Nút Power Samsung S5 mất tác dụng

Tinhbuon1102
2/11/2015 21:28Phản hồi: 4
Có ai bị tình trạng nút Power mất tác dụng giống mình không.

Tự nhiên con S5 của mình ko bấm được nút nguồn, . Restart hay Turn off cũng ko được 😔. Nên phải down 1 phần mêm Quickboot để restart.

Bị tình trạng nữa là : Cứ lắp pin vào là nó tự động boot vào máy luôn (Bình thường nó vẫn bị turn off). Hay nó biết nút hỏng nên tự động turn on nhỉ.

Và cái nữa : Khi mình dùng POWER OFF ở phần mêm Quick boot thì nó cũng tự restart luôn chứ ko turn off. cái này giống cái trên (Hay nó biết nút hỏng nên tự động turn on nhỉ. )

Ai bị tinh trạng hay tiên đoán được bệnh máy mình cho mình 1 lời khuyên với, giờ ko biết làm sao :(
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hỏng nút nguồn bạn nhé, thay chắc mất 300k. Trước mình sài S4 cũng bị hỏng cái này một lần, máy còn cứ tự động khởi động lại cơ, không tắt được luôn. Bạn có thể kiểm tra bằng cách ấn tổ hợp volum + power, nguồn xem có vào download mode được không. Nếu không vào được thì chắc chắn bị nút nguồn giống mình.
Tinhbuon1102
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenhai83 Vào download mode thì ấn tổ hợp 3 phím (Power, Volumn -, Home. x) Nhưng giờ thì chỉ cần ấn 2 nút (Volumn -, Home) là vào được, không cần ấn Power bạn ạh. Nhưng vào được 2 giây thì nó lại tự khởi động lại 😔. Giờ mình muốn thử flash lại recovery xem có phải lỗi recovery không mà ko làm cách nào được ( Thấy trên mạng có người bảo flash lại recovery stock là đc).

Hiện tại mình vẫn vào được recovery (Power, +, Home) hay boot vào máy bình thường. Chỉ có điều không thể vào được download mode (bị restart) và nút Power vô tác dụng.

Có ai biết cách Flash recovery mà ko cần vào download mode ko giúp mình :(
Tinhbuon1102
ĐẠI BÀNG
8 năm
Please help me ...
Cái này bị phần cứng rồi, bạn khỏi up recovery làm chi cho mất công. Mang máy ra tiệm kiểm tra nút nguồn đi nhé 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019