Note 7 sẽ có bản màn hình phẳng hay không?

Duy Luân
20/7/2016 22:29Phản hồi: 121
Note 7 sẽ có bản màn hình phẳng hay không?
Trang NoWhereElse vừa đăng tải một tấm ảnh chụp một thiết bị được cho là Galaxy Note 7 phiên bản thử nghiệm. So với những hình rò rỉ trước, thiết bị ngày hôm nay chỉ dùng màn hình phẳng chứ không cong 2 bên, đặt ra nghi vấn liệu Note 7 sẽ có hai phiên bản cong và phẳng tương tự như Galaxy S7. Lưu ý, đây chỉ là máy thử nghiệm nên không chắc khi ra thị trường thì Samsung sẽ còn tiếp tục duy trì bản màn hình phẳng. Thế anh em thích Note 7 sẽ cong hay thẳng? Riêng mình thì thích màn hình cong vì các máy S6 Edge, S7 Edge của Samsung đều nhìn sexy hơn bản thường nhiều. Note 7 sẽ ra mắt vào ngày 2/8 tới đây.

Nguồn: NoWhereElse
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không nên cong, cong hết thì còn gì khác biệt nữa
@hsdhnh Ss bán quyền màn hình cong cho vài hãng rồi nhé.có hãng vivo xplay5 màn hình cong đấy thôi
dohoiah
TÍCH CỰC
8 năm
@dauemlam Cong thì mấy con edge khai tử
dauemlam
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dohoiah Thích cong không thích bút có S edge
Thích thẳng không thích bút có S
Thích bút thích cả cong có note
Thích bút thích thẳng -> không lên 7 đợi 8 xem sao.

Còn với iphone dù thích màn cong hay phẳng, thích có bút hay không bút thì cũng khỏi lựa chọn, chỉ có chọn iphone 7 (có khi 6SS) hoặc ở lại đợi năm sau.
dohoiah
TÍCH CỰC
8 năm
@dauemlam Thích nồi cám lợn cứ chọn Sam hả?
nếu suy từ S7 và S7 cong ra thì note 7 ko cong thích hơn !!! Vì S7 cong đặc biệt hơn mỗi cái màn hình cong mà đắt hơn tận hơn 2t .
50 ng khac
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bản thử nghiệm xấu quá,mình thích đường cong sexy của S6, S7..
Cong hay không cong thì cũng rất khó phân biệt với các thế hệ trước
@vietdevelop 1 thanh niên mờ u mu huyền ... Chia sẻ. Note 4 note 5 ko phân biệt dc
AQ.AQ
TÍCH CỰC
8 năm
@vietdevelop CAM phải xấu đi, dải antena phải dấu đi mới phân biệt đc 7 với đời cụ tổ của 7.
Xác nhận là bản phẳng đã bị cancel rồi, chỉ còn bản cong thôi 😔
thích note 7 phẳng đẹp, mạnh mẽ chứ cong giống s7
chuanghira
TÍCH CỰC
8 năm
phẳng dễ cầm dễ thao tác hơn
Cũng 3 đời cong, phẳng rồi...bắt đầu thấy nhàm chán không hề nhẹ.
@Khẩu trang xanh Cũng 3 đời viền màn hình dày to lù lù, cụm cam lồi như cục mụn, ăng ten to tướng rồi...bắt đầu thấy nhàm chán cực kì nặng 😁
@Khẩu trang xanh Quan trọng là thím có tiền mua hay ko?, đừng thẩm du tinh thần mãi như vậy, có ngày bị tâm thần đó
cong cả màn hình, vậy mới độc. Haha
Cong đi và giá bằng bản phẳng, nhìn em cong sexy mà khác biệt.
lưu xacơ
TÍCH CỰC
8 năm
Cong cho cho sướng con gái chắc thích cong hơn thẳng
mà cong trông thì đẹp chứ dùng thì trải nghiệm ko tốt, thậm chí 2 bên mép màn hình màu sắc còn hơi biến đổi 1 chút ở 2 bên cong ( hơi ngà ngà) ..... chặn đầu luôn là chú nào bảo ko phải như vậy đến đây cho rờ và nhìn thực tế so sánh giữa S7 và S7E nhé ^^

cứ như S7 thôi là chuẩn, cong xíu ko vaò sâu màn hình, vừa đẹp, vừa thoải mái mà ko lo ảnh hưởng !
Nếu thật thì tệ quá. Ko có gì đặc biệt
không có gì đột phá so với mẫu trước
@huu thuan Thì m nói rồi mà. nó cùi bắp, cơ mà hơn cái cty nào đó 4-5 năm 1 thiết kế. còn spen, màn cong và 1 tỷ thứ tiện ích khác bạn cũng ko cần biết đâu. m đoán chả bao giờ bạn xài galaxy note để biết đâu 😁
@jakethanh Thì "đẹp" cũng là 1 tính năng hữu dụng, tính năng để làm đẹp cho người sử dụng (giống như đeo trang sức vậy). có ai phủ nhận nó k đẹp đâu, người ta chỉ nói là nó không có nhiều công dụng trong thao tác bằng phần mềm thôi và lại còn hay bị chạm nhầm.
Rõ ràng là thế, sao không chấp nhận thực tế mà cứ hay cãi lại thế bạn
jakethanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Martinez L. Thôi như bác cứ dúng stupid fone đi cho rảnh. Ai cãi nhau với bác? Muốn đẹp muốn sang trọng nhưng lại muốn nhiều công dụng. Xin thưa với bác là công nghệ nó cũng cần phát triển từ từ. Cái gì cũng muốn
@spsp Xài thì có xài, nhưng không đủ kiên nhẫn và sức chịu đựng có hạn, không dùng Android được!
Màn hình cong thì đẹp sexy và quyến rũ cảm giác nhìn vào trải nghiệm cũng tuyệt vời hơn, nhưng note dùng spen sẽ viết chỗ cong rất khó như bị trơn trượt trả hạn mình nghĩ vậy ?

Klq : sao mod k hỏi chị em thích cong hay thẳng :v mà hỏi mỗi anh em vậy, tinhte cũng nhiều chị em chứ ?
MrHải999
TÍCH CỰC
8 năm
note dành cho công việc nên phẳng là nhất,với lại cong bị nâng giá cao qua
MrHải999
TÍCH CỰC
8 năm
note dành cho công việc nên phẳng là nhất,với lại cong bị nâng giá cao qua
devilkut3
TÍCH CỰC
8 năm
Bản này thử nghiệm thôi 😃