NTT Docomo giới thiệu Sony Xperia Z1 f: phiên bản Z1 mini cho Nhật Bản

Trung Dt
10/10/2013 3:33Phản hồi: 269
NTT Docomo giới thiệu Sony Xperia Z1 f: phiên bản Z1 mini cho Nhật Bản

Đúng như thông tin rò rỉ trước đó, nhà mạng NTT Docomo vừa giới thiệu bộ sưu tập điện thoại mới cho mùa mua sắm cuối năm. Trong đó nổi bật là chiếc Sony Xperia Z1 f (SO-02F), phiên bản thu nhỏ đích thực của Xperia Z1 đang được bán trên thị trường hiện tại. Ra mắt sau Xperia Z1 hơn 1 tháng, Xperia Z1 f được ưu ái cho thị trường Nhật Bản với kích thước nhỏ gọn, màn hình 4,3" sở hữu độ phân giải 720 x 1280 pixel nhưng vẫn được tích hợp Triluminos Display. Máy vẫn giữ được camera độ phân giải 20.7 MP, cảm biến Exmor RS 1/2.3". Xperia Z1 f sở hữu cấu hình với nền tảng Qualcomm SnapDragon 800 với bộ xử lý lõi tứ 2.2 GHz, thẻ nhớ mở rộng microSD và pin dung lượng rút gọn còn 2.300 mAh, phù hợp với kích thước của máy.

Với kích thước 12,7 x 6,5 cm, Xperia Z1 f có chiều dài và chiều rộng gần tương đương với Xperia V (12,9 x 6,5 cm) nhờ có cùng màn hình 4,3", mặc dù máy dày đến 9,4mm (so với 8,5mm của Xperia Z1). Thiết kế của Xperia Z1 f không có nhiều khác biệt so với Xperia Z1 thông thường. Phần camera phía sau có logo chữ G và các thông tin 20.7 MP và 1/2.3 được đặt phía bên trái của ống kính, đèn flash LED nằm phía bên phải nên dễ dàng phân biệt được với phiên bản Z1 cỡ lớn. Máy sở hữu 4 màu gồm đen, trắng, hồng và vàng chanh, thật tiếc là không có màu tím.

Cùng với Z1 f, NTT Docomo cũng giới thiệu Xperia Z1 với tên mã là SO-01F dành cho thị trường Nhật. Sản phẩm này sẽ có mặt ngay trong tháng 10/2013, trong khi Xperia Z1 f phải đến tháng 12/2013 mới được phân phối. Việc ra mắt Xperia Z1 f cho thấy người Nhật vẫn khá chuộng điện thoại có màn hình cỡ vừa, trong khi xu hướng smartphone từ 4,7" vẫn đang có xu hướng phát triển mạnh mẽ. Ngoài ra cũng chưa rõ Sony có giới thiệu phiên bản quốc tế cho Xperia Z1 f hay không.

Thông số cơ bản Xperia Z1 f SO-02F
  • Màn hình LCD 4.3" 720 x 1280 pixel với Triluminos và X-Reality for Mobile
  • Nền tảng Qualcomm Snapdragon 800, CPU 4x 2.2GHz
  • 2GB RAM, đồ hoạ Adreno 330
  • Bộ nhớ trong 16GB, khe cắm thẻ nhớ microSD, hỗ trợ 64GB
  • Máy ảnh: 20.7MP, ống kính G khẩu f/2.0, zoom 3x (CIZ), BIONZ
  • Android 4.2.2
  • Pin 2.300 mAh
  • Màu đen, trắng, hồng, vàng chanh
tinhte_Sony_Xperia_Z1_f_1.jpg tinhte_Sony_Xperia_Z1_f_2.jpg

Nguồn: nttdocomo
269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ôi đã .....................
Mua máy này về Việt Nam có xài được không vậy các bác.😁
@ongiavacuibap Docôm mua về VN xài thoải mái. Tụi em mua trên ebay nó unlock nhà mạng luôn cho rồi.
@ongiavacuibap được chứ sao ko bác, nhà mạng Docomo có dịch vụ unlock đt luôn mà! 3200 yên / máy ~ 650.000vnd
@ongiavacuibap Được chứ .nhưng sau khi mua phải mang ra shop docomo cho no unlock thành quốc tế,khoảng 700k
@quangk137a
3G về VN có xài ngon không ?
@delynie Dùng như các máy khác. Đó là máy tụi em mua về.
.Mr.
TÍCH CỰC
11 năm
Hết hồn, tưởng lumia.
Màu đen vs trắng nhìn đẹp phết.
@.Mr. chuẩn 😁
@.Mr. Chuẫn, cái viền giống Nokia Lumia 520/620/720 quá, 😃
@Evolution X giống sao :eek:
@Evolution X Giờ đến lúc soi cái viền. Fan no gần giống fan sam rồi đó:mad::mad:

