Note20 Ultra xuất hiện lỗi burn-in và đổi màu viền màn hình sau khi dùng ốp S-View Flip
_vphlinh_
5 thángBình luận: 149
Note20 Ultra xuất hiện lỗi burn-in và đổi màu viền màn hình sau khi dùng ốp S-View Flip
Người dùng Note20 Ultra cho biết, điện thoại của họ xuất hiện lỗi burn-in trên màn hình khi sử dụng Samsung's S-View Flip - case chuyên dụng của chiếc điện thoại này.

Bên cạnh đó, viền phải màn hình còn xuất hiện hiện tượng đổi màu khiến background của chiếc điện thoại này trở nên tối hơn, làm giảm độ sáng hiển thị của điện thoại.

Hiện vẫn chưa rõ nguyên nhân của hiện tượng trên.

Theo Androidpolice
Chắc do ốp khít quá đè lên màn hình rồi 😃
@vn_ninja Do app viết ra dùng với cái ốp S-View Flip không được tối ưu rồi. Bình thường thì để tránh hiện tượng burn in thì sam sung phải thay đổi vị trí hiện thị AOD lệch sang 1pixel sau một khoảng thời gian hiện thị, nhưng chắc app này vẫn cứ để vị trí đấy cố định nên mới xảy ra hiện tượng đó.
nicky1596
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@bucom2486 Bác nói vậy cũng ko đúng, ko lẽ người viết phần mềm phải tính đến chuyện vị trí hiển thị ư.
boom94
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@bucom2486 vãi cả do app nữa :v bác hài hước thế
hoangvnb
TÍCH CỰC
5 tháng
@vn_ninja Lỗi này do hiện thị lâu quá tại một điểm thôi.
nefertem
TÍCH CỰC
5 tháng
mặc áo ôm nhìn ngon thật nhưng khó thở lắm 😁
đây là một tính năng, không phải lỗi
hunhun
TÍCH CỰC
5 tháng
hiện tượng burn-in này amoled có màn bị màn ko nhé, mình bật always on trên 2 máy khác nhau để độ sáng tự động mà máy bị máy ko. Do lỗi sản xuất thôi
@hunhun 2 máy khác nhau là cả 2 máy cùng ss (cùng model máy) hay 1 ss 1 máy hãng khác bạn.máy bác test dc là máy trải nghiệm hay máy bán thượng mại bác...và cuối cùng là xin lỗi ko phải bắt lỗi hay ati là bác làm ss (pg,nv) hay bác ng tiêu dùng bt vậy. Bác khẳng định lỗi là ghê hơn khối ng rồi.....
Nghi2k
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@hunhun Tất nhiên là cái bị cái không chứ bị hết thì bán cho ai.
hunhun
TÍCH CỰC
5 tháng
@thiết linh cùng hãng cùng model luôn nhé, 1 cái always on thời gian là bị, 1 máy bật miết thì chả sao. Thời gian sử dụng tầm 2-3 năm. Lỗi này thì nhà sx nào cũng dính, có lẽ là do công nghệ chưa hoàn chỉnh.
hunhun
TÍCH CỰC
5 tháng
@Nghi2k Với màn amoled thì tính hên xui cao hơn những lỗi khác, nói như bạn thì là điều hiển nhiên rồi
"Đây ko phải là vấn đề thuộc về phần cứng. Chúng tôi sẽ fix lỗi này trong bản cập nhật phần mềm tiếp theo".

