[Nokia X2] hướng dẫn root, cài CH play, Rom Cook
davidga
6 năm trướcBình luận: 1.225Lượt xem: 299.642
Music khuyên dùng EQ Hiphop. Nghe bass rõ. Còn chụp thiếu sáng đây. Ở chế độ Night, độ sáng +2 View attachment 2720508

Sent form my Nokia XXX của tui!
Music khuyên dùng Hiphop. Đeo phỏne nghe Bass rõ. ĐÂY CHẾ ĐỘ NIGHT MODE, ĐỘ SÁNG +2 uploadfromtaptalk1407601392381.jpg

Tình hình là mình cũng đã vọc e nó đc 2 tuần rồi nên cũng có 1 it kinh nghiệm.
E cũng biết cách up lại rom stock rồi.giống như up cho nokia x thôi.khá đơn giản và nhanh
Nếu các bạn cần thì mình sẽ làm bài hướng dẫn để chủ thớt up lên trang đầu
Mình khoe tí home screen của mình
Screenshot_2014-08-10-00-11-36.png Screenshot_2014-08-10-00-11-44.png
@thangvic Laucher tên gì đẹp thế bác?
@phamkhacni Nova laucher + miui theme= mượt ko lag tí nào.
@thangvic Nova đẹp vấn đề là icon nó k đồng bộ (Cái tròn, cái vuông...nhìn k đẹp)
Cộng thêm thằng Miui thì nó bo tròn nhìn đẹp hơn\
Mà cái miui nó khá nặng bác nhỉ
@phamkhacni Cái theme thì nó không nặng máy.chỉ nặng bộ nhớ thôi.themere thì chủ yếu là icon thôi.mình chạy thấy khá mượt.ko thấy ht lag
Muốn cài theme nào thì dow theme đấy về sau đó chạy nó rồi bấm apply theme cho nove là xong
Cavs bạn cho mình hỏi sao các ứng dụng hệ thống tốn pin thế nhỉ
Máy mình bao gio các ứng dụng hệ thống cung tốn pin nhất
Xoa được những ứng dụng hệ thống nào nhỉ
Theo mình thì không cần cài trực tiếp ch vào điện thoại vì ch rất tốn pin.nếu muốn thì cài appstorevn se hay hơn và dow app ch từ máy tính cung đc
Nếu bạn nào muốn minh se up file ch để cài ch
À mà mình đang nghiên cứu vụ 2 nút điều hướng ko tắt rung đi đc.bác nào tắt dc thỉ chi mình với
@thangvic em xin cái ten theme vs app phan trăm pin vs bác 😃
uploadfromtaptalk1407604848144.jpg này thì khoe 😁

Cho mình hỏi sao nút cảm ứng home và back của máy mình không sáng ? Khi chạm vào hoặc trong tối cũng không sáng, có ai bị như vậy ko?
@thangvic bác cứ làm 1 bài hướng dẫn đi để tiện ae tham khảo.
@LOuden 2 nút đó k có đèn như một số dòng của samsung nha bạn
Làm cái tut hướng dẫn up rom stock đi bạn, cứ post ở đây rồi nhờ chủ thớt bê lên #1

Gửi từ NokiaX2DS của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Hướng dẫn cách up rom stock nhanh va dễ làm.
B1 : Google Search Nokia Recovery tool

B2 : Download Noki Recovery Tool. Va cài đặt. Có tự động load và cài luôn Driver bị thiếu.

B3 : cắm cáp kết nối đt với máy tính. Mở Nokia Recovery Tool lên.

B4: Click và làm theo hướng dẫn. Sau khi up xong máy sẽ tự reset. Finish! File stock rom có 4xx MB thôi. Mạng nhanh thì tầm 5-10p là xong. Tự động lưu vào máy tính luôn.
Đó là cách dễ nhất đó. Khôg rườm rà

@HoangVuCTD Cách của cũng được.nhanh vàbđơn giản nên e ko nêu ra cách của e nữa.bác làm them cai hình ảnh minh họa thi tốt quá để chỉ thơt cho lên trang đầu
Ở hà nội có chỗ nào bán ốp cho e nó chuwq nhỉ
@HoangVuCTD Bạn có điều kiện up rom stock lên cho anh em đỡ tốn công, như mình đây có máy tính nhưng không có mạng, trước dùng android làm modem giờ nó không nhận driver nên thua 😔

Bác nào đang dùng cho hỏi nokia x2 có nghe được radio FM không ?
@Tuzoro97 Có mình, chuyên nghe fm 91,5 và 90,0 đây 😁 các tỉnh lân cận nghe cũng khá ổn

