Nook Tablet chính thức ra mắt, tuần sau bán, giá 249$
vuhai6
11 nămBình luận: 138

Cuối cùng thì [TAG]Barnes & Noble[/TAG] cũng đã chính thức ra mắt chiếc máy tính bảng đầu tiên của mình với tên gọi [TAG]Nook Tablet[/TAG], trước đây họ gọi [TAG]Nook Color[/TAG] là [TAG]thiết bị đọc sách[/TAG] chuyên dụng. Hơi buồn một chút vì B & N không thay đổi mà vẫn dùng thiết kế của Nook Color cho chiếc máy tính bảng mới này, việc này làm bạn khó mà phân biệt hai dòng máy với nhau. Tuy nhiên, dù sao thì thiết kế này cũng khá đẹp và nó rất riêng biết so với những chiếc máy tính bảng khác. Khác với Nook Color đánh vào nội dung [TAG]ebook[/TAG] là chính, Nook Tablet được nhắm đến giải trí nhiều hơn với việc tối ưu cho nghe nhạc, xem film, cũng như thư giãn với những game dành riêng. B & N đã làm việc trực tiếp với bên phát triển phần mềm và qua đó tạo ra những phần mềm dành riêng, thích hợp với chiếc tablet của mình, chứ không đơn giản chỉ là mang những phần mềm của điện thoại qua đây, mặc dù hệ điều hành của Nook Tablet cũng chỉ là [TAG]Android[/TAG].

Nook Tablet ra đời mới mục đích chính là phục vụ cho các nội dung giải trí trên B & N Store, chính vì thế không khó hiểu khi họ không công bố thông tin cấu hình cụ thể, ngay cả phiên bản Android mà nó sử dụng. Nói chung Nook Tablet sẽ rất tuyệt nếu bạn có hứng thú với những nội dung được B & N Store cung cấp, chuyện này ở Việt Nam hơi khó, tuy nhiên dù sao thì cuối cùng cũng có rom cook để chạy Android phiên bản đầy đủ mà thôi.

Để so sánh với đối thủ chính là Amazon Kindle, B&N có cung cấp một số thông tin về cấu hình như sau: Máy có BXL hai nhân tốc độ 1GHz, 1GB RAM (gấp đôi Kindle Fire) và đặc biệt là bộ nhớ trong 16GB thay vì 6GB như đối thủ. Điểm mạnh của Nook Tablet chính là màn hình, B&N luôn có thế mạnh về màn hình. Nook Color có một màn hình tuyệt đẹp và giờ đây Nook Tablet có một màn hình còn đẹp hơn cả thế. Màn hình máy có kích thước 7-inch, công nghệ IPS, được phủ một lớp lamina cực mỏng gia tăng chất lượng hiển thị cũng như tăng tối đa khả năng chống chói.

Quảng cáo

Với cấu hình cao và cũng muốn nhắm đến giải trí nên B&N nhấn mạnh rằng Nook Tablet có thể chơi tốt các video HD chuẩn 1080p. Với việc sạc đầy pin thì bạn có thể coi video liên tục trong 9 tiếng. Ngoài ra người sử dụng cũng được cung cấp thêm một dịch vụ mới đó là Nook Cloud, dịch vụ đám mây giúp bạn lưu trữ và đồng bộ dữ liệu quan trọng trong máy lên server của B&N.

Nook Tablet sẽ được bán với giá 249$, bắt đầu có mặt tại cửa hàng vào ngày 17 tháng 11 tới đây. Ngoài B&N Store thì máy còn được phân phối tại Best Buy, Target, Walmart, RadioShack, OfficeMax, Staples.

