Nữ nên mua Honda Vision hay Yamaha Janus, cần tư vấn kinh nghiệm thực tế

Blue eyes
8/7/2018 16:11Phản hồi: 104
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bslong237
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vote janus nhé. Sơn mỏng thì dán keo thôi.
pjm_nguyen
TÍCH CỰC
6 năm
Màu trắng sữa bạn nói đây, xe mama mình. Đi thử thấy cũng khá êm ko hú hí giật cục gì, kéo lên 70-80km/h thấy ko đầm chắc lắm. Mà bạn là nữ đi tà tà thành phố là chính thì con này ok rồi. Nhìn ở ngoài màu này khá sang và thanh nhé. Chúc bạn mua đc xe ưng ý.
1122phong11
ĐẠI BÀNG
6 năm
Janus nhiều tính năng hơn - công suất mạnh hơn mà giá bằng với đối thủ cạnh tranh đã là quá ngon rồi
seochunni
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vision cũng bị hiện tượng hụt hơi sau khoảng hơn 10km bị y như dòng airblade khi đi vào buổi sáng. Về thông số rõ ràng yamaha ăn đứt kể cả tiết kiệm nhiên liệu nhưng đại đa số anh em mua xe bị tư tưởng hon sờ đa ăn vào máu rồi
@seochunni Bỏ qua cuồng thương hiệu, có thể nói Vision không phải đối thủ Janus trên mọi phương diện, nhất là Janus 125 cc (Vision chở 2 chán quá); bình thường thôi vì nó ra đời sau mấy năm và đã chọn là sản phẩm cạnh tranh.
@seochunni bị hụp ga đầu là bệnh chung của xe ga nhỏ của honda đó bạn, kể cả xe nhập như vairio , click thái. nếu muốn hết làm lại nồi và hệ thống hút cảu xe mới hết. minh thấy nhiều chỗ trị đc bệnh đó mà hơi tốn kém
mua lead huyền thoại đi ok hơn
BKC_SG
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kungfu9999 Lead dáng đâu có đẹp gì đâu mà bao người nhào vô mua ấy nhỉ. Honda giờ cũng xuống thấy mồ
Bao_Nguyen_N
ĐẠI BÀNG
6 năm
giữa vision vs janus thì m sẽ khuyên mua janus vì ko bị làm giá nhiều quá. Vísion máy ngon nhưng dàn nhựa chán lắm nha bác.
@Bao_Nguyen_N Em cũng mới mua Vision được hơn năm nay, giờ tự dưng dàn nhựa kêu quá trời, biết vậy hồi đó em mua Grande cho rồi.
hungkeyboard
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cứ Lead thần thánh thôi
ThePatriot
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hungkeyboard Nếu giữa 2 cái đó, Janus nhìn thời trang hơn nha. Lead bà già lắm!
hungkeyboard
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThePatriot Lead thuộc phân khúc khác.Vẻ đẹp cảm nhận của mỗi người mà
*BeckBoss*
TÍCH CỰC
6 năm
@hungkeyboard lead đẹp nhất
ThePatriot
ĐẠI BÀNG
6 năm
Janus nha , bánh to dễ chạy. Lead bánh nhỏ chạy dễ té.
lehung80
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mua Janus có smarkey yên tâm không sợ mất xe, hơn nữa trộm cướp nó cũng chuộng xe của honda hơn.
vodka25
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngày trước đi con Nouvo 1 của Ya, năm đầu tiên thì máy ngon, chạy vọt, năm thứ 3 thì máy kêu như máy cày, đã sửa vài lần đi vài tháng bị lại

Sau đó chán và mua chiếc AB của Honda, đi ~10 năm máy vẫn tốt

=> nên chọn Vision nhé 😁
daocong91
TÍCH CỰC
5 năm
@vodka25 Chấp con AB 1 cái cột điện đua ko 😆
Nvx 155 bản cao cấp =))
@daocong91 Đua sao lại Ab 160 mà đua 😂
hoangthien7k
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vk mình đang đi Janus. Máy mạnh êm, mình đi xa toàn 80-90 nhẹ nhàng, máy rất êm. Bác nên chạy thử rồi quyết định.
Huy Hào
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đã chạy cả 2. Khuyên bạn nên mua Vision. Không bàn kiểu dáng và vụ tiết kiệm xăng thì động cơ Vision êm ái hơn và ngồi lái thoải mái hơn. Nếu không tin bạn cứ mượn 2 chiếc chạy thử.
@Huy Hào Cầm chiếc dép thẩy lên .
Up : xe này
Ngữa : xe kia
A.hải
ĐẠI BÀNG
5 năm
Anh chị em còn có ý kiến nào hơn nữa ko nhỉ, e cũng đang lăn tăn mua cho vợ , ko biết chủ thớt đã mua dc xe chưa?.
@A.hải hihi, vợ em cũng từng phân vân, sau thi chốt Vision, đi nhìn sang và đẹp lắm bác ơi
Kate Grey
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vario thì sao ạ?
trungamd84
ĐẠI BÀNG
5 năm
vote cho honda Vision
biendo01
ĐẠI BÀNG
5 năm
Theo ý kiến cá nhân mình thì nhìn con gái đi Janus đẹp hơn. Nhưng chọn mua thì chọn Vision. Lý do đồ đạc sẵn, dễ tìm đồ Thái thay hơn. Sau này mua bán đổi xe khác cũng dễ và đỡ mất tiền hơn.
vision đi bác
Mimian
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua SYM, suzuki và Piaggio cho đỡ làm giá.
Anh nguyện làm xế ôm free cho em suốt đời. Em ok ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019