realme 8 series

Nova Launcher Prime giảm giá còn 6.000 đồng, mua ngay!
TDNC
5 nămBình luận: 835
Nova Launcher Prime giảm giá còn 6.000 đồng, mua ngay!
Cập nhật 19/12/2016: App vừa lại giảm giá xuống còn 6.000, kéo dài đến ngày 1/1/2017.

Nova Launcher, một launcher cực kỳ tốt dành cho Android với hơn 10 triệu lượt tải về vừa có cú giảm giá ngoạn mục xuống chỉ còn 6.000 đồng, rẻ hơn cả một ly nước mía ngoài lề đường. Đây cũng là launcher được nhiều Mod Tinh Tế yêu thích và sử dụng rất thường xuyên. Nó không những có giao diện đẹp, tốc độ load cực nhanh mà còn trang bị rất nhiều các tùy chỉnh để bạn thiết kế lại giao diện Homescreen lẫn App Drawer của máy.

Hướng dẫn mua và dùng bản Prime:
  1. Bạn tải Nova Launcher bản miễn phí trước (có thể xài bản này miễn phí nhưng hạn chế một số tính năng): https://play.google.com/store/apps/details?id=com.teslacoilsw.launcher
  2. Tải tiếp Nova Launcher Prime giá 6.000 đồng tại đây: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.teslacoilsw.launcher.prime. Có thể mua bằng thẻ VISA hoặc thanh toán bằng sim Viettel (xem hướng dẫn). Cái này chính là License của Nova Launcher, mua cái này xong coi như bạn đã có bản Prime.
  3. Mở Nova Launcher Prime lên một lần cho nó kích hoạt bản quyền, xong.
Các tính năng của bản Prime:
Sau khi mua Prime, Nova Launcher sẽ có thêm các chức năng sau:
  • Gestures: kích hoạt nhiều chức năng bằng thao tác vuốt.
  • Unread Counts: hiển thị thêm icon số Unread trên các app thông dụng.
  • Custom Drawer Groups: tạo thẻ (Tab) và Folder trong App Drawer.
  • Hide Apps: ẩn các app ít dùng trong App Drawer.
  • Icon Swipes: kích hoạt nhiều chức năng bằng thao tác vuốt trên app hoặc folder.
  • Thêm nhiều hiệu ứng cuộn như Wipe, Accordion và Throw.
Xem thêm: [Android] Tuỳ chỉnh giao diện không giới hạn với Nova Launcher
RIM
CAO CẤP
5 năm
Quá rẻ nhưng hiện tại đang chưa có em Android nào! Có cách nào mua trước để mấy hôm nữa về Android còn có mà dùng không anh em?
@RIM Mượn máy của đứa nào đăng nhập tk gg vào rồi đk thôi 😁 hehe
vqt907
CAO CẤP
4 năm
@Willong thế thôi cài máy ảo genymotion mà mua
@RIM Bạn khóe lo. Nó khuyến mãi hoài thôi bạn. Mình đã thấy nó giảm giá trước đây 1 lần và mình đã mua nó ở lần đó. Giờ nó giảm giá tiếp đây nè.

Đừng lo lắng, khi bạn mua điện thoại thì tạm thời vi phạm bản quyền đợi đến khi giảm giá thì cưới.
hhbt91
ĐẠI BÀNG
4 năm
@RIM Lấy tài khoản androi rồi mua về 1 lần lần sau cứ thế mà tải
mình chưa thử cái này bao giờ, có cần root máy không các bác ?
@Timkelvin Và thanh toán ly nc đó qua visa bác...😁
@nguyenpr089 dùng cái sim viettel thanh toán 5 giây bác ạ :D
Vietnammobi cũng hỗ trợ thanh toán Gôgle Play rồi
@p.a.tuan Ko cần đâu, tiện lắm nhất là mấy cái cử chỉ và cài icoin thông báo ko uổng 6k đâu. Tốc độ mặc định đã mượt hơn gdien gốc máy rồi chỉnh maximum còn nhanh hơn nữa...
@ngokimphuc Xài vina nên k biết
hoangemini
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lười cài mấy cài Launcher, cài bộ icon nào đẹp thôi 😁
Ko thích cái này lắm vì vẫn còn appdraw. Khi cài trên máy mình thì các notification của các app ko hiện ra.
@exciterc Bác ko thích appdraw thì bỏ luôn thanh dock đi, kéo các thứ cần thiết ra màn hình phụ. Em thì chả để gì vì có cử chỉ vuốt rồi. Mở appdraw bằng cách kéo lên từ màn hình nền. Như ví dụ này.
mrPhamhd
ĐẠI BÀNG
4 năm
@exciterc apps draw bạn bỏ đi dẽ ẹc nhé
ggunf
TÍCH CỰC
4 năm
@exciterc Thử chưa bạn 😁
Của mình các thông báo lẫn noti đều đặn và đầy đủ luôn nha.
@ggunf Hình như phải cài thêm cái plugin unread gì đó cũng của nó luôn :D
(Rách việc vãi, tích hợp vào luôn cho rồi)
bluesea983
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nova launcher nhẹ, mượt, tùy biến cao và không cần phải root máy. Cái giá 6K thơm nhỉ, trước mình phải bỏ ra 100K để mua em nó... 😁
@bluesea983 E vừa tải về rùi. Dùng thế nào vậy bác
@bluesea983 Trước giờ toàn dùng cr@ck. Nay chuyển qua hàng chính chủ cho nó phê :D
N.d.Hung
TÍCH CỰC
4 năm
@bluesea983
Bạn quá nhọ.cái launcher này mình nhớ ko nhầm cũng nhiều đợt giảm giá còn 6k rồi.chắc cũng 4 5 lần gì đấy
Ngon. Kéo về cho m8
@Timkelvin M8 thì để nguyên sense7 đi nhé
@HOANGANH MOLUX để hoai cũng chán bác ơi. Du sense rat ngon
Dành cho bạn nào rãnh rỗi thích đổi mới thôi, chứ xài quen giao diện chính chủ rồi chuyển qua e nó phải tốn time ngồi vọc nữa cũng ngại
@nguyen9999phuong đã chơi đồ công nghệ thì ngại gì mấy món đó bạn? :3
Kazna
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyen9999phuong Ai ngại vọc thì ra chỗ khác chơi. Xài đồ công nghệ mà "ngại vọc" 😕
@Kazna Ngại vọc thì sài ios là đẹp ruồi
binhdesigns
ĐẠI BÀNG
5 năm
Từ ngày dùng Nova Launcher thì đã không còn muốn dùng Launcher nào khác nữa, cá nhân mình thấy đây là Launcher tốt nhất cho Android. Thích cái tính năng ẩn Folder, chỉ xuất hiện hình ảnh của ứng dụng đầu tiên, khi mở Folder chỉ vuốt lên là được, màn hình nhìn gọn gàng, đẹp hơn. 😃
binhdesigns
ĐẠI BÀNG
4 năm
@esata Hi bác, nay mới xem tin. Bác nhấn vào folder và giữ nguyên khoảng 1s để vào edit folder, ở đây bác bật tùy chọn Swipe to open folder lên là đc ạ, lúc đó folder giống như một app bình thường nhưng bản chất là folder chứa nhiều app. Để mở thì chạm vào icon và vuốt lên trên, folder sẽ được mở. App hiển thị ngoài màn hình là app đầu tiên của folder đó. 😃
@binhdesigns Vào setting mình đâu có thấy App and widget drawers nhỉ.
binhdesigns
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trieuniemvui Đây bác nhé! 😃
01.jpg 02.jpg 03.jpg
@binhdesigns Cảm ơn bác.
My 3D
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hihi, vừa mua hôm qua xong 😆)
em cứ mặc định của android mà chơi thôi các bác ạ
bvnhan
ĐẠI BÀNG
5 năm
mẹ kiếp mua xong NH nó trừ mình 20k.
@bvnhan
Sau đó sẽ google sẽ gởi trả cho bác thôi. Chậm nhất là 1 ngày. Nguyên tắc giao dịch đó giờ vậy
@bvnhan =))
Knell0704
TÍCH CỰC
4 năm
@bvnhan Lần đầu giao dịch hả? Google nó thu phí lần đầu.
@bvnhan Nó refund lại mà bác
Cài app xxx nhiều quá nên trong list app bây giờ ko biết cái nào mua, cái nào xxx nữa
konken1987
TÍCH CỰC
5 năm
Nước mía chỗ mình vẫn bán 5k. Thế này đắt hơn 1k kiếm đâu mà bù.
Ps: đã kiếm đủ 6k mua xong
@konken1987 Góp lại em có 5k, bác ấy có ly nước mía... cũng đâu có đủ mua Nova launcher. Hay bác giúp em thêm 1ly nữa thì... hì... hì em có Nova laucher nhỉ!!!😁
konken1987
TÍCH CỰC
5 năm
@vietthuongtinhte Sau vòng năn nỉ ỉ ôi xin tiền thì vợ cũng cho 6k đủ để mua. Với 1 điều kiện duy nhất : nhịn nước mía vĩnh viễn. Ko ủng hộ bợn được rồi.
@konken1987 Dzậy... dẫn vợ đi uống nước mía ăn mừng đê... Thế nào em lại chả có 2ly, làm cái nova laucher chứ!!!:eek:
@konken1987 hihi
spamspam
TÍCH CỰC
5 năm
Mua 6 ngàn mà verify cái thẻ tín dụng hết 20 ngàn 😔
lxh1290
TÍCH CỰC
4 năm
@lautuoisong mình ko rõ mình vừa thanh toán qua thẻ tin dụng cũng bị - 20k :D
update : 15ph sau họ lại trả mình 20k vietcombank
không biết vì sao
@spamspam 😆 khi nào còn 5k sẽ mua =))
spamspam
TÍCH CỰC
4 năm
@truongxuanthai Chờ đến mùa quýt sang năm :oops:
@spamspam
Nó sau đó hoàn lại chứ có mất luôn đâu
nuhuta
CAO CẤP
5 năm
Đang sử dụng BlackBerry Launcher trên Priv, chắc mua dùng thử xem có gì hay ho hơn không 😃
@nuhuta Hay. Co swipe up với swipe tùy chọn mở. Quá tuyệt
QuangAK
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nuhuta Đảm bảo ngon hơn. Mình cũng đổi qua rồi. Cái hay là cài Nova Launcher nhưng lại giữ đc hết các tính năng hay của BB (mình thích BB Launcher ở những điểm này nên trc kia chưa muốn đổi) - Vd như: giao diện đa nhiệm, gõ phím cứng để search, Productivity Tab (chức năng màn hình cong), Notification, Swipe shortcuts (vuốt phím Home)...

Khá là bất ngờ và thú vị khi BB đã thiết kế những tính năng đặc trưng của BB tách riêng khỏi Launcher ---> khi cài Launcher khác sẽ giữ nguyên đc những tính năng này ;) (Y)
nuhuta
CAO CẤP
4 năm
@QuangAK Đúng là ngon thiệt, sau khi Nova cập nhật lên bản 5.0 thì càng đẹp nữa, giao diện giống Android 7.0. Chỉ tiết 1 điều là ko sử dụng được phím tắt, nhưng cũng ko sao, chấp nhận được.
Quá tuyệt. Hôm qua định mua mà 100k nên hơi xót, hôm nay giảm giá mình mua luôn 😁. Thank Nova
MiUI 6 dùng Nova, đổi cái giao diện xấu xí của táo tàu.
sniper87
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhanh199 Cái widget đồng hồ lấy ở đâu ra vậy bạn ? Mình cài nova xong thì kiếm ko ra nữa
@minhanh199 vẫn chưa hết xấu xí, đổi bộ icon khác nữa là nuột bác ạ :D
@minhanh199 Chuyển qua nova rồi nhưng trong máy có nhiều chủ đề có icon e rất thích thì có cách nào xài đc chủ đề đó k bác
@minhanh199
Bộ icon quen thuộc, bác cho em xin bộ icon đấy đi. 😃😃
Lát phải kiếm cái máy Android mua để dành mới được. Cái launcher tuyệt vời nhất mình từng xài. Nhẹ nhàng và ngon lành hơn laucnher gốc của các hãng nhiều lần.
@thanh_nhan Mình thấy nó y hệt Nova? Bạn nên cập nhật bản Home mới nhất của Sony nhé. Nova thì nó nhiều tùy chọn hơn một tý nhưng về cơ bản thì vẫn giống Sony.
Theme của Sony bây giờ cài có thể đổi luôn icon được. Sony hơn cái doube tap để tắt màn hình. Nói chung mình thích cả hai cái này.
@minhanh199 Nova cũng có double tap to lock the screen mà 🤔 Sao bao nhiêu người cứ nói không nhỉ
@hypous um nhỉ, mình mới thấy 😃
doanphucgt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@minhanh199 ở chỗ nào bạn nhỉ?
NháyLoneLy
ĐẠI BÀNG
5 năm
1 vài ảnh cho các bác nào còn lăn tăn
E xài qua cũng vài đời android rồi và cứ chuyển máy mới thì công việc đầu tiên là root => xoá launcher mặc định => cài nova vào system 😁
Xài ngon mượt, độ tùy biến cực kì cao, có sao lưu lại trên thẻ nhớ hoặc Gdrive, bản premium thì cứ gọi là hết sảy, getsure cực thuận tiện.
P/s: chấp nhận làm seeder free cho nova liôn :D :D
vqt907
CAO CẤP
5 năm
@NháyLoneLy xin tên theme icon bác ơi 😃
NháyLoneLy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vqt907 Twint icon pack nhé bác, cái này e down trên appvn chứ CHplay thì nó bắt mua 😁 :D
xuandat09
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NháyLoneLy Cài Nova vào system như nào vậy bạn?
esata
TÍCH CỰC
4 năm
@xuandat09 Dùng Uninstaller Pro move nó vào system là ngon lành à. Disable cái launcher gốc, sau này chắc ăn thì xóa luôn cho nhẹ máy (disable và uninstall cũng bằng Uninstaller Pro).
NháyLoneLy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xuandat09 Root rồi dùng link2sd chuyển zô thôi badd
mấy cái launcher của bên thứ 3 hạn chế nhiều tính năng hơn so với của nhà sx...
kinh nghiệm nhiều rồi...
1 thời cũng cũng tung tăng bầy đàn, đổi launcher, icon, theme...
dc 1 thời gian chán lại quay lại với Mặc định ban đầu
tdkien1996
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nhất Nghệ Hitech Thì ý e muốn nói là launchẻr thứ 3 vẫn có điểm trừ k bằng được stock, muốn khắc phục lại phait cài thêm phần mềm khác nữa khá là rờm rà nhiều phần mềm rác
@tdkien1996 Uh, mình vẫn đang dùng stock launcher thôi, lâu lâu đổi gió thì dùng launcher bên thứ 3. nhưng mình đang phản bác ý kiến của bác kia về điều bác ấy nói là "Launcher bên thứ 3 ÍT TÍNH NĂNG hơn stock launcher" 😃
rosegarden
TÍCH CỰC
5 năm
@tdkien1996 Có mỗi bác bị thế thôi à.
spamspam
TÍCH CỰC
5 năm
@Nhất Nghệ Hitech
Sorry bác, em đồng ý với bác, chỉ là Quote nhầm người 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019