Sent from my VS930 4G using Tinhte.vn mobile app
@greatbn viền cũng có giống gì đâu nhỉ, 1 cái cạnh ngang nó vuốt nhọn, 1 cái thì nó bằng
GG.fotos
ĐẠI BÀNG
11 năm
ừ, cứ cho là mình chậm tiến đi :p cơ mà nói thật, mình thích dùng smartphone 4.3 or 4.6'' hơn là 5''. Vì nó quá to còn mình thích gọn nhẹ! Điều đó đã đc giải quyết, hầu hết các "con ông cháu cha" của các hãng bi giờ, đều có bản mini =)))
GG.fotos
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mambocmui Chuẩn rồi bạn, mình quên ko nói rõ cụ thể là con này... Z1 mini :p
Giữ nguyên cấu hình và thu nhỏ kích thước,pin và phân giải màn hình 😁!
Mini đích thực :p
Kabm
CAO CẤP
11 năm
@greatbn Con S4 5 inch kích cỡ bằng nhưng pin nhiều hơn HTC One 4.7 inch cả về thời gian thực sự lẫn số mah. Ý mình nói là đừng vội xem inch màn hình mà đoán kích thước.
@Kabm nhưng ý mình là 4.7inch sẽ tiết kiệm pin hơn 5inch
Kabm
CAO CẤP
11 năm
@greatbn
Cái đó đúng nhưng lại tùy hãng. Cùng 1 hãng thì nó không ra 2 model 4.7 và 5 inch tương tự nhau, còn như đã nói thì S4 5 inch lại pin dài hơn HTC One 4.7 (vì pin của One lại nhỏ hơn); và LG G2 5.2 lại có pin dài hơn S4 vì pin to hơn S4.
Máy này phù hợp với kích thước bàn tay ,không to đùng như 5inch !
sao giờ nhìn nhỏ nhỏ là ko còn đẹp nữa ta! Hinh như bây giờ người ta thích HÀNG BỰ hơn
Blue_Gene
ĐẠI BÀNG
11 năm
ZR xách tay tấm 9tr em này hàng XT tầm 10-10.5tr là ngon 😁
mambocmui
TÍCH CỰC
11 năm
Mini thế này mới đúng chất Mini chứ. Nhỏ mà có võ. Đúng là quê nhà có khác..Ưu tiên nhiều thế :rolleyes:
@mambocmui Em nay ngon..." Nhưng mình dự đoán giá sẽ k mini chút nào"! Có lẽ trên 14triệu! Dự đoán thôi...! Cụ thể ra sao phải chờ Sony!
@blueseaN9 chắc ko wá 14 đâu, wá 14 sẽ ko ai mua
Pin 2300 mAh Bác Mod xem và sửa lại nhé , cá nhân mình thích Z1 hơn, em này màn bé mà máy hơi dày 9,5mm 😁 P/s : Chúa ghét mấy máy đt có tên nhà mạng in lên, docomo logo xấu in đúng mặt trc, mất cả đẹp😕
NO có ngắc ngoải cũng tạo được trào lưu vr mau sặc sỡ. Nhìn thoáng qua cứ thấy giổng giống thế nào. May SONY & iPhone 5c chứ SAM thì ăn rổ gạch.
@tinhocap35s chỉ là màu thôi mà, cái vụ màu thì đầu năm ngoái sony cũng đã có nhiều màu lựa chọn rồi, với lại cái màu thì nói gì, SS là nhựa với thiết kế bắt trước thôi, còn nhìn Z1 f thiết kế giống Z1 chứ có bắt trước ai đâu mà dám nói @@
*LT*
TÍCH CỰC
11 năm
Vừa tay rồi, gom lúa đợi e nó về thôi
Sao giống Lumia Color thế. Cỡ con này cầm vừa tay, bỏ vừa túi .
giá tầm 10 củ trở xuống thì ngon phải biết
mà chẳng biết có cho thị trường ngoài hay mãi chỉ bán ở nhật thôi
@nguyenthanhhieuthanson bác à các dòng mini của các hãng như samsung hay HTC cấu hình yếu hơn mà nó còn 10tr rồi bác à con này nếu xách tay ít cũng phải tầm 12tr còn chính hãng củng khoảng 13->14tr vì nó chỉ giảm màn hình thôi chứ còn cấu hình ngang vs các dòng cao cấp thậm chí còn hơn cả Apple iphone 5 đó
GG.fotos
ĐẠI BÀNG
10 năm
@traihungyen1 Chuẩn luôn bạn ợ! Mình đã cầm, dùng thử Z1 rồi (ngoài quán 😁 ), cảm giác rất ư là ukie, ng.ta nói máy nặng nhưng mình ko thấy thế, cầm thật hơn Z nhiều ý!
Hy vọng Z1 mini cũng vậy! Còn cấu hình thì...ko phải nói nữa nhé :p
Quá tốt! Tầm 14tr bạn nhỉ? 😃
@Gà__Gô ukm mình cüng thích các máy màn hình tâm 4->4.5" nó vùa tay chu câm` loai. To không thích lém.)) nhung các máy màn hình nho? Cua may' hang kia câu' hình yéu. Còn con Z1s(f) cau' hình tot' tôi . Dông` y' vs bác.hehe hàng vê` có thoi gian di là tôi múc nuôn bác. Õ.) hehe nhung tam 14tr dô? Lai. Thì Ok.
nguyenhoaan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá khoảng bao nhiêu vậy
Hai tone màu neon nhìn nổi bật nhỉ, từ màu sắc cho đến kích thước rất phù hợp cho nữ, nhưng lý thuyết là thế, còn thực tế có một số bạn nữ vẫn thích màn hình >5" đồng thời cũng có một số bạn nam thích màn hình <5".
icklad
TÍCH CỰC
11 năm
@Mr Prince mình đi làm cả ngày,chiều tối về nhà thể dục 1 tí,cơm nước,web thì bằng pc ở nhà thôi,xem phim.ít khi dùng đt vô web lắm.
@icklad thì cũng còn tùy người mà 😁
với những ai mà thường xuyên cần lướt web mà hay bị bất tiện thì smartphone hợp lý rồi
@Mr Prince ơ hay, bác xem lại cái cmt đầu tiên của mình đi, mình có nói là tất cả đâu, riêng về thiết kế thì những cmt đều mang tính cá nhân, ko lẽ phải thêm cái dòng:" ý kiến cá nhân" nữa ah... đã là cmt thì tự hiểu các nhân đi chứ
@hieu111991 đôi khi
cái này cũng là ý kiến rieng thôi mà @@
SilverChick
ĐẠI BÀNG
11 năm
có nhầm không vậy, mình thấy bản XperiaTM Z1 SO-01F bán ra ngày 2013年10月24日, còn bản XperiaTM Z1 f SO-02F đến 2013年12月 mới bán mà.
Anh nô đi tiên phong, sản xuất sờ - mát - phôn nhiều màu sắc, và kết quả là anh táo, rồi giờ đến anh so - ny cũng làm theo.😁 và sắp đến các bạn sẽ được thưởng thức hàng loạt chiếc galaxy xanh đỏ tím vàng của anh sam sung, với một chút cải tiến từ xanh lam ra xanh lớ, vàng thành vàng nghệ, đỏ thành tái và gọi đó tham khảo để sáng tạo về màu sắc:eek:
yunneg
TÍCH CỰC
11 năm
@ancola66
Nói thật mình không muốn tranh luận vấn đề này nữa bạn ah, nhưng bạn nói chuyện cũng đàng hoàng nên mình nói thêm xíu, N97 mini mình sài rồi bạn ah, ò xxda mini cũng vậy, không biết là bạn sài chưa hay là search ra, tuy cũng là bản rút gọn và gọi là mini nhưng nó không giống như samsungra s4 mini đâu bạn ah. mình không nhớ chính xác lắm nhưng 1 thời sau khi ra những con bình thường thì mấy hãng đó mới ra bãn mini. nó giống như là thay x10 bằng x10 mini vậy, chứ không phải là ra để người ta có thêm lựa chọn.