🤣🤣🤣
@Cong_An_Dai_Loan_+86 Up kiểu pin mầu xanh nhé
catbui01
TÍCH CỰC
5 tháng
Lỗi thường tình ở huyện
nouvo
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Có bác nào biết cách fix vụ chụp ảnh trang giấy bị nhòe nét ko vậy?
@nouvo Hóng
Bao giờ thay con xịt-lốp đi thì nó mới hết lỗi. Thị trường VN cần chip của Quán Cơm chứ ko phải xịt-lốp.
Nói vui thôi, lỗi màn ko liên quan đến chip, cơ mà ghét con xịt-lốp lắm các bác ạ.
KD-Wang
TÍCH CỰC
5 tháng
@John Chris Trước cũng bị cái bench này làm mờ mắt đó bác, có 300 chứ 3000 thì vẫn như hạch khi dùng cái GPU Mali đó thôi, 1 là đổi qua dùng Snap, 2 là đổi qua xài GPU gì đó hợp tác với AMD còn không thì chả bao giờ giám quay lại với SS chính hãng.
@KienNguyencdt01 Thị trường vn xài chíp Exynos cũng dc nhưng giá lúc bán ra rẻ hơn bản snap 5-7 triệu thì chắc ít người chửi hơn.
@nguyenleninnin Bạn bị thiểu năng ak
@Boom badboy Xàm
jin_279
TÍCH CỰC
5 tháng
Lỗi do flip cover thì tháo nó ra dùng cái khác, có cái quần gì đâu 😄
@vietnamMBC Có nột thực tế là càng không biết thì càng cải để che lấp cái không biết, dạng cả vú lắp miệng em. Nên thôi bạn, bàn với dạng người đấy chỉ tốn thời gian.
Dan.truong
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@vietnamMBC Khứa @Dong_ho_the_ky_com , nó bán đồng hồ không phải bán đt nên mới vây. Thong cảm đi mấy bạn.
@vietnamMBC Mấy e seeder như e thì bài nào sam chẳng vào bênh trong thực tế thì đời nào cũng lỗi tè le, bảo sao Sam nó càng ngày càng lởm.. bị hàng Tầu nó xúc là phải rồi.. chất lg thế cơ mà
@Dong_ho_the_ky_com Bớt giận đi cháu ơi, thực đơn của cháu hiện giờ nên bổ xung thêm i ốt vào nữa cháu ah. Chú là chú không có theo thằng nào hết, chú cứ phải dùng cả 2 máy (1 là adr và 1 là ios) mới đủ cơ, chứ dùng 1 cái thì kiểu gì cũng thấy thiếu thiếu... Chứ chú k bò như cháu đâu mà phải đi dìm thằng này đội đít cho thằng kia đâu 😆
namsla
TÍCH CỰC
5 tháng
Đến giờ vẫn chọn màn LCD.
@namsla B chuyển oled dùng ko muốn về lcd nữa đâu, độ tương phản sâu lắm, dùng lại lcd thấy nhạt lắm
namsla
TÍCH CỰC
5 tháng
@dangkyhihihi Hi. Mình dung từ s8, S9+,s10+ rồi bạn. Nói thiệt là mắt cũng hơi kém mà k thích đeo kính. Lên k phân biệt dc giữa HD vs fullHD. Màu thì LCD có nhạt hơn nhưng lại thấy nó thật hơn, chỉ thấy nhạt hơn khi đặt 2 màn cạnh nhau. Còn k thì thấy cũng bt. Lên mình thích hơn. Ak thêm nữa là nó bền hơn amoled.
@dangkyhihihi Mình có dùng thử mấy màn oled đều không chịu nổi độ rực rỡ và contrast mạnh của nó. Gì cũng vừa vừa thôi. Màu tự nhiên nhìn thích hơn.
Ko hiểu sao Samsung nó sản xuất cho cả Apple mà Apple ko bị, Samsung thì bị đầy ra
@kobebryant mình nghĩ ở thị trường VN thì sam cho xài hàng tốt nhất 18+( loại III)
@kobebryant Apple nó thiết kế màn hình kiểu khác , cơ mà tấm nền vẫn vậy nhưng samsung vẫn toạch nhanh hơn so với iphone mới tài
@kobebryant Nó gia công cho Apple theo những yêu cầu (thông số kỹ thuật) riêng. Quy trình và dây chuyền có thể cũng khác nên kết quả không giống nhau.
converts
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@kobebryant Apple nào mà ko bị bác. con X lỗi này đầy ra. mà ở nhà e đang có con ipad vứt xó vì burn in đây chứ chả đâu xa.
Mình ko dùng ốp này nên chưa thấy lỗi
Ahihi hên quá em quen xài UAG Monarch r nên k dùng cái này với lại cái clear view này thấy sida thấy mồ.
Chắc tính năng tự động chỉnh độ sáng cho mắt của doanh nhân thôi. Ko phải lỗi gì đâu 😁
Lỗi burn-in trên oled là cố hữu và iPhone hay Samsung cũng xuất hiện thôi. Thậm chí LCD cũng có nhưng thường là dùng rất lâu mới bị. Apple còn một trang giải thích về burn-in và hướng dẫn giảm burn-in.
Con SS này bị burn-in cái khu vực luôn hiển thị của cái case.
@airwalker Đưa đúng ngay cái máy tét ahaha
@hiepthong Cần thêm ko?
namsla
TÍCH CỰC
5 tháng
@Dong_ho_the_ky_com Iphone bị đầy bạn ơi. Mà người dùng ip nó nhiều tiền hỏng nó bỏ hoặc thay máy. Có thời gian kêu hay đọc tin công nghệ như ae mình đâu. 😁😁
converts
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@hanajory Chuẩn bác. từ hồi chặn mấy thằng chuyên comment rác như mấy thằng kia vào tt thấy dễ chịu hẳn :v
Pin yếu lại lỗi này à
Làm cái điện thoại mỗi nơi mỗi kiểu mạnh yếu khác nhau nào là 1 sim 2 sim 3 sim. Giống như cái hãng bị khùng
Dkhquyen
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Có con S10 5G bị 1 sọc xanh như sợi chỉ đây. Không biết sau có tự hết không chứ đúng là đồ SS chất lượng hên xui lắm.
@Dkhquyen Nó chỉ lan to ra chứ ko hết được, m dùng S8 trở đi cũng nhiều con rồi mà ko bị nữa, S7E sọc thay màn về sau lại bị
@Dkhquyen Sọc thì chịu rồi.
Dkhquyen
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@dangkyhihihi Ngày xưa mình có con Note 8 cũng bị sọc xong xài vài tháng nó lại hết. @@
Màn hình loại 1 kỳ thế
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019