mình làm ra đc cái ngon hơn, tốt hơn thế thì mới có tư cách chê bai kiểu đó. Những lời lẽ đó của bạn mới đúng là rác.
Ram có cải thiện nhưng vẫn ko đáng tiền
😁 tiền nào của đấy thôi :D chí ít phải quất em 5 tr mới ra hồn được :D
Bacutri
TÍCH CỰC
10 năm
Chỉ một câu tạm biệt tượng đài nokia !
Giá quá rẻ cho nhìu người còn yêu có cơ hội.. sở hữu đt NOKIA
@phaikodo Mua con 515 vỏ nhôm nghe có lý hơn 😁
@phaikodo Chừng nào Nokia làm 1 con khủng long mạnh và hoành tá tràng cỡ như Note 3 nhỉ ? ;)

Đã chơi là chơi cho tới , Nokia ra con mạnh cỡ đó thì sẽ mua ngay và luôn, vì Android mà chơi cấu hình thấp thì chán lòi...😔
Nokia thời xưa toàn đỉnh , dòng N series thì em nào cũng đều là dẫn lối tiên phong , từ N70 cho đến N95 luôn.
cầm cả mớ tiền đi mua mà không bao giờ hối tiếc, giờ sao chua xót quá o_O tương lai nghe sao tù mù...:mad:
kutetua
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Tèo bánh bèo Bác đã thấy Lumia 1520 chưa -_-
@kutetua Ý mình nói là Android mà ;)
Mình không thích WP 🆒
cần fãi cân nhắc kỉ..... 😁:D
p/s với em zenfone 4
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
asus zenfone 5, 6 sắp xuống cmn giá rồi :3
@phongtranvn zenfone 4 bóp c* cả 3 a em nhà X
@phongtranvn so sánh thì chẳng ai thèm mua nokia a, kể cả asus là dòng giá rẻ, nhưng bởi vì nó mang trên mình hdh mở android, mà vào tay nokia thì chả mở quái gì.
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
ngon quá. đợi mãi em này rồi đấy !!!!! yeah!
@ttthanh14 ngon thì mời bác xơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019