Quảng cáo

Quảng cáo

Nguồn: Theverge
138 bình luận
ngoxuanminh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá hơi cao. Sao mà cạnh tranh được với kinder fire đây?
Tất nhiên là mắc hơn Kindle Fire rồi, vì nó có 1 số cái vượt trội Kindle Fire mà:
- Bộ nhớ RAM 1GB
- Bộ nhớ trong 16GB
- Khe cắm thẻ nhớ max 32GB
Aeris
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trông cục mịch thế nào ý, chỉ được cái giá rẻ.
đọc sách mà to thế cũng khó thuận tiện khi mang theo
7inch mà bự gì bạn
vẫn còn khá nhỏ đấy .
nhỏ sẽ làm hiển thị nhỏ khả năng tập trung đòi hỏi cao , sẽ gây mỏi
chắc bác kia chưa dùng bao giờ nên không biết bác àh 😁 đọc sách rất tốt nhé , chép vào vài ba cái thám tử kindaichi , bay cao hơn nữa , tôi đi tìm tôi... phê vãi:giggle:
Lọt thỏm trong cốp xe wave S bạn ạ. Kể cả bao da.
2nd
TÍCH CỰC
11 năm
dạo này hãng nào cũng chơi trò rượu mới bình cũ nhỉ
vẩn khoái Kindle hơn 😃
nhìn sang trọng, cấu hình cao
bluestars
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này cấu hình cao hơn Kindle Fire bạn ơi
vẫn like kindle hơn nhưng không phải do cấu hình cao (vì nó cũng đâu có cao). Kindle nhìn vẫn thuần chất đọc sách hơn. Rước mấy em này về sợ đọc thì ít mà vọc thì nhiều.
Máy tuyệt vời đấy chứ, giá nang Nọok Colour bản cũ mà cấu hình rất mạnh mẽ.
Mình lại thấy nó đẹp hơn Kindle, nhưng đợi Kindle ra đã rồi mới quyết định mua cái nào :">
sát thủ ipad đấy hả. hehe nhìn bùn cười nhỉ
meit
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vậy thì tự chửi bản thân mình được rồi, Tốt, rất tốt... :happy:
thôi cút cụ mày đi. nói nhiều
xin lỗi nhưng tôi thấy cách bạn cm ngứa mắt quá, từ cm đầu tiên đem so sánh nook tablet là đối thủ ipad đến cái cm chửi người khác 1 cách thô tục khi người góp ý đến cái cách khoe khoang nhảm nhí ở chữ ký của bạn, đây là diễn đàn tinh tế chứ chẳng phải nơi chợ búa
Sát thủ ipad đây là thông tin đọc trên dân trí: http://dantri.com.vn/c119/s119-536023/them-mot-sat-thu-ipad-duoc-trinh-lang.htm
Tất nhiên đó chỉ là câu nói câu khách của tờ báo lá cải nhưng tôi thấy hay tôi trích dẫn, ý kiến thoải mái nhưng nó chửi tôi thì tôi ko nhịn dc. Laoị như ông bị chửi chắc ngồi cười hihihi
Chữ ký tôi khoe khoang hả. haizzz, chữ ký là quyền cá nhân, tôi thích viết gì tôi viết, Ông lôi vào 1 cái chủ đề tranh luận chả liên quan gì. điều đó thể hiện ông là loại người nhỏ nhen tọc mạch và hay soi mói, nói chung là tính đàn bà!
Mà ko hiểu Chữ kí mình chỉ mang tính giải trí, ko hiểu khoe cái gì, mình viết thế có lẽ thằng óc quả nho này nó nghĩ mình ngủ với mazia orawa, ngồi uống bia với mấy bác Bill, Hiệp.... rồi lên đây khoe khoang chăng. Ai cũng nghĩ như chú có lẽ a cũng tự hào nhưng rất tiếc có mỗi thằng như chú nghĩ thế thôi hề hề, chú đề cao a quá thành ra a cũng thẹn
Biết định ngĩa thế nào là tinh tế ko, chửi đúng nơi đúng chỗ đúng người đúng tội nó cũng là tinh tế đấy. chính hắn ;)
QDND
TÍCH CỰC
11 năm
Nhìn em này mình có thắc mắc chẳng hiểu tại sao lại vát cạnh trái bên dưới nhỉ? Đúng là một mình một kiểu.
Kenny
CAO CẤP
11 năm
làm cái móc treo trước quần đó bác =]] chả biết khi nào vn sẽ mua đc giá này
tienlbhoc
TÍCH CỰC
11 năm
Tớ đang dùng nook color và khá hài lòng vẻ em nó, em này pin 9 tiếng video (quảng cáo) tức là hơn em cũ 8 tiếng chỉ đọc sách (nhưng thường chỉ đọc 6 tiếng thôi, pin 30% nên xạc lại) nên dùng được nhiều hơn tí. Nó đắt hơn kindle 1 chút nhưng cấu hình nó cao hơn kindle mà, cái vát để đeo móc vào quần (chắc thế ^^) nhưng chưa có sử dụng bao giờ 😃, con này thì tablet thực rồi, con nook color chỉ lai, bluetooth không mặc định và bắt kém kèm không có mic, loa bé và không hay (đọc sách là chính mà) ... Nhưng đến em này chắc đã thay đổi
sticker
TÍCH CỰC
11 năm
Nhìn thô quá, mỏng tí thì đẹp
vẫn thích kindle fire hơn
ba tau
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chắc phải xem xét tạo em này trong điều kiện kinh tế khó khăn..... Ai nhập hàng nhớ buzz mình phát nhé! (Lợi nhuận mỏng mỏng cho Anh Em nó nhờ nhá các Đại ca... hi hi)
luka
TÍCH CỰC
11 năm
ship kindle fire rồi 😃
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
thêm sự lựa chọn cho người sài đây
Ko có 3G thì chán nhỉ. thời đại này tablet ko có 3G thì mua làm dề!
Hac Long
TÍCH CỰC
11 năm
Nhìn cũng đẹp ra phết nhỉ
trông cái góc bo tròn có hình bán khuyên không mấy thiện cảm
Cứ phát hành ra đã và về đến VN đi đã rồi xem thế nào mới mua... quảng cáo vẫn chỉ là quảng cáo mà thôi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019