Nóng máu với HD7

chumzuizui
22/6/2011 6:57Phản hồi: 25
Mới rước vợ 2 HTC HD7 được hơn 1 tuần và em đang điên máu với nó đây...không hiểu do phần cứng hay phần mềm mà máy em rất khó bắt wifi(cục wifi đặt cách phòng em 8 mét và bị chắn bởi 1 cửa sổ = kính,wifi linksys chuẩn N)..em nó chạy chip 1ghz mà xài map bị lắc giựt tung tóe..các bác cho em hỏi không hiểu sao máy em cái phím tăng giảm âm lượng bị lỏng và mỗi khi cắm tai nghe vô nghe nhạc hay bị tăng giảm âm lượng tự động(đang nghe nhạc tự nhiên volum tự tăng lên 30 làm giật bắn người);););)...chuông điện thoại thì quá nhỏ nhiều khi để máy trong balo không nghe thấy...mặc dù rất thích HD7 nhưng em đành ngậm ngùi cất em nó vào tủ đợi Mango và tiếp tục với cô vợ 1 hichic...😔:(:(:(:(:(:(
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HD7 nó mắc bệnh vậy đó, bác dùng tai nghe gì mà bị vậy, bữa mình dùng tai Iphone thì bị, mà Wifi yếu quá. Nên mình đổi qua HTC suround sài, hầu như không bị gì cả.

HD7 1 số con bị bệnh nan y thế đó, chắc bác sài con T-mobile
ndlinhql
TÍCH CỰC
13 năm
mình thấy nghi ngờ quá chắc là bạn trúng hàng dựng rồi
mấy mình mua là hàng quốc tế mua ở singtel..nguyên seal mà..mình xài tai nghe a-jays two của thụy điển

---------- Post added at 02:52 PM ---------- Previous post was at 02:43 PM ----------

