Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nook Touch Rooting - Siêu...đơn giản :)

quana75
4/7/2011 2:11Phản hồi: 7
Nguồn : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=14915570
http://www.the-ebook-reader.com/nook-touch-root.html

Mình thử root theo cách của bác acc4register nhưng mài không được, tụ mò trên mạng thì thấy cái này, post cho các bác cùng tham khảo.
Note: Em đã làm thử nhưng boot mãi không lên => hard reset => đã thấy rooted :eek: nhưng thấy có vẻ không ổn định => restore to factory setting. Định làm lại thì card reader hỏng. Vậy nên DO IT ON YOUR OWN RISK........

Bắt đầu:
1. Tắt máy hoàn toàn (Nhấn và giữ phím power => power off)
2.Download TouchNooter từ đây: touchnooter-1-6-24.zip.

3. Giải nén TouchNooter
4. Chép TouchNooter lên thẻ microSD (Nhớ phải dùng card reader nhé), sử dụng Win32DiskImager để ghi.
5. Gắn thẻ vào Noook, bật nguồn, bạn sẽ thấy logo Rooted forever khi máy khởi động, khi đã khởi động xong, bấm vào hình chú Androi để bắt đầu, bấm skip để bỏ qua phần sign in.Chọn "Enable location services" .
6. Chọn Launcher Ex và kết nối Wifi (nếu máy chưa kết nối).
7. Chọn ứng dụng YouTube (bạn bấm vào hình 4 ô vuông ở phần dưới cùng, ở giữa, kéo qua trái đến khi thấy ứng dụng YouTube). Khi YouTube chạy, chọn biểu tượng menu (phía trên cùng), chọn "My Chanel", đăng nhập bằng Google Account (Nếu bạn đăng kí Nook bằng gmail thì phải dùng account đó để đăng nhập YouTube). Chọn "allow" cho đến khi kết thúc. Thoát YouTube.
8. Chon Gmail, đăng nhập, sau khi sync xong thì thoát ra.
9. Mở lại phần ứng dụng (hình 4 ô vuông, chọn ứng dụng Nook Color Tools. bỏ chọn, sau đó chọn lại "allow non-market apps". Thoát ra.
10. Như vậy là xong! Bạn restart máy (full power off then on), format thẻ nhớ và...vọc thôi.

Thêm cái video cho nó trực quan.

Chúc thành công....!
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có vẻ như nhanh & đơn giản hơn cách của bác acc4register :smoke: nhưng
mình vừa root xong hôm qua theo cách của bác acc4register.
NHN
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đã dùng cách này root mà ko được, xem trên xda. Dùng cách của bác acc4register thì được liền, cũng rất đơn giản
quana75
TÍCH CỰC
13 năm
Thử lại vẫn fail, không boot được 😔 :( :(
Đành để vậy dùng thôi :(
NHN
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nên dùng cách của acc4register, rất dễ và được liền
Mình không hiểu cách này đơn giản hơn cách mình đưa chỗ nào. Vẫn phải download image, vẫn phải ghi vào thẻ. Vẫn phải tắt máy và bật lên. Sau đó cách của mình thì chỉ có copy 1 file đè lên file trong Nook Touch. Còn cách của bạn phải kết nối WiFi, kết nối You Tube, vào Google.rồi cần phải có Google Account rồi Sync......đủ các thao tác phức tạp...

Mà root xong rồi vẫn phải đổi font, cài app qua ADB của Android SDK như mình đã hướng dẫn..
Cách của bác acc4register là tương đối đơn giản và dễ làm mà.
bigbug2428
ĐẠI BÀNG
13 năm
bro nào root xong cài thử dùm google reader coi có chạy đc k? mình cần nhất là đọc sách+google reader. Nếu quay đc 1 đoạn video thì quá tốt. Thanks trước!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019