Lý do là những siêu phẩm sau này hay có màn hình lớn nên các hãng mới ra thêm mini kích thước nhỏ hơn và có thể giảm cấu hình xíu để đa dạng háo đối tượng khách hàng.
@yunneg thực tế mà nói những con mini ra mắt để ăn theo cái tên con đầu bản để bán dc hàng thôi chứ cũng có gì đâu bạn ơi, thay vì thế thì đặt 1 cái tên khác cũng chả có gì
nhưng sony thì khác, con mini này ko có đổi cấu hình, thì khi nhắc tới z1 và z1 mini ng ta biết ngay nó giống hết, chỉ khác kích thước màn hình và pin thôi, những thằng kia thì cũng chỉ pit nó nhỏ hơn thôi chứ ko pit thêm dc j cả, cứ như dòng mới hoàn toàn thôi
ko cần pit là ai ra cái trào lưu mini này là ai, nhưng mình thấy cái mini của sony mới đúng bản chất mini
1 nghi ngờ nữa là các hãng sau này cũng có thể sẽ ăn theo mà ra mini bằng cấu hình 😁
1 quote ko mang tính chất gây war nhé
yunneg
TÍCH CỰC
11 năm
@Mr Prince Axc mình không hề gây war bao giờ nhé, mình nói chuyện rất đàng hoàng, ai nói chuyện không đàng hoàng mình không reply làm gì, nói chung cứ cái gì mình không thích thì cho qua thôi. Mà mình chưa hề chê con này xíu nào ah. hiện giờ android thì mình vẩn dùng của sony mà, SO03D đó.

Ý mình nói là những con trước đây thì ra mini để ăn theo giống như bạn nói đó, nhưng từ s4 mini thì nó ra gần như là chung 1 lúc luôn, vì thực tế là có nhiều người thích s4 hay htc one nhưng vì nó to quá nên sài không tiện, nên mới có bản mini.

goodnight nhé!
@yunneg ý mình là mình ko gây wa, quote chơi thôi chứ ko nói bạn gây war :v
Mini là phải thế chứ 😁
Rij
TÍCH CỰC
11 năm
Ngta mini thì rút kích thước và rút lun cấu hình. Còn a sony thì chỉ rút mỗi kích thước, đường ta ta cứ đi : ))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019