NoMute - mang tính năng khoá xoay màn hình trở lại với iPad

vuhai6
25/11/2010 0:30Phản hồi: 42
NoMute - mang tính năng khoá xoay màn hình trở lại với iPad
iPad bình thường có một tính năng rất hay đó là gạt phím để khoá xoay màn hình. Tuy nhiên ở phiên bản iOS4.2.1 mà Apple mới ra mắt thì chức năng của phím này đã bị thay đổi, chức năng của nó giờ là tắt tiếng (giống trên iPhone). Giờ đây mỗi khi bạn gạt phím thì màn hình vẫn xoay đều đều, để khoá màn hình thì bạn phải nhấm phím home 2 lần, trượt tay qua trái và khi đó mới xuất hiện icon khoá màn hình cho bạn.

Có một cách khắc phục đơn giản đó là cài thêm phần mềm NoMute lên iPad của bạn. Sau khi cài phím gạt bên cạnh phải của máy sẽ trở về đúng tính năng của nó là khóa xoay màn hình. Trở ngại duy nhất là phần mềm này bạn chỉ có thể tìm thấy trong Cydia, vì thế phải jailbreak máy trước. Dù sao thì cũng mong rằng trong các bản cập nhật tiếp theo Apple sẽ trả lại tên cho em nó.

Các bước thực hiện:

42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrsilen
TÍCH CỰC
13 năm
mình cũng cài rồi, khá hay và bổ ích. nhưng mute thì cũng khá cần cho nhiều người. thanks bác! :dance:
Mute thì trước đây cũng như bây giờ chỉ cấn nhấn 2 giây down volume là đc rồi đâu cần phải thêm nút như vậy đâu chứ. Thật tình bọn lập trình này nghĩ cái gì thế ko biết
Hay nhỉ. Chừng nào lên 4.2 phải thử mới được. :smoke:
Hehe...done! Phải thank bác một phát mới được
thang20
ĐẠI BÀNG
13 năm
Liệu có bản "cấm xoay" nào cho itouch hay iphone ko các bác nhỉ ;)) nhiều lúc cũng ghét mấy cái trò xoay này của apple ^^
mới cập nhật ipad xong, cái nút khóa xoay màn hình khá hay, nằm trên giường nằm nghiêng 1 bên coi nó theo mắt mình, nâng cấp lên bây giờ nó th2nh nút mute, nằm nghiêng duyệt web hết được. :sluggish:
KevinXXX
TÍCH CỰC
13 năm
😁 tội thế, bác ko biết khóa xoay màn hình trên ios 4.2 à ........
Nho bac kia chi, minh da lam dc roi. Cach bac noi minh nhu vay ky cuc that do bac. Minh nghi chac bac la sieu nhan cai gi cung biet nen moi thay toi cho nguoi khac, bac nhi?
KevinXXX
TÍCH CỰC
13 năm
Mình hỏi thử xem bác biết ko, chạm tự ái hay sao mà la toáng lên thế, ko phải cái gì cũng biết nhưng về iPad và iOS thì biết =))
Có vẻ cũng đúng đúng đấy, từ lúc mình bắt đầu xài iPad bác Kevin giúp mình nhiều lắm đấy, pm bác ấy trả lời rất nhiệt tình chắc bạn hiểu nhầm ý bác ấy rồi. Từ jailbreak, cydia tất tần tật, nhắn tin trên iPad, hay đổi số để dùng 3G vào facebook của Viettel và mobi hoặc tăng thêm số lượng icon trên thanh dock,... bác ấy có nhiều chiêu độc lắm chứ chẳng chơi đâu
bấm home 2 cái rồi trượt qua trái, nó nằm ở đó

---------- Post added at 03:42 PM ---------- Previous post was at 03:40 PM ----------

Chém gió trình gà =)) , ở đâu mới ra thế ông bạn ? Có vụ mất tính năng xoay khi nào ........
Lởm nhỉ, cái phím đó có biểu tượng xoay màn hình hẳn hỏi mà lại biến nó thành nút Mute.
Đề nghị apple trả lại tên cho em nó.
cái này có bị conflict với cái rotation lock built in không nhỉ 🤔 bac nào dùng rồi báo với
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Mới ra 4.2.1 mã đã Jb đc lại còn có luôn Nomute, Ipad giờ đang hoàn thiện từng bước anh em nhỷ 😁
ufdb
CAO CẤP
13 năm
Hehe chắc là ko có sự thay đổi trong các FW sau đâu vì phong cách Apple là đánh đồng tất cả các device theo 1 chuẩn chung 😁
thinghe
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy là chính xác giờ này ipad có thể update lên 4.2.1 qua itune và jailbreak bằng redsn0w 0.9.6b4 hả các bác.
em chưa dám làm, nghe ngóng coi ổn định rồi mới dám làm.
em đang dùng ipad 64G wifi fw3.2 đã jailbreak rôi.
Bác Jobs trả lời một bạn hỏi về vấn đề này qua mail rồi. Câu trả lời của bác thì các bạn đoán được rồi. Nhưng ai biết được, Apple hiểu biết tâm lý anh em mà.
nói thật là em thấy cái gạt để khóa như cứ..ttttt tốn thời gian + sót nút home
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Hic, mình tiếc là không có tiền mua Ipad để cảm nhận xoay màn hình như thế nào.
đúng là khi cài vô thì gạt nó ko xoay nhưng ko bik sao nó vẫn mute ... lúc còn ở 3.2.2 gạt nó đâu có mute đâu ... kiểu này là gạt thì ko quay nhưng vẫn cứ mute ... muốn ko mute thì gạt lại ... các bác kiểm chứng dùm em....
muốn khóa xoay man hình trên ipad 4.2.1 thì nhấm double nút Home thanh mutiltaking khéo qua phải sẻ thấy nút khóa xoay màn hình và control ipod .
Tôi ko hiểu apple thay đổi chức năng của phím khóa màn hình thành chức năng tắt tiếng để làm gì, vì nếu chúng ta muốn tắt tiếng thì chỉ cần nhấn và giữ phím giảm âm lượng thì ipad sẽ tự động tắt tiếng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019