Nút này để khóa 4 cửa xe khi đứng phía sau cốp

Nam Air
2/4/2024 13:20Phản hồi: 56
Nút này để khóa 4 cửa xe khi đứng phía sau cốp
Trên các dòng xe đóng mở cốp bằng điện (nút bấm, hoặc đá cốp), thông thường là xe SUV, CUV… một số hãng sản xuất có trang bị thêm nút khóa cửa xe và đặt nó ở gần bảng số. Tác dụng của nút này giống với nút bấm mở/khóa cửa xe đặt trên 2 cửa trước, nhưng khác ở chỗ là nó chỉ có tác dụng khóa cửa xe, chứ không bấm nút này để mở được.
Công dụng của nút phía sau cốp giống nút trên cửa xe, nhưng nút ở cốp chỉ khóa cửa chứ không mở cửa xe được.
Trong sách HDSD mình đọc được thì hãng nọ giải thích công dụng của nút khóa cửa xe được bố trí ở sau cốp là dùng để khóa cửa xe trong trường hợp chúng ta đang mở cốp hơi lâu một chút, ví dụ lấy đồ, cất đồ. Khi này chủ xe có thể bấm nút này để khóa 4 cửa, đề phòng trường hợp kẻ gian mở cửa xe khi chúng ta bị khuất tầm nhìn. Cá biệt có một số mẫu xe, bên cạnh nút đóng mở cốp, còn có thêm 1 nút khi bấm thì sẽ đóng cốp và khóa tất cả cửa xe.

Tuy nhiên không phải mẫu xe nào cũng có thêm nút khóa cửa ở cốp, anh em coi thử xe của mình có hay không nha.
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chả nhẽ lại mắng cho cu Nam Air này 1 trận, có cái nút bấm cũng thành 1 bài viết được. Chạy KPI à?
@alphi Bạn có đang kệ tôi ko? Hay bạn nhịn ko ăn??
Cười vô mặt
alphi
TÍCH CỰC
13 ngày
@dac ????
@alphi Bạn thông minh lắm, mình thích bạn, thế nhá, bye
alphi
TÍCH CỰC
13 ngày
@dac Cảm ơn bạn nhé yêu bạn nhiều
😆 éo hiểu sao cái bài nhảm này đc lên trang chủ =]]
@Còn Cái Nịt Để khoe nó có xe.
@gabs_ladybug mai lại lên bài van xe ngoài chức năng để bơm xe ta có thể dùng nó để xì hơi
@Còn Cái Nịt chuẩn quá
Cho hỏi, tất cả xe có ko, hay riêng vài hãng xe mới có? Chứ mình dùng khóa xe khi nhấn nút cửa tài xế.
pocket
TÍCH CỰC
14 ngày
Ở VN thường m không dùng nút này lẫn nút mở cốp do vị trí này thường xuyên bị bắn sình lên không được sạch cho lắm.
Thật là vải 😁
@narutoxboy vãi chứ nhỉ
@trungmum Nó là vãi nhưng mà giờ trend mới hay đọc là VẢI =)) nghe cho nó màu mè
chia sẻ lên bài các bác ơi hihi
Xe mình k có
rất bổ ích
Mới kiểm tra 4tuner 2008 máy dầu. Không thấy.
Quào... Thật là một bài viết bổ ích, cám ơn Đản và nhà nước đã cung cấp internet cho tôi đọc được 1 bài viết hay như vậy, cám ơn cu Hiệp đã duyệt bài lên trang chủ. Cám ơn cha mẹ đã sinh ra con để con lớn lên và đọc được bài viết này. Cám ơn thầy cô đã cho con biết chữ để lên tinh tế và đập vào mặt một bài tầm cỡ vũ trụ này. Xin hỏi Nam E mua đồ ở đâu mà chất lượng tinh khiết đến như vậy?
xe mình có thể cài đặt nút này khóa hay mở đều được
Xe mình mở cốp không ảnh hưởng đến mở cửa xe nên không thấy có. 1 số xe thì mở cốp là mở luôn cả khóa cửa xe luôn.
Red_Skin
TÍCH CỰC
14 ngày
@daohoa1012 Đúng rồi, sau khi đi 3c xe, 1 cái ko có nút, và 2 cái có nút, thì tôi thấy cái nút này tiện, trong trường hợp chìa khóa để trong balo, đứng gần cách 1m là ấn nút mở cửa.
TheReap
ĐẠI BÀNG
14 ngày
vl
nút này muốn có phải lắp thêm
Ai không có lo đổi xe đi nhá
bài viết hãm lờ nhất trên tinh tế:

Top 2: Nam Air
Top 1 làm éo j có ai hơn
@khanhdepdzai1706 Nam Air nhiều bài ok mà. Có chú gì Mike Mike mới thấy ẹ
@Hieu Nguyen. viết 100 bài thì phải có 1 2 bài ổn chứ bài nào cũng rác như nhau thì xứng đáng lên núi ở
Mới đầu quí 2 thôi mà
Của mình thì cái nút này bấm khoá và mở đều được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019