Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

NVIDIA giới thiệu card đồ họa GeForce GTX 560M cho MTXT

Trung Dt
30/5/2011 16:36Phản hồi: 47
NVIDIA giới thiệu card đồ họa GeForce GTX 560M cho MTXT
[imgl]http://photo.tinhte.vn/attach/public_image/btv/7742/tinhte.vn_4de3e38600432_Screen_shot_2011-05-31_at_1.32.08_AM.jpg[/imgl]NVIDIA vừa giới thiệu phiên bản tiếp theo của dòng chip đồ họa GeForce 500 series dành cho máy tính xách tay. Phiên bản mới có tên gọi GeForce GTX 560M nối tiếp thành công của dòng card GT 540M đã ra mắt và có mặt trên một vài dòng laptop hỗ trợ công nghệ đồ họa 3D như Sony VAIO F2.

GeForce GTX 560M hỗ trợ thư viện đồ họa DirectX 11 và được kỳ vọng có thể chơi được nhiều game ở độ phân giải full HD 1080p. Ông Rene Haas, giám đốc sản phẩm MTXT từ Nvidia cho biết trong một hệ thống máy tính có sử dụng GTX 560M cùng công nghệ Nvidia Optimus, các game thủ có thể tận hưởng game Duke Nukem Forever với 50 khung hình / giây hoặc làm việc liên tục 5 giờ đồng hồ với Microsoft Office. GeForce GTX 560M cũng không thể thiếu những công nghệ chủ chốt của hãng như đồ họa 3D Vision, công nghệ tạo hiệu ứng vật lý Nvidia PhysX hay kiến trú hỗ trợ điện toán GPU Nvidia Cuda. Bên cạnh đó, Nvidia cũng giới thiệu thêm phiên bản GeForce GT 520MX hỗ trợ các mẫu laptop tầm trung, siêu mỏng, nhẹ.

Một vài các sản phẩm mới như Asus G74sx, G53, Alienware M17x/M18x, Toshiba Qosmio hay một vài mẫu laptop từ MSI và Clevo sẽ hỗ trợ card đồ họa GTX 560M. Các sản phẩm MTXT này dự kiến sẽ ra mắt trong mùa hè năm nay.

Nguồn: NVIDIA
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luôn ủng hộ NVIDIA, chất lượng đồ họa luôn đỉnh ^^
kimanbn
TÍCH CỰC
13 năm
ủng hộ máu đỏ da vàng. NVIDIA cố lên
ko dùng máy bàn đâm ra chả quan tâm gì card đồ họa
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Cái này cho MTXT mà bác...
fankaka8
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ghét mấy cái thằng cso tí tẹo kiến thức tỏ ra tinh tướng.Họ có thể không biết thứ này nhưng biết về thứ khác.Và thứ khác đấy họ chửi mày chẳng biết cái quái gì.ở đời phải biết mình là ai chứ.Khiêm tốn chút đi mày
văn hóa bác để dưới đít à ?
dungvstrang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhưng bác ý nhiều sao lắm đấy, hơn cả mấy bác cùng like gộp lại =))
timcuaquy
TÍCH CỰC
13 năm
Thực tế thì mình thích ati hơn ;)) nhưng nvidia cũng k phải là lựa chọn tồi
tqtrung13
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này chỉ dùng cho dòng cao cấp thôi, bình dân như sv tụi em thì còn lâu mới được phổ cập 😁
Chạy đua công nghệ càng ngày càng chóng mặt. Ko có 1 bộ máy nào gọi là mạnh nhất cả, mới ra hôm nay, ngày mai có em khác mạnh hơn!.

---------- Post added at 08:47 AM ---------- Previous post was at 08:46 AM ----------

Bác này chắc mới vô lớp 1, đọc hiểu chưa tốt nên ko hiểu bài viết nói gì đấy mà!
ntnk1984
TÍCH CỰC
13 năm
Mấy bác cứ xối xả, chứ hồi đó mấy bác cũng vậy thôi 😁
Oh no... lớp 9 mềnh đã ham đọc Thế Giới Vi Tính cho nên "ko được như câu nói của bác rồi" tiếc quá ;))
thipm2020
TÍCH CỰC
13 năm
Bác này nói đúng đó, lúc đầu thằng nào mà chẳng gà, em nó chưa biết thì chỉ bảo đằng này các bác lại //<..>>/\....
newstar
TÍCH CỰC
13 năm
Mình không chơi game nên không quan tâm tới card đồ hoạ lắm, card on CPU cũng đủ nhu cầu rồi.
đồ họa của NVIDIA là nhất ùi,máy mình cũng xài 1 cái GeForce 4 năm rồi mà vẫn kéo game phà phà,mượt mà như ngày đầu,luôn ủng hộ NVIDIA
bác nói GeForce 4 làm em nhớ lại cái GeForce 4MX thời xửa của em;)
iptran68
TÍCH CỰC
13 năm
chạy đua vũ trang nào...hi
nVI có 3D Vision rất đáng giá mà ATi không có cái tương tự.
garik
ĐẠI BÀNG
13 năm
Biết Eyefinity là cái gì không?=))
Dạ em biết, Eyefinity là công nghệ của ATi, cho phép 1 card vga có thể xuất ảnh tối đa ra 6 cái màn hình, 6 cái màn hình đó ghép lại ra cái cảnh bự chảng.
Chứ Eyefinity không phải là công nghệ 3D tương tự 3D Vision -> Convert phim, game từ 2D thành 3D =))
Mun.2m
ĐẠI BÀNG
13 năm
Alien Ware 17x. niềm mơ ước mua em về để có thể tập tạ và chơi game, tiện đôi bề.
Dần dần Laptop thay thế hết PC mất thôi, mà đúng là từ 5 năm trở lại đây là mình ko dùng PC nữa mà thay vào đó là Laptop.
Mình hay chơi Game nên ngay từ đầu lắp bộ máy bàn đã làm luôn cái Nvidia, giờ vẫn chạy rất mượt :bounce:
nvidia luôn cho hiệu ứng hình ảnh đẹp hơn ATI, các bác nào thích ATI chỉ là các bác ham rẻ thoai =)) (so sánh thì so sánh đồng hạng nha các bồ)
muadonglove
ĐẠI BÀNG
13 năm
ngày trước mình mua máy, chả quan tâm gì đến cái việc card rẻ hay đắt mà chỉ quan tâm đến nó phù hợp nhất với nhu cầu của mình ( chủ yếu đồ họa, ko game), làm cho máy mát và ít dính scandal, mình chọn lap có card ATI 😃
Nvidia nhiều công nghệ hay hơn Ati
P.S: mình dùng con desk chạy Ati 4800 được 3 năm rồi,vẫn quất game liên tục,crysis 2 kéo như thường 😁
Bao giờ mới có $$ nâng cấp cho cái card 310m của mình đây !
mình thích ati hơn là nvidia

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019