Note 8 của mình gần đây hay báo phát hiện độ ẩm ở cổng sạc mặc dù mình không ngâm nước, chỉ để...

Z_Phantom_Z
17/2/2018 2:15Phản hồi: 39
Tham khảo (nếu bạn chắc chắn cổng USB hoàn toàn không dính nước)
1. plug in your s8 to the charger (you will be notified that there is moisture detected)
2. restart your s8 (make sure not to remove the charging cable)
3. make sure it shows how long until full charge
4. You have by successfully by passed the moisture error.
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hi_demo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tham khảo (nếu bạn chắc chắn cổng USB hoàn toàn không dính nước)
1. plug in your s8 to the charger (you will be notified that there is moisture detected)
2. restart your s8 (make sure not to remove the charging cable)
3. make sure it shows how long until full charge
4. You have by successfully by passed the moisture error.
@hi_demo Mình vừa làm theo cách này và thành công, cảm ơn chia sẻ của bạn.
@September26 Lục bài cũ. Bí quá làm theo cách bạn OK. Điện thoại sắp hết pin rồi mà tắt máy cũng sạc không được.
@hi_demo cảm ơn bạn, thử bao nhiêu cách cuối cùng cách bạn xài okie. Mình xài s10 plus, upgrade hệ điều hành lên tầm 4 ngày thì bị đã factory reset, máy mặc dù được ss quảng cáo là công nghê chống nước tốt nhất gì đó nhưng chưa bao giờ dám nhúng nước một lần, đi mưa còn phải cất vô balo, ra ss bảo hành thì nói hư chân sạc, đòi thay cái chân sạc 600k và hi sinh tính năng chống nước. Dán keo chống nước (đã bung ra dán lại thì xác định chắc dán cũng như không) mất thêm 400k. Nguyên nhân mình nghĩ do hệ điều hành nên xài tạm đợi có hệ điều hành mới nâng lên hi vọng không bị. Chán ss ghê
Anosoul
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hi_demo thanks bác 😁 mò mãm qua giờ, định mang ra ttbh thì đọc dc cmt này
Timappp
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hi_demo holy shit, em sửa dc rùi, quá đơn giản. cmt 3 năm rùi vẫn chất lượng :3
Mình đang dùng note 8 cũng bị lỗi này, mặc dù đt không ướt gì cả, không sạc đc, mình đã xử lý như sau:
- Để sạc ngay đc thì bạn tắt nguồn máy tháo jack sạc ra cho máy tắt hẳn rồi khởi động lại máy khi máy rung thì cắm ngay jack sạc vào trước khi máy khởi động sẽ sạc được.
- Nếu sạc xong khi tháo jack sạc ra mà máy vẫn báo lỗi độ ẩm thì bạn tiếp tục tắt nguồn máy sau đó lấy bông gòn thật khô dùng tăm xỉa răng nhỏ nhét đầy khe găm sạc sau đó khởi động máy sử dụng khoảng 10 phút rồi lấy bông gòn ra sẽ hết lỗi này.
- Nếu vẫn kg hết thì chỉ còn cách đưa đến các trung tâm bảo hành của samsang nhé đừng đưa ra các tiệm sửa đt nhé.
Chúc các bạn thành công.
Hi bạn,
Mình bị lỗi tương tự trên dt Note 10, nguyên nhân là mình đi xe oto hay cắm điện thoại ngay khe máy lạnh để xem bản đồ và sau đó thì note 10 báo lỗi này và hãng samsung không chấp nhận bảo hành vì lý do tương tự bài viết của bạn bị oxy hóa, có hình ảnh mà mình ko chắc rằng đó có phải là hình ảnh của máy dt mình không? Giá thay khe sạc ssvn báo mình 990k. Note 10 này còn thời gian bảo hành 12 tháng chính hãng ssvn. Cảm giác thiếu minh bạch và ss dùng mọi cách không bảo hành cho khách hàng.
Hàng điện tử hư hỏng là bình thường nhưng việc quảng cáo chống nước như của samsung mà thực tế lại khác một trời một vực như thế này thì kém quá, Tổng đài samsung mình gọi thì báo chuẩn chống nước của samsung là IP68 nhưng trong điều kiện nước tính khiết, 1,5m nước sâu và 30 phút.
Thích dùng ss vì màn hình đẹp, chụp hình ảo, thích dùng 2 sim, và đặc biệt sản xuất trong nước. Thật ra sau chuyện này chắc phải xem xét lại việc ủng hộ 1 thương hiệu nào đó, vì mình dùng cả note 10 và note 10 plus. trước đó dùng IPX chả bị gì về độ ẩm.
@Chauitvn mình cũng bị giống như bạn
@Chauitvn giống hệt mình
mic2317
ĐẠI BÀNG
6 năm
hồi trước máy A5 2017 của chị mình cũng bị, mang ra TTBH SS thì bên đó khôi phục cài đặt gốc, mất hết dữ liệu rồi mới không bị nữa. Bạn có mang ra thì sao lưu trước đã nhé
binhxii
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đến hôm nay máy của mình cũng đang bị báo lỗi ấy, mạc dù k động gì đến nước. Lần sau chắc mua máy sẽ k nghĩ đến Samsung nữa.
Phú8899
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bước 1: Vào Cài đặt ---> Ứng dụng ---> Dấu 3 chấm bên phải phía trên ---> Hiển thị ứng dụng hệ thống ---> Nhấn vào ứng dụng USBSettings

Bước 2: Bấm vào Lưu trữ ---> Xóa dữ liệu

Bước 3: Tắt máy ---> Cắm chuôi sạc
Mọi người thử xem mình thấy rất hiệu quả
Mình cũng bị y thế. Đã sấy, lau cồn, reset phân mềm mà ko được. Cuối cùng đã sáng tạo ra 1 cách khá hay. Bác nào bị ib e chỉ cho
@nghia050589 Bạn hướng dẫn luôn có tốt ko? Thanks
@nghia050589 Bác hướng dẫn giúp anh em nhé
@nghia050589 Pro hướng dẫn mình với ☺️☺️☺️
@nghia050589 bạn hướng dẫn mình với
konica123
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho vào thùng gạo xem nào, ko thì mung 6 nay cứ bh samsung thẳng tiến thôi.
vantusaonho
ĐẠI BÀNG
5 năm
@konica123 Ssvn từng trả lời mình: Lỗi báo ẩm do cổng sạc có dấu hiệu bị ô xi hóa nên không bảo hành. Mình có thử vs tủ chống ẩm chuyên dụng, khò hơi nóng, lau bông gòn... Cũng vô dụng. Mang BH Sam Sung chỉ làm mình thêm thất vọng
Bác thử factory reset xem.
Nếu ko đc nữa thì đi bảo hành thôi.
dminhquy
TÍCH CỰC
6 năm
Vào phần mềm samsung members check phần cứng (mục cổng kết nối) xem thế nào.

Thử mua vài lạng gói chống ẩm và cho cùng Note vào hộp lock&lock chân không vài h bỏ ra xem bị nữa ko.

Vẫn bị thì chắc phải mang ra trung tâm bảo hành của SS check.
Bom Tran
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu còn bảo hành đem ra SS đi bạn. Sáng giao máy, chiều lấy.
Mình cũng bị lỗi cắm sạc không hiênh SẠC NHANH.
vantusaonho
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bom Tran Của bạn lỗi khác mà. Mình hàng chính hãng còn BH 11 tháng cũng đem ra ssvn và ssvn đổ hết trách nhiệm cho ng dùng.
vantusaonho
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đầu năm 2019, mình xài A9 hàng ssvn, xài đc 1 tháng thì nâng cấp hệ điều hành và ngày sau cũng bị tình trạng như bạn nói, dù đt k hề bị vô nước. Sau khi thay chân cổng sạc mất 600k, xài đc chừng 2 tháng thì đi mưa nhỏ bỏ đt trong túi quần (mình mặc áo mưa đàng hoàng) thì điện thoại lại bị như cũ. Cũng phải dùng cách tắt nguồn rồi cắm sạc như hướng dẫn bên trên để xạc máy.
Đến tháng 05 này mình cập nhật phần mềm điện thoại lần thứ 2 (bản ngày 01.03.19), sau khi cập nhật xong cắm sạc lại thì không còn bị báo ẩm nữa.
Mình mất niềm tin vào Samsung Vn. Cảm giác bỏ tiền ra mua hàng chính hãng mà bị từ chối bảo hành vì họ thấy dấu hiệu cổng sạc bị oxi hóa (câu trả lời cực kì chung chung vì kim loại để trong môi trường bình thường cũng sẽ bị oxi hóa)
Ps: đã cho đt phơi nắng, dùng khí nóng từ máy sấy các kiểu hay bỏ vô tủ chống ẩm chuyên dụng vẫn k hết.
Phú8899
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vantusaonho Bước 1: Vào Cài đặt ---> Ứng dụng ---> Dấu 3 chấm bên phải phía trên ---> Hiển thị ứng dụng hệ thống ---> Nhấn vào ứng dụng USBSettings

Bước 2: Bấm vào Lưu trữ ---> Xóa dữ liệu

Bước 3: Tắt máy ---> Cắm chuôi sạc
cuongntc1977
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đã gặp nhiều lần, lỗi chủ yếu do củ sạc hoặc dây sạc không chính hãng. Trước có con note 8, cứ cắm sạc hoco cả dây là bị báo lỗi ẩm, tháo dây cắm sang củ sạc iphone lại ok. Sau lại bị báo lỗi do dùng dây sạc loại không tên. Nói chung cứ dùng đồ chính hãng là nó hết báo.
Thực sự chán SS. Hiện note 10 của mình cũng đang bị như vậy. Tệ hơn là tai nghe cũng nghe qua cổng này nên cũng nhịn nốt. Hôm nay phải xạc qua đế ko dây, may chả lẽ phải vác theo cái cục to tướng ấy. (Note 9 trc đây của mình cũng đã bị và phải đi thay mặc dù mình ko làm rơi nước)
hi_demo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tatpls Bán rẻ cho e đê 😃
Sấy rồi cũng chả xong 😔(
Screenshot_20191218-220900_One UI Home.jpg
haidang888
ĐẠI BÀNG
4 năm
dùng con s7 dính update ota hết. giờ sang s9 plus cũng thế chán ss thật lỗi ko đáng có trên flagship
lechien219
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con Note 8 mình cũng đang bị bệnh này.. muốn xạc nó thì phải khởi động lại và cắm xạc trong quá trình khởi động. Mất xạc nhanh. Lỗi cảnh báo vẫn hiện lên. Không biết bác nào biết ở Hà nội có chỗ bung để fix không. Bị lỗi dở hơi này làm mình mất tín nhiệm vào ông SSVN quá. Soi cái lỗi này thì mỗi ông SS bị thôi..
vitdien
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mấy cái lỗ phía dưới hay ẩm ướt là bình thường mà, quấn bông vào tăm lau khô đi xem sao
CÁCH CHUẨN NHẤT MÀ EM ÁP DỤNG:
Lưu ý: Không thể cố sạc bằng cách thông thường, nên các bác đừng cắm thêm kẻo lại bực mình
Cố gắng làm khô điện thoại bằng bông, hút ẩm, thùng gạo, .... Quên điện thoại đi 1 ngày
Sau đó,
Lấy sạc dự phòng nguồn điện cao 2A để sạc cho điện thoại. Kệ cho nó sạc. ĐỪNG CỐ MỞ ĐIỆN THOẠI LÊN. Điện thoại của mình vẫn tiếp tục sạc vào điện mặc dù màn hình máy đen sì.
Để tầm 1 - 2 tiếng là các bác đã sửa được lỗi ẩm chân sạc

Cách này áp dụng với các loại ẩm nhẹ, thông thường như: Đi mưa, mồ hôi, mang vào nhà tắm bị hơi nước,...
Em dùng S8+ và sử dụng sạc Xmobile của thegioididong nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019