@thanhvic bạn cứ hd cách của bạn. Nhiều lựa chọn sẽ tốt hơn
Mìh cũg đag để dành đc 2tr.Mí dùng 1 e Nokia 603,1 e X1 01.nên hơi khó sử.dùg clearblack quen rồi,chỉ thích máy nào có thôi.giá má có Cotana tiếng việt nữa thì Ngon,kể ra hơi tham.:v
Mà nghe cái tai kèm theo máy Wh 109 thì k hay đâu,ít nhất thì cũg phải có miếg mút,làm kín.mìh toàn nghe In ear thôi.bro nào hy nghe Phone test thử đi,cho cảm nhận.
ai cho xin cái đánh giá về Pin cái nào ?
@Tuzoro97 Máy mình onl wifi thì cở 5p = 1% .
@ngochai74523 chơi game thì sao Bác ?
@Tuzoro97 Nói chung, PIN của X2 thì bác khỏi lăn tăn, 1800mAh tốt cho tầm giá này rồi.
Máy nào cũng vậy, chơi game thì sẽ hao pin hơn sử dụng bình thường
PS: hầu như con nào X2 cũng có điểm chết, dễ phát hiện nhất là lúc mới mở nguồn thấy chữ NOKIA, mình mua 2 cây, cây nào cũng có 1 điểm😁
@phamkhacni Điểm chết thì có ảnh hưởng gì k ạ.
@hunglam99999x Điểm chết thì chổ đó k hiển thị được màu sắc, cũng k ảnh hưởng gì cả.
Dưới 3 điểm chết trên màn hình thì k cần phải bảo hành.
Ở chế độ hình ảnh bình thường thì rất kho để thấy điểm chết nên hình ảnh gần như k có gì khác biệt
Bác nào Up em link Bộ cài đặt CH play lên trang web khác vs,điện thoại vs máy tính của em ko tải đc trang này
Drive của google mà k tải được nữa hả
Hình như Nokia bị lỗi phần mềm đối với mạng Viettel:
1. Sim Viettel thì chỉ có sử dụng được khi ở chế độ 3G, 2G thì nhận sóng nhưng ko gọi điện được.
2. Ko thể sử dụng cùng lúc 2 sim Viettel, sử dụng 1 sim thì được nhưng bỏ 2 sim vào thì 2 sim đều ko thể hoạt động (sim mạng khác thì được).
3. Muốn dùng sim Viettel bắt buộc phải gắn vào sim 1, gắn sim 2 ko hoạt động.
Tìm hiểu trên mạng và hỏi cửa hàng thì thấy tất cả các máy X2 đều bị thế, theo mình nghĩ là do phần mềm chứ ko phải phần cứng nên mình ko trả máy, hiện vẫn sử dụng (nếu lỗi phần cứng thì chỉ 1 vài trường hợp chứ ko thể bị tất cả được, mặt khác, gắm sim vào vẫn thấy máy nhận sóng Viettel, chỉ là ko gọi điện, nhắn tin được). Hy vọng là Nokia sẽ khắc phục, cập nhật sớm.
Cùng lắm chờ rom cook xài cũng được (khi mua máy, nghe nói bị Microsoft khai tử nhưng vẫn mua vì có XDA hỗ trợ rồi, lo gì).
Cảm nhận dùng máy ổn: máy mượt, đẹp (đặc biệt là ở phần vỏ, ai xài màu cam sẽ thấy mình nổi bật như thế nào trước đám đông), hầu như ko có độ lag nếu ko chơi game nặng, màn hình đẹp, góc nhìn rộng, nhìn dưới ánh sáng mạnh tốt, pin đủ dùng cho 01 ngày (nếu dùng nhiều, còn mình thì khoảng 02 ngày), có cảm biến ánh sáng khá hay (gần chỗ camera trước, nếu nhìn ban đêm sẽ thấy cảm biến có ánh sáng màu đỏ, che cảm biến này thì màn hình tự tắt, rất tiện khi áp máy vào tai sẽ ko bị chạm nhầm vào màn hình - do màn hình đã tắt).
Nhược: nghe nhạc không hay, camera xấu so với các máy 5 Mp khác, 2 phím cảm ứng ko có đèn nên khó bấm chính xác trong điều kiện thiếu ánh sáng.
@kethattinhthu7 Dòng x2 đang bị lỗi hay sao ấy, có sóng mà k call, sms gì được cả. Mạng gmobile là dính lỗi này. Mạng viettel thì mới thấy lần đầu. Để e test kỹ lại xem sao.
Đã test với viettel. Trường hợp 1 và 3 ok bác nhé.
1. Sóng 2G viettel vẫn call ok
3. Chỉ lắp 1 sim, viettel sim 2 vẫn sử dụng ok
Còn lắp 2 sim viettel thì chưa có sim để test
@phamkhacni Đúng là sp cuối cùng nên ko đc trau chuốt kĩ. Nãn
@kethattinhthu7 Sim sọt mình dùng bt nhe bạn ;)

Bên xda đã có nguồn kenel của x2 nên chắc chuẩn bị có rom rồi

Gửi từ sản phẩm của cuộc vụng trộm giữa Nokia và Google
@davidga Bác up lên khác hộ em đc ko?em muốn cài đc CH play lắm,cảm ơn bác
E ms mua em này dc 1 tuần dùng khá ổn .e đang muốn root để chuyển data game ra thẻ nhớ vì bộ nhớ trong ít quá.nhưng root thì mất bh có cách nào k ạ
@hunglam99999x Root thì mất bảo hành. Khi nào muốn bảo hành thì nạp lại rom gốc thôi, k có gì phải lăn tăn
@phamkhacni Nạp lại rom gốc là ntn ạ.có phải là rom stock không e mới dùng nên cũng không hiểu rõ lắm
@hunglam99999x Rom gốc hay còn gọi là rom stock,hj
Dùng nokia recovery tool, có mạng internet nhé. Tốt nhất dùng cáp quang. Soft có giao diện tiếng việt lun
@phamkhacni Dùng internet thường k up dc lại rom stock ạ.a có thể hd xem chuyển data game qua thẻ nhớ k ạ
@hunglam99999x Được nhé, vì phải tải rom nên cáp quang sẽ nhah hơn,hj. Thời gian chờ đợi ít hơn thôi. Hiện tại dùng tạm bộ nhớ trong đi nhé
Ai biết ở đâu bán ốp lưng hay bao da nokia x2 không chỉ e với
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 233VIPhemilo
9.395 bài đăng
quangthegtvtk49+ 92CAO CẤPquangthegtvtk49
4.880 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.302 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156