Nokia xác nhận sự tồn tại của Lumia 928: PureView, OIS, ống kính Carl Zeiss

Didu
7/5/2013 9:20Phản hồi: 258
Nokia xác nhận sự tồn tại của Lumia 928: PureView, OIS, ống kính Carl Zeiss

Cuối cùng sau nhiều ngày rò rỉ theo nhiều hình thức thì hôm nay, Nokia đã xác nhận sự tồn tại chính thức của Lumia 928 thông qua một trang web hiển thị hình ảnh của smartphone Windows Phone 8 này. Trên địa chỉ dẫn đến trang web có cái tên Lumia 928 nhưng nội dung của trang web chỉ đơn thuần là một hình ảnh hé lộ về điện thoại kèm dòng chữ "Capture the Highlights" (tạm dịch: nắm bắt khoảnh khắc nổi bật). Vào ngày 14/5 này Nokia sẽ có một sự kiện quan trọng tại Anh, đó có thể là nơi mà Lumia 928 lần đầu được đưa ra ánh sáng.

Hình ảnh mặt trước của 928 trên trang web Nokia cho ta biết rất sơ lược về điện thoại này như ba nút cơ bản, vị trí camera trước, logo Nokia. Nếu nhìn kỹ hình có thể đoán rằng vỏ máy sẽ làm từ kim loại và viền phẳng tương tự như iPhone 5. Hình ảnh này chưa cho biết bất cứ thông tin nào về cấu hình của máy nhưng tờ tạp chí Vanity Fair tiết lộ rằng Lumia 928 được trau chuốt cho khả năng chụp thiếu sáng như đàn anh Lumia 920, công nghệ hình ảnh PureView, ống kính Carl Zeiss và tính năng chống rung hình ảnh quang học OIS. Nokia cũng không cung cấp thêm thông tin nào khác mà chỉ khuyên người dùng "nên đợi chờ cho những thông tin mới nhất về chiếc Lumia này".

Hình ảnh Lumia 928 trên tạp chí Vanity Fair​

Nguồn: Nokia, Engadget
258 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiếc là em nó xài WP.. mình thích Android hơn!! 😔
melman
TÍCH CỰC
11 năm
@vnstockguru mỗi cái có cái hay riêng, nếu bác muốn so sánh, dùng cùng mức giá mà so, đừng đem IP hay Xperia vào ss với 520 và ngay cả 720, quá chênh lệch
@melman Cái hay của ios và WP là không cần cùng mức giá vẫn so sánh với nhau được. Chỉ cần 520 thì biết WP như thế nào (ko phải Lumia nhé). Giá rổ chủ yếu do Lumia quyết định (phân cứng) chứ ko phải WP8.(Tất nhiên có phần cứng thì có thêm phần mềm bổ trợ để phát huy công năng).
@vnstockguru haha mỗi người mỗi ý thôi bạn
Anh mình chuyển từ IP4S qua Lu520 mà bây h mê tít kìa, hồi trc ổng cũng chê WP8 ong ỏng ra đó haha
@canislupus BB10 mới ra chưa đến 3 tháng đã có bộ gõ tiếng Việt mà WP có 3 năm rùi vẫn chưa có?! không cần phải là Thánh đâu bạn à.. vấn đề là nó có support cho mình tốt ko thui?! :eek:
Show hàng đi
Hóng con 809
@alexxlee101 Con huyết long đẹp quá 😃
@Handheld HCM cám ơn bác
quang9326
TÍCH CỰC
11 năm
Tuyệt. Hóng em này và EOS. 😃 Về hình ảnh thì PureView đã đc khẳng định qua 808 và 920. K bjk PureView tiếp theo sẽ là gì đây 😃
RIM
CAO CẤP
11 năm
Em này còn trên tài 920 nhỉ 😃
tới ngày 14.5 mọi chuyện sẽ rõ ràng thôi.
Con này về vn quất 20 củ !
@thienbao_0949964724 Nghe phán là biết bác ko phải là Nokia Fan rồi ...

Ko bao giờ Nokia cho ra cái giá đó đâu bạn ạ .
vvm69
ĐẠI BÀNG
11 năm
@izzi_kaka đúng vậy, tầm 14 hay 15 chai, thay thế giá của 920
@thienbao_0949964724 lam gj den 20 cu? hang no... chu co phai hang tao... dau....!!!!!!!!!
@thienbao_0949964724 13.999 như 920 ngày xưa thôi 😃
ngon, nhưng vẫn tiếp tục gắn bó với 920 😃
@Duy_P900 avatar ngon.
😁 Mong chờ thật đấy. Chất lượng ngon chắc làm 1 em đi du lịch cho gọn nhẹ :D
Em đợi Nokia làm con 16 camera thôi. Hi vọng là tuyệt.
oh yeah.....lai co 1 san pham moi cua Nokia ra doi...gia ca ngay cang canh tranh....ace nao like Nokia thi Like nao...
@ngtienthuong câu like ah.........

nhưng mà vẩn like.....

hehe.cứ mổi lần NOKIA ra điên thoại mới thì mình có cảm giác rất là hôi hộp
tk07vt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngtienthuong likej ba! Toàn nói nhãm
Badi King
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hot quá, chắc em này đỉnh nhất Lumia rồi
Nhìn cũng đẹp, k biết hình ảnh chi tiết thế nào, hóng quá <3
giong 520 the
theo quan sát thì có vẻ là xài vỏ nhôm
Có cơ hội là rước liền , mê từ thời n9 rồi nhưng mà học sinh ko có đk . Sắp thành hiện thực rồi 😃
Cái camera ko đủ sức thu hút ng dùng đâu
bum anh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@yeuchi1nguoi hi bác nói thì hay lắm nhưng đâu phải ai cũng như bác đâu. Người ta đâu sản xuất điện thoại chỉ để phục vụ mình bác. Haizz. Anti cũng vừa thôi chứ
tuandat91
TÍCH CỰC
11 năm
@yeuchi1nguoi ????
ý bác là sao ? người ta còn thích thú với hệ điều hành mới và phần cứng lẫn phần mềm do Nokia mang lại
@yeuchi1nguoi vâng..nhưng nokia ko chỉ tuyệt vời ở camera ko mà vẫn còn nhiều cái khác cũng rất tuyệt vời...
@yeuchi1nguoi camera cũng thu hút ng dùng mà bạn... chỉ là cái ó đẩy ng dùng đi thoy
WP8 chỉ thật sự nổi bật khi chú Nô đang ho hem ra tay. Bây giờ khi nói tới máy ảnh điện thoại thì mọi người đều nhắc tới Nokia Lumia
nvntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kobebryant hihi không có nokia thì wp bẹ zẹp....
Cứ iphone, ipad mà xài...Sao phải xoắn!!! :oops:
@theduanth08b1 liên quan nhỉ 🆒
@theduanth08b1 Mình cũng xài iphone 1 thời gian, thấy chẳng có gì hay, chắc tại mình gà quá. Cầm máy chỉ để chơi game, chụp hình, các ứng dụng chat chit thì thấy máy nào cũng thế thôi
nvntt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Kennyrobyn wp có học hỏi ios
@theduanth08b1 Có ai bắt bạn sài Lumia đâu ! 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119