các bác cho em hỏi thêm là cái nắp lưng của em nó bị lỏng lỏng,cầm không được chắc tay..phần dưới nắp lưng bị hở có thể thấy được cái sim bên trong..máy này chính tay em bóc seal mà làm sao là hàng dựng được...sạc theo máy là sạc 3 chấu
Con HD7 nào cũng vậy, mình cụng đang chán HD7 đây.
Mấy anh hùng núp trên kia người ta đã bảo là đi mua hàng dựng ~.~
Mình chỉ thắc mắc là sao bác không thử tai nghe zin HTC mà phải thay tai nghe khác cho nó bị lỗi volume ? Còn nếu biết nó có lỏng không thì chỉ cần bấm là thấy liền chứ soa phải hỏi ?
Lại nói về vấn đề nắp lưng , nếu thích em nó đến vậy bỏ ra 300k mua 1 cái case momaxx vừa giúp máy mới vừa không bị lỏng nữa ?
Còn wifi nhà mình để router ở tầng 1 , ở tầng 3 vẫn bắt đc 2 nấc 😁 Em cũng linksys WRT54v2 nên bác thử đưa về chuẩn B cho dễ bắt hơn k ?
Chắc hàng dựng rồi 😃, đem ra chỗ bảo hành xem đi Mình có 1 con Hd7 , nghe nhạc xem phim bình thường không có dấu hiệu tăng giảm âm lượng bất chợt, Wifi vẫn vù vù ( wifi đặt tầng trệt mà lầu 3 vẫn bắt đc như thường 😃 ) Không có gì bảo đảm khi hàng nguyên seal không bị lỗi ( 1000 máy thì có 1 máy bị thôi)
em đã nói rõ là máy em mua trong hãng chứ có phải mua ở cửa hàng đâu mà các bác cứ gán cho e nó là hàng dựng tội nghiệp em nó lắm..nap lưng em đã mua rồi, dùng tai nghe htc thì không bị gì hết...
Nếu tai nghe zin không bị gì là do lệch tầng số của tai nghe r` 😃
Vậy sao lại nỡ đổ lỗi cho nút volume tội e nó 😃
em đâu có đổ lỗi nút volume,em muốn hỏi xem có bác nào bị giống em không..nút volume bị lung lây..máy em hiện tại đã JB và đang chạy bản 7390
Mình cũng đang dùng HD7 chưa hề gặp phải lỗi như bạn. Còn cái nắp lưng thì nó không được khít hoàn toàn là chính xác. Còn nghe nhạc bằng tai nghe zin chưa bị vậy 😃. Wifi bắt tốt. Maps thì bạn dùng gmap hay TA maps thử coi có thể bạn dùng bing maps thì đúng như vậy chưa được tốt. Hiện tại máy bạn đang ở bản rom nào? Nếu 7004 lên nodo có thể giải quyết vấn đề. Khi chưa rõ nguyên nhân thì k nên buộc tội em nó vì có rât người dùng HD7 mà.
Máy em cũng bị lung lay nút volume và nắp pin ọp ẹp, đây là bệnh của chung mà, Còn các vấn đề kia thì em nhà em không mắc. Cái tai nghe bác dùng trở kháng bao nhiều vậy, HD7 dùng tầm lớn hơn 10 Ohm và nhỏ hơn 60 Ohm.
Nút volume máy em cứng ngắt 😁 Chỉ có nắp lưng thì hơi yếu thật :D
nut volume cua hd7 nào cũng lỏng vậy đó bạn, ko sao đâu, tình trạng volume tự tăng mã or về không luôn là do lỗi tai nghe đó. còn cái vỏ của bạn bị hở to quá rồi, vô cửa hàng đổi cái khác đi
Htc ra hd7 quá vội vàng để kịp theo wp7 nên tồn tại không ít lỗi, ta chỉ còn cách khắc phục bằng niềm tin thôi, lên nodo cũg khá hơn tí không biết mango có thay đổi dc cái gì khôg...
Bác nói quá đúng .........
sonmco
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nắp lưng yếu là do lẫy nhựa của nó đấy bác ah, nhìn lỏng lẻo lắm, không cẩn thận là gẫy lẫy như chơi. Nhưng HD7 của em thì ko bị hở đến mức nhìn thấy cả sim như bác nói. Tốt nhất với em này thì nên dùng nắp lưng hoặc bao da cầm tay. Nhìn vừa đẹp và vừa chắc chắn.
có ai biết bao da HD7 ở đâu bán không..da thật và bền chút..em ở TpHCM
Bác xem trang này thử Click
TRước em mua 1 cái momaxx 350k ở đây cho bé HD7 😁
nắp lưng thì thường thôi bác ah, em cũng thấy nó hở ti hí, ko có vấn đề gì cả. Cho em ý vào cái nắp lưng là okie mà
bây giờ mới biết bệnh chung của HD7..để dành tiền sau này xài NOkia vậy
Mình đang dùng HD7, thấy cực ok về hình thức của em nó. Vỏ chắc chắn, wifi ổn định, gps khoảng 40s là ok, nắp lưng chắc chắn, phím cứng cũng chắc không lỏng lẻo như của các pro trên. Máy mình là bản quốc tế.
bác cho em hỏi bác mua con HD7 đó ở đâu giá cả bao nhiêu...
haimap87
TÍCH CỰC
13 năm
HD7 T-mobile. Xác nhận lỗi. Wifi kém. Dùng tai nghe khác đôi lúc tự chuyển Volume (Cũng ít gặp nên không đáng phàn nàn). Hở nắp lưng. Loa nhỏ.
Chỉ bực mỗi chuyện Wifi. Không biết up rom khác có hết ko ? Đang định mang đến Trung Tâm Kĩ Thuật HTC mà hiện thời chưa có đạn 😔
mrducluan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đang dùng hàng HD7 T-mobile, hàng good, không có gì phải phàn nàn, từ wifi, tới nút bấm....
Mình đang xài bản Quốc Tế. Chẳng có gì không hài lòng mà đến mức khó chịu cả. Nắp lưng cũng hở, nhưng chỉ một chút thôi, kệ, gắn cái Momax vô là ok liền. Tai nghe thì em đang xài Seinhenser, khá ổn, tuy nhiên cũng có 1 lần bị tụt volume và 1 lần tự động tắt nhạc. Đó là do jack tai nghe với máy kết nối bị dính bụi, lau sạch hết ngay.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019