Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

NTC phối hợp cùng Seagate, QNAP, VMware giới thiệu giải pháp lưu trữ hiệu suất cao cho doanh nghiệp

agp8x
1/12/2017 11:3Phản hồi: 16
NTC phối hợp cùng Seagate, QNAP, VMware giới thiệu giải pháp lưu trữ hiệu suất cao cho doanh nghiệp
Công ty TNHH Tin học viễn thông Nhất Tiến Chung (NTC) vừa qua đã phối hợp với Seagate Technology, QNAPVMware ra mắt giải pháp hệ thống siêu hội tụ (HCI - Hyper Converged Infrastructure) DCBox dành cho doanh nghiệp. Đây là hệ thống lưu trữ hiệu suất cao, có thể được tối ưu cho mọi quy mô doanh nghiệp.

DCbox là giải pháp được NTC xây dựng dựa trên nền tảng công nghệ VMware và sử dụng phần cứng hàng đầu được cung cấp bởi QNAP và Seagate. Công nghệ VMware cho phép các nhà quản trị mạng có thể dễ dàng quản lý hệ thống lưu trữ của doanh nghiệp, tối ưu và tránh những rủi ro có thể ảnh hưởng đến quá trình hoạt động. Trong khi đó hệ thống phần cứng NAS được phát triển bởi QNAP từ lâu đã khẳng định được chất lượng trong phân khúc doanh nghiệp, kết hợp cùng ổ cứng chuyên dụng của Seagate (dòng Exos và Nydro) đem lại sự tuỳ biến cao về dung lượng, tốc độ, độ ổn định và tin cậy cho hệ thống.

NTC cho biết việc sử dụng DCBox sẽ giúp doanh nghiệp tiết kiệm được chi phí và thời gian triển khai hệ thống và hoàn toàn có thể tự tin để triển khai các ứng dụng cần hiệu suất cao như xử lý dữ liệu, báo cáo theo thời gian thực, trí tuệ nhân tạo, lưu trữ lớn và dễ dàng sử dụng, quản lý và nâng cấp hệ thống của mình.

Để tìm hiểu thêm các giải pháp của NTC, bạn có thể tham khảo tại: http://www.thegioimaychu.vn/

16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết có hơn gì Synology hay không. Đang dùng Synology để thay đầu ghi mà hơi chán
dearienmd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuanquang_caxc dùng qnap mấy năm nay rất hài lòng
@dearienmd Bác có dùng giải pháp quản lý camera trên đó chưa?
😔 Nas 4 bay giá mềm mềm cho anh em mang về xài đi các hãng 😁
@Naruto_Xboy http://vulegia.com/blogs/news/baogia Ko xuất VAT giá sẽ siêu rẻ. BH đầy đủ tại hãng luôn đó bác.
CHỉ tin tưởng và thân thiện nhất là em Synology thôi. QNAP thô lắm. Ổ cứng thì HGST -> Seagate -> WD RE (RED lởm bỏ mịa)
@TACOMPUTER Đang dùng Synology để lưu camera thấy hơi chán, ổ cứng WD thì nên mua gold
@tuanquang_caxc Bác muốn lưu nhiều camera ko? Em làm full licensed với giá 5 củ 😁 Nas bác datasheet cho lưu bao nhiêu thì em làm tối thiểu bấy nhiêu, thậm chí hơn luôn.
@TACOMPUTER Bên mình hiện nay 130 cam, nhưng phải mua chính hang, vì cũng hay phải nhờ tụi Synology ở Đài Loan giải quyết một số thứ, xài lậu sợ nó phát hiện lắm
@tuanquang_caxc Xài lậu chỉ là pass qua cái check licensed của hãng thôi. Nhưng thường doanh nghiệp sẽ ko ngại đầu tư chính hãng
@TACOMPUTER Uhm, cái này chỉ anh em kỹ thuật làm cho vui hoặc tận dụng NAS thôi, chứ làm cho cty không được, bác chỉ em vọc đượợc ko?
yanaro
TÍCH CỰC
6 năm
Phải chi người viết bài lúc viết tiêu đề biết sự khác biệt giữa Segate và Seagate thì đỡ biết mấy 😔
http://vulegia.com/blogs/news/baogia
Ko xuất VAT giá sẽ siêu rẻ. BH đầy đủ tại hãng luôn đó các bác. Ngoài ra muốn ghi camera full licensed em làm luôn, giá chỉ vài củ 😁
@TACOMPUTER cho mình xin giá nâng cấp full Ram cho RS 3617xs+ duoc ko?
@TACOMPUTER cho mình xin giá nâng cấp full Ram cho RS 3617xs+ duoc ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019