NOTE 9 HẾT BẢO HÀNH HÃNG 1 TUẦN THÌ SỌC MÀN HÌNH/
Shatorio
7 tháng trướcBình luận: 92Lượt xem: 10.035
Hôm nay mình cũng vừa bị hiện tượng này. Hết bảo hành vừa đúng 2 tháng thì bị. Chắc sau này ko dùng Samsung nữa.
Mình bị y chang. Thay màn mất hơn 4 củ. Ức thật. Từ giờ cạch mặt Samsung
Mình dùng note9 cũng bị y như thế này. Check bảo hành thì hết được 4 tháng.
Bạn còn hên hơn mình đó, mình mua e note 9 512g về xài hết bảo hành dc 1 tháng thì máy nóng, camera báo lỗi, mình đem ra hãng thì bảo hư chip, thay tầm gần 10 củ, mình muốn đập mẹ cái đt ở đó luôn cho xong nhưng may là mình biết phép lịch sự nên đành mang về theo lời khuyên của nv ở đó
Vừa dính xong 1-2 tuần nay, hết bảo hành 28/04, sau 1 tháng dính luôn. Hỏi nhân viên samsung thì hướng dẫn mấy cái vớ vẩn. Dùng S3 ngày xưa thấy bền, sang note xin cạch samsung
@gravitareborn Điện thoại thím là note mấy thế, note fe của mình cũng đang thi thoảng bị, thím thử tháo ốp ra cho bớt nóng hoặc bảo thợ tháo sạc không dây ra chưa?
Thím nào bị vạch đen mờ ngang như note fe có thể thử tip này:

Cũng chả biết trụ được bao lâu 😔
Đang rất cay vì 11tr mà mới dùng được 2 năm rưỡi, thà đập vào case máy tính làm con 2080 rồi chơi nokia cục gạch thì đã ko bực. Sẽ update tình hình thêm cho các thím bị của nợ Samsung này sau khi sục sạo ifixit và google 😔 :(
Có 1 khả năng rất cao nữa là màn oled bị burn in, bởi vì sau khi factory reset cả ngày hôm qua mình không bị, nhưng sau khi máy tự khôi phục lại hình nền cũ thì dính gần như ngay lặp tức, có bạn này trên ifixit bảo hãy reset wallpaper:
Reset the Wallpaper. Go to Settings. Click Display. Click Wallpapers. Click on Home Wallpapers. If you have your owm from your gallery, click on Gallery look for the picture you eant for your phone display and click save. This is how I fixed mine.
@Zoro kun sau khi đã chạy app fix burn in (hiện liên tục các màu RGB BW trong 30p) thì lỗi vẫn bị => không phải burn in.
đã cài lại rom mới nhất bằng odin >> vẫn bị sọc màn hình, khả năng lỗi màn hình thật 😔( chán vl.
có 1 cách nữa là 'xoa bóp' màn hình, cách này cũng hên xui, các thím thử xem
Tình hình là sau khi cài rom và bị đánh rơi từ trên cao xuống bung cả ốp thì ko thấy lỗi trở lại nữa, đã 2 ngày rồi